What's new

Bạn thường làm gì và ở đâu !?

22A Nguyễn Thị Diệu, P6, Q3 bác ạ :)

yoko là quán mà ko lần nào vào SG em lại ko vào đó chỉ để lắc lư theo nhạc và ngậm miệng vào một chai Corona với miếng hạnh vừa chua vừa mặn. Ở đó có nhiều kỷ niệm.
Ở Nguyễn Thị Diệu còn có quán Doãn của cô Cẩm Vân dạy nấu ăn, đồ ăn cũng được, tiếp khách sang và có gout có vẻ ổn, không quá đắt.

Ồi cái topic này hay nhờ. Hồi ở SG em có cái thú tao nhã là hẹn con bạn thân (cũng dân HN vào SG) đi ăn trưa ở KS Duxton. Cứ 12h là em tất tả chạy từ Mạc Thi Bưởi sang, còn nó làm ở tòa nhà gì kính đen sì ở ngay Nguyễn Huệ (không phải Sun Wah), thế rồi 2 đứa quá bộ lên (ra phía bờ sông) vào cái ngõ gì bẩn bẩn ăn trưa. Đồ ăn cũng tạm, giá cả ok (rẻ hơn cơm bà Cả) nhưng giờ thời buổi xăng lên giá, chẳng biết còn rẻ nữa không

Cái tòa nhà bẩn bẩn đó hình như của Học viện Ngân hàng. Cái quán bẩn bẩn có phải xuyên từ Tôn Đức Thắng sang phố xxx (xxx là quên mất tiêu rồi :D). Nếu đúng vậy thì tớ và bạn chắc cũng đụng đầu côm cốp ít nhất cũng mấy lần. :D

miếng hạnh là cái gì vậy, em chưa từng nghe.

à, đấy là tên gọi của loại chanh vốn giống miền Trung, dân Huế gọi thế và tớ quen gọi thế thôi (ảnh hưởng của 1 bạn người Huế). Nó ko phải chanh giống miền Bắc hoặc chanh Đà Lạt mọng nước ko hạt như ở SG bán, nó là cái quả chanh bé xíu, khô đét, ít nước nhưng nước chua kinh khủng và mùi thơm thì thôi rồi ở các chợ SG hay bán ấy. Lần nào vào SG tớ cũng mang khoảng nửa yến ra rửa sạch để ráo đút túi nilon trong tủ lạnh ăn dần vì chết mê cái mùi của nó.

Em không khoái ăn ốc dưng một lần bị đầu độc ở 18 hàng Bè đâm chết mê !!
Nhà nằm sâu trong ngõ 18,hầu như chỉ có khách quen,ng nọ kéo ng kia thôi
Độ sạch sẽ thì khỏi nói,phục vụ thì chị chủ cực kì luôn.....và quan trọng nhất là nước chấm rất rất ngon !!

Ốc mít,ốc đá .... con nào con nấy béo ú,thơm ngậy.
Nước chấm ăn kèm không với bún lá hoặc bún rối cứ gọi là mê li.
Hnào gia chủ có hoa quả trong tủ lạnh đề khuyến mãi mới khách....chẹp chẹp....

Bác nào máu ăn ốc nhỉ !! ;) (beer) :D

Tớ đang thèm ăn ốc luộc đây (nhớ HN qua cái dạ dày).
18 Hàng Bè là hàng ốc của cô Lân, trước đây bán ở ngoài đường giờ rút vào hoạt động nửa bí mật trong nhà. Ốc của cô ngon, sạch sẽ, nước chấm ngon. Tết cô còn bán bún ốc nữa.
Ngoài ra cô Lân còn bán gà ta và ốc theo đơn đặt hàng.
Số điện thoại tớ còn giữ đây: 9261740 - cung cấp cho bạn nào có nhu cầu.

Ốc Đinh Liệt ăn tạm cũng được, dù đông và nước chấm không ngon bằng.
Còn một hàng ốc trên phố Lương Văn Can do một bà cụ bán, phía trái bán đồ chơi, bên phải bán ốc luộc. Không biết giờ còn không nữa.

Ốc ở SG khác ốc Hà Nội lắm. Mà cái nước chấm :( không thể xài được.

Thèm ốc HN, nhất là vào những ngày mưa gió trong mùa mưa như hôm nay.

Hà Nội của mình bé tí, chẳng có gì chơi, nhưng đồ ăn thì ngon nhất.

giờ phát hiện ra là mình chuyên say mê nhấn nút THANKS ngay khi có cơ hội, đến nỗi chính mình cũng phát ngượng :p

ở SG, góc đường NKKN với cái gì gì, hình như Lê Thánh Tôn, leo lên cái cầu thang chung cư bé tí, tầng 2 có cái quán gì gì, rất là dễ thương

Giá thì hơi đắt, nhưng nhà chung cư cũ, trần cao, , cửa ra ban công cao rộng, cả 1 khoảng trời với 1 đống lá cây, bàn ghế cũ cũ mỗi cái 1 kiểu, nằm ngồi ngả ngốn khá dễ chịu.

Mỗi tội ít chỗ, ngồi lâu mà gọi ít, các em hơi khó chịu, bật máy say sinh tố đuổi khách hay sao í

:shrug:
ở SG, góc đường NKKN với cái gì gì, hình như Lê Thánh Tôn, leo lên cái cầu thang chung cư bé tí, tầng 2 có cái quán gì gì, rất là dễ thương

Giá thì hơi đắt, nhưng nhà chung cư cũ, trần cao, , cửa ra ban công cao rộng, cả 1 khoảng trời với 1 đống lá cây, bàn ghế cũ cũ mỗi cái 1 kiểu, nằm ngồi ngả ngốn khá dễ chịu.

Mỗi tội ít chỗ, ngồi lâu mà gọi ít, các em hơi khó chịu, bật máy say sinh tố đuổi khách hay sao í

chắc là La fenetre de solei - cửa sổ mặt trời.
Cà phê Sài Gòn thì nói đến cả ngày chả hết, quán đẹp quán hay nhiều vô kể. Mình bồ kết nhất Nirvana ở Nguyễn Đình Chiểu quận 3. Vừa rồi vào thì thích mê quán Lumineux (hình như viết gần đúng :shrug: ) ở Nguyễn Thị Huỳnh.

Nghe nói đến phở chín đã thèm rồi.
Nhất định mình đến Hàng Trống làm bát.
Mình thỉnh thoảng chén phở bò ở Lê Đại Hành, bánh phở thái tay, nước dùng ngọt không dấy vị mì chính, thịt mềm lắm í.

Bác Babel, em lê la thoải mái, ăn món ít tiền càng sướng (vì tốn ít tiền, đương nhiên rồi), nhưng ở nhà mình chỗ ngon mà ít tiền thì thường vệ sinh kém.
Khoản đấy là kinh nhất, hị hị

Nên mới phải chui vào những cái như là Phở 24 hay Bún ta thôi. Nhục lắm bác ợ

Khi nào cho em bám càng beer với các bạn Chuối và Sâu ken của bác nhé. Em cũng thích không phải trả tiền lắm í, hợ hợ

hè hè, các bác thích ăn phở hôm nào về Nam Định em mời các bác đi ăn phở Sinh, nổi tiếng luôn ná, đảm bảo không no không về, không ngon không tính tiền, híhí

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back