What's new

Ba đứa leo Măng Lùng - Ngọc Linh

Ngọc Linh là dãy núi nằm giáp Quãng Nam, Quãng Ngãi, Gia lai, Kontum có độ cao khoảng 2600 mét. Đây là dãy núi tôi khao khác chinh phục đã lâu nhưng vì các lý do khác nhau nên mãi đến gần đây tôi mới có dịp lên đó. Chuyến đi kết thúc tháng trước nhưng đến hôm nay mới viết hồi ức được vì cơm áo gạo tiền, tả sữa thời bão giá nên không chắc mình sẽ viết đúng theo trình tự thời gian. Các pác có chém thì nhẹ tay em nhờ :LL:LL:LL

Với em xế quen thuộc và 2 bạn đồng hành, chúng tôi lên đường vào lúc trời sắp tối.

attachment.php

Đặt cái ghế mà ăn thua gì em. Anh đặt luôn cái giường nệm nằm nghe cho sướng luôn. =))

@Bác chủ thớt : Bác đi kiểu này đến bao giờ mới tới Ngọc Linh ? Chả trách, chưa gì đã bị thủng xăm rồi. Đi Măng Lùng hay đi lùng măng đây ? :LL
Vì thế mà đến bay giời mới lên điễn đàn a Po ạ.! Nó vao và noa xa nên mới thế. HIHI

Vì thế mà đến bay giời mới lên điễn đàn a Po ạ.! Nó vao và noa xa nên mới thế. HIHI

Oh thì ra không phải bác bị bão giá hoành hành mà là do bác ........mệt.Bác ráng nghỉ ngơi tĩnh dưỡng tẩm bổ lấy lại sức rồi kể chuyện lên đinh.. Ngọc Linh cho mọi người biết nha.

@ bác Po:Chắc em với bác kiếm vài lon beer vừa nhậu vừa chờ ......Chứ bác áy leo quá sức nên chắc còn lâu lắm.

...Ngok Linh như dáng cha...

Biết bao người ước ao được đặt chân lên đỉnh Ngoklinh mà vì nhiều lý do chưa có ai làm được!
Không biết lần này bác chủ thớt sẽ leo lên được tới đâu?
Mà mới xuất phát có mấy tiếng đã bị thủng săm rồi sao?Chắc là ngang qua sông Tiên bác thấy mấy em sơn nữ lả lướt đong đưa nên mãi ngắm đến nỗi đâm vô bụi gai đó mà:D
Iem cũng lót dép tham gia uống bia với e Cát và anh Po trong thời gian chờ bác!

Đây là topic hồi ức, đề nghị các bác không được chém gió, spam.... nhiều quá làm bác chủ thớt phân tâm rất khó tập trung vào chuyên môn.

Tóm lại, anh sẽ cùng catsamac, thienson cứ ung dung uống beer ngồi.....chờ. (beer)

Kinh thật ! Mấy ngày rồi mà vẫn chưa ra khỏi Tam kỳ. Đề nghị Masara, Karem vào trợ giúp gấp gấp :LL

Năng lượng đã nộp đầy, 3ae bắt đầu tiến về núi thiên. Đến đoạn cầu Tiên Phước bất ngờ xe SG chạy thẳng vào bụi gai nên bị thủng săm (hỏi ra mới biết anh SG đang nhớ đến câu chuyện của a Thienson rằng: "..lúc trước đi trên đoạn này thấy mấy em sơn nữ tắm tiên,không cầm lòng nỗi!... nên chàng SG nhà ta mới mơ tưởng biết đâu mình cũng sẽ gặp thế.!..!) Thiên quả là vụ cái hình phía trên...
Chạy được một lúc, trời cũng đã tối chúng tôi đành đừng chân tại Bắc Trà My. Hôm đó trúng thời điểm huyện Trà My tổ chức thi Hội Khỏe Phù Đổng nên các trường tập trung về trung tâm huyện vì thế phòng trọ trở nên khó khăn khi chúng tôi đi tìm.
Nhà tro Cao Nguyên - chúng tôi chạy ngược lại mới thuê được phòng trong khi chỉ còn duy nhất một phòng. Giá tính mỗi người 20k.
SG sau khi đã làm đủ 2 tô mỳ quảng nay lại cảm thấy vẫn thiếu năng lượng nên chúng tôi chạy đi bổ sung. Với 3 tô mỳ cho tân 2 cũng đủ có một giác ngủ ngon đảm bảo cho chuyến đi.
(Thiên quả : hậu quả của anh thienson)

@ Cacsamac, pac Po, thienson: Các pác nhậu từ từ thôi chứ 2 nam 1 nữ nhậu xong có cái giường bên cạnh không chừng các pác lại lên . . ......đỉnh trước em
~~~~~~~~~~~~

Về nhà trọ em nằm chưa ngáy được cái nào đã nghe tiếng dân tộc, tiếng đá bóng ầm ầm cứ tưởng mấy pác coi tivi ai ngờ mở mắt ra thấy mấy pé dân tộc tập thể dục phù đổng.

attachment.php

Lom khom bò dậy nghía luôn cái nhà trọ cực rẽ của pác Má sa ra

attachment.php

Mỗi bài bác chủ topic post liền 5-6 bức đi, cho nhanh đến đỉnh.

Đang hóng xem hành trình của bác .

Bác cứ từ từ, bác Sugon nói rồi, phải từ từ mới cảm nhận hết được cái vất vả và sung sướng khi lên đỉnh.Nếu như Ngọc Linh dễ lên đến đỉnh như thế thì em nó đâu còn là niềm mơ ước của bao ngừoi. ;);)

@ Sugon: bác cũng 2 nam 1 nữ nên cứ toàn ...suy bụng ta ra bụng người . Như thế là không tốt nhé. Chỉ sợ chúng em ngồi nhậu chờ nghe chuyện Ngọc Linh của bác đã ngó 2 thành 4 cổ thì dài như Hưu Cao Cổ mà bác vẫn chưa lên tới ....chân núi thôi :Dam:Dam:Dam

Ôi trời các bác ngủ ở trong trường Dân Tộc Nội Trú sao?

Hehe mà 1 đêm dài đằng đẵng thế kia sao trôi qua mau thế nhỉ:D

Hay cũng vì tình cảnh"Chiện ba người"???

@All:Bác Shogun viết kiểu gì mà mới có 4 tấm hình mà Topic sắp lên tầng 3 rồi nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,122
Latest member
tomulan
Back