What's new

Ba hòn đầm - hải tặc (29/4 - 2/5)

CHỐT ĐOÀN - Ba hòn đầm - hải tặc (29/4 - 2/5)

ĐÃ CHỐT ĐOÀN
Chào các bạn,

Nhóm mình có kế hoạch đi Ba Hòn Đầm - Hải Tặc từ tối 29/4 đến 2/5, bạn nào chưa có lịch đi chơi lễ thì tham gia cùng nhóm mình cho vui nhé. Dự kiến group 10 người, hiện tại đã có 4 người. Cần tìm thêm 6 bạn đồng hành nữa. Nhóm mình có ít kinh nghiệm tự săn bắt hái lượm hải sản nhé.
Lịch trình như sau:
Tối 29/4, tập trung tại Bến xe Miền Tây, đón xe giường nằm đi Kiên Lương
Sáng 30/4, tới Kiên Lương, di chuyển tới bến tàu, đón tàu vào Ba Hòn Đầm, theo kinh nghiệm mình đã từng đi, thì đây là thời khắc rất đẹp, mặt trăng chưa lặn, mặt trời bắt đầu lên. Vào Ba Hòn Đầm săn bắt hái lượm, tự nấu nướng ăn uống (nhóm mình đã có cần câu, súng bắn cá), chụp hình... Ngủ đêm tại Ba Hòn Đầm
Sáng 1/5, sau khi ăn sáng & thu dọn, đón tàu đi Hải Tặc, tại Hải Tặc cũng ăn chơi lê lết, ngủ đêm tại Hải Tặc
Sáng 2/5, đón tàu vào Hà Tiên, có thể đi tham quan Thạch Động Thôn Vân (nếu thích), đón xe về lại SG.
Dự kiến tới SG khoảng 19h00.
Chi phí dự kiến: vé xe 2 lượt + taxi khoảng 400k, tàu thuyền khoảng 400k, ngủ khoảng 200k, ăn uống khoảng 500k, nếu săn bắt hái lượm được nhiều thì chi phí ăn uống sẽ giảm xuống, nếu có lều thì có thể đem theo ngủ, sẽ ko tốn tiền ngủ. Chi phí này là dự trù, sẽ tính theo thực tế (bảo đảm công khai chi phí)

Bạn nào tham gia thì alo cho mình nhé. Tham gia thì confirm & góp trước phần vé xe, tàu & ngủ đêm sớm để mình mua vé & đặt chỗ ngủ nha các bạn.

Đây là số điện thoại của mình: 091 25 28 922, mình tên Ngọc

Cảm ơn các bạn đã dành thời gian xem.
Ngọc

Last edited:
mình sẽ ko quay về Hà Tiên mà thuê tàu đi thẳng từ Ba Hòn Đầm qua Hải Tặc luôn

Nhiều chuyện chút chơi, Sao đã ra ba hòn đầm không đi Hòn nghệ kế bên đẹp hơn mà ra hải tặc.
Các vùng biển tây nam mình đi gần như hết ( chỉ còn hòn chuối cà mau chưa ra ) còn lại đi rất nhiều lần.
Đánh giá cá nhân mình:
Phú Quốc - Nam Du - Hòn Nghệ - Hòn Sơn - Hải Tặc - Ba Hòn .vv.......................
chúc chuyến đi vui vẻ

Bạn ơi, còn chỗ không vậy? Mình là nữ, cho mình ké group của bạn với. Hôm qua khuya khuya mình có nhắn tin cho bạn đó ?

Ban Ngoc-nguyen oi? ban con nhan them may cho vay? bon minh dang o Can tho, muon di Cuc nam xong join group cua ban luon cho vui, bon minh chac tu 2 den 4 nguoi.

Chào các bạn,

Sáng 1/5, sau khi ăn sáng & thu dọn, đón tàu đi Hải Tặc, tại Hải Tặc cũng ăn chơi lê lết, ngủ đêm tại Hải Tặc
Đây là số điện thoại của mình: 091 25 28 922, mình tên Ngọc

Cảm ơn các bạn đã dành thời gian xem.
Ngọc
Nếu đoàn đi quần đảo Hải tặc thì nên lien hệ trước với tàu Minh Nga (độc quyền tài Hải tặc ở bến Hà Tiên), hỏi ngày đoàn eến có mấy chuyến đi Hải tặc từ Hà Tiên (Bình thong ngày 02 chuyến ra và 2 chuyến vào buổi sang và chiều), vì có khi ngày chỉ 1 chuyến tuỳ theo lượng khách. Nên lập danh sách đoàn trước để mua vé tàu : STT, Họ Tên, Ngày tháng năm sinh, số CMND, nơi cấp... số đt tàu Minh Nga 0127 433 3838 - 094 723 8990 ( anh Minh chủ tàu). Ra đảo có thể alô trước đặt chổ ngủ (homestay), đặt ăn uống, hải sản để BBQ tối, tàu đi câu mực (đảm bảo có mực để BBQ) anh Phát 0168 760 8037 (chú Linh giới thiệu) nhớ trả giá theo tiêu chí cũa đoàn. Chúc chuyến đi vui vẻ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,752
190,172
Latest member
go88taixiucom
Back