What's new

[Chia sẻ] Ba Vì - Rực vàng Dã Quỳ

Mình thì không ấn tượng lắm với du lịch Hà Tây cũ, nhưng ngay đọc được bài báo nói rằng Ba Vì đang có hoa Dã Quỳ, bọn mình lập tức phi xe lên đó ngay. Bởi với mình, Dã Quỳ là Đà Lạt, Dã Quỳ là Mộc Châu, Dã Quỳ là Pleiku. Thích lắm màu vàng rực ấy trong nắng.
Nếu bạn nào hứng thú với Dã Quỳ, có thể đi ngay trong tuần vì Dã Quỳ trên Ba Vì đang tàn rồi. Các bạn cứ đi thẳng từ cổng vào. Bỏ qua đồi thông mà nhiều đôi có chụp ảnh cưới, đến cái biển báo rẽ trái lên Đền Thượng, thì các bạn vẫn đi thẳng, đừng lên Đền Thượng. Đi thẳng vào sẽ có một bác gác cổng ngăn lại và yêu cầu quay ra. Bởi vì bên trong đang thi công (có mấy chỗ chắc đang san đường). Nhưng năn nỉ xin bác cho vào chụp ảnh thì bác vẫn cho vào miễn là hứa đừng xả rác lung tung trong đó. Sau khi vào cổng các bạn sẽ thấy 1 đoạn đường nhựa chạy thẳng và một đoạn đường đất leo lên đồi. Cả hai khu đều có hoa nên các bạn đừng bỏ qua khu nào cả. Cứ thong dong phi xe vào trong và đi bộ vào các đường đất mà chụp ảnh thôi. ^^

Dưới đây là vài hình ảnh mới chụp hôm 20/11/2011.

Cận cảnh.

Hoa trải dài ở những triền đồi.

Có cả những vòm hoa thú vị.

Hoa cũng to và đẹp không kém hoa ở Đà Lạt.

Xin được hái vài bông đem về. :)

Last edited:
Re: Ba Vì - Rực vàng Dã Quỳ.

Bạn lên Vườn Quốc Gia Ba Vì, đi theo đường tớ nói ở trên là tới. Nói chung khi đến cổng , mua vé xong cứ đi thẳng tuốt. :D

Có vẻ hơi ít hoa nhỉ. Có cảnh nào rộng rộng hơn không bác chủ?

Một là đi tuần này dã quỳ tàn cũng khá nhiều. Hai là mình chụp ảnh rộng không lên được màu mấy hơn nữa không tìm được chỗ đứng từ trên nhìn xuống. Ba là đa số chụp mẫu nên post nhiều sợ không hay. :D. Và cuối cùng là hoa cũng không được nhiều như Tây Nguyên mà nở theo từng cụm. Cho nên chắc bác phải làm một chuyến lên đó coi sao hè. :D.

Cái này thấy được những vạt ven đường nè:

Còn cái này chụp thử nhưng thấy vạt đằng sau tàn rồi và không đẹp nên mình thôi:

Vẫn đẹp hơn ở Mộc Châu. Hôm qua em đi MC về mà hoa cũng mới lác đác nở hai bên đường.

Hi, Đội mình cũng đi tuần vừa rồi.. túm lại là dã quỳ nhiều là ở cốt 600 thì phải, cứ đến chỗ nào có cái rào chắn ngang là đúng đường.
Mình nghe bác bảo vệ nói chắc là ko xa nữa người ta sẽ trồng dã quỳ nhiều ở đây . Còn hiện tại thì mình thấy nó chắc đủ nhiều để làm thỏa mãn những ai muốn ngắm dã quỳ (mà Mộc châu, Đà Lạt, Tây Nguyên lại xa...^^).
Chia sẻ vài pic của nhóm mình (hoa đẹp, cảnh đẹp nên ảnh của mình cũng toàn dính ng vào :D)

Dã quỳ một bên, mứt lơn một bên ^^

Thông, dã quỳ, mứt lợn ..

Chịu khó len lỏi vào những con đường đất thì chắc sẽ có nhiều ảnh hay ho..:D

Thêm nữa (ngoài lề).. các bạn lượn lờ ở chỗ này có thể tìm đc nhiều chỗ chụp hay ho :x - như cái ảnh này 2 bên là hoa mứt lợn mà vẫn thấy đẹp..

[chả biết cho mặt bọn bạn lên đây có bị nói gì ko nữa :">]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back