What's new

Bạch Long Vỹ đảo tiền tiêu

Theo thông tin mình nhận được thì tầm 10 - 13 này sẽ có tàu ra bạch long vỹ nên mình muốn tìm anh em nào đó đi cùng cho đỡ buồn
Lịch như sau
xuống Hải Phòng ra bến bính lên tàu đi bạch long vỹ, ở bạch long vỹ chơi tầm 2 - 3 ngày đi quanh đảo, câu mực, lặn biển chơi các kiểu
nhà nghỉ mình đã hỏi được tầm 300k 1 ngày nếu đi ít người và dẻo mỏ ta có thể ngủ nhờ trên tàu ngư dân hoặc là mang lều đi
Vì lịch tàu chưa ấn định cụ thể nên mình chưa dám chắc nhưng ngày nhất định là tầm 10- 13 tháng 6 này
Vé tàu 1 chiều 250k khứ hổi là 500k
ngủ NN 3 đêm * 3 = 900 k
ăn uống chắc gói gọn là 500k cho 3 ngày vì hải sản ở đây rất rẻ
tạm tính là 2000k cầm theo tầm 3000k là ok đề phòng biển động tàu bị chậm phải ở lại đảo. ai đi pm
https://www.facebook.com/roy.kean.7

Bạn đã check thông tin là có thể ra đảo được không? Vì đây là đảo quân sự, nên không phải ai cũng ra đó được bản ah.
Nếu được mình đăng ký 1 suất nhé.

bạn đi thì add fb mình nhé, mình đã hỏi rồi thứ 3 đến thứ 6 này có 1 chuyến tổng đội thanh niên xung phong đi ra đó giá vé là 250k. mình đã hỏi thêm cả chủ nhà nghỉ trên đảo và họ xác nhận chính xác rồi nên yên tâm nhé

đi ra dc đó, dân thường vẫn ra. Có điều không khỏe ko nên ra mùa này: đang gió nồm nam, đi thì phải thật khoẻ không thì tha hồ mà say sóng. Mình cũng đi ra đó rồi, tuyệt vời luôn nhưng mà khoảng thời gian nên là thời gian có gió mùa đông bắc thì biển yên hơn nhưng mà tắm lại khó. Nói chung là được cái này mất cái khác.
Chúc thượng lộ bình an.

Bác đi rồi cho e xin ý kiến chỗ nào lặn biển được và mò được vỏ ốc ah :)

vỏ ốc thì ở quanh đảo nhiều lắm, còn lặn thì cũng vậy, có điều phải có ngư dân hướng dẫn, hỗ trợ chứ vào tầm nước lên, nước xuống mà lặn thì không ổn (dễ phang vào đá ngầm lắm!). lặn là môn quý tộc đấy, nhưng phải cẩn thận. Năm 2009 mình đi ra bãi cạn bắt một lúc được 2kg hải sâm. Giờ thấy bảo không còn nữa, phải mua! nhưng nếu các bạn lặn thì bắt được nhiều. Tuy nhiên, nên chọn lúc biển lặng thì mới lặn, đừng chọn lúc biển động. ;). Ra đó nhớ mang theo rượu, mù tạt,... ra cạnh ghềnh đá, đập hà ăn sống ngọt như mía lùi. Ngày trước ốc nhiều vô kể, giờ không biết như thế nào!Nếu cần thiết hỗ trợ thì cứ nt cho mình, mình quen anh Tổng đội trưởng thanh niên xung phong HP.

uầy thế bác cho e xin sdt vs, e là thích cái kiểu ngủ nhờ tàu hoặc ngủ lều chiều đi mò mẫm cua cá tối mang rượu ra phang luôn thôi :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,143
Latest member
joneforex
Back