What's new

[Chia sẻ] Bãi giữa Sông Hồng

Sáng sáng đi làm ngang qua sông Hồng thấy nước cạn trơ cả đáy. Trộm nghĩ đáy sông Hồng chắc bây giờ có cốt ngang bằng với mấy phố Trần Quang Khải, Trần Nhật Duật bên trong đê.

Vậy là ý tưởng khám phá bãi giữa sông Hồng nảy sinh, vào 1 ngày CN đẹp trời mấy anh em rủ nhau offroad bãi giữa sông Hồng bằng xe đạp.
Hành trình: Đi xe đạp lên Cầu Long Biên và theo đường xuống bãi giữa để từ đó đi ngược lại hướng Cầu Thăng Long, điểm dừng chân cuối tại bãi Tứ Liên.

Với suy nghĩ chủ quan của lão ngố: Có thể các phượt thủ nhà mình đi đây đi đó nhiều, nhưng với chỉ Hà Nội thôi, chắc rằng còn có nhiều nơi mà chúng ta chưa khám hết. Xin được chia xẻ vài góc nhìn của lão ngố về cuộc sống nơi bãi giữa Sông Hồng.

Cảnh đầu tiên ngay khi bước chân xuống bãi giữa:

Cô dâu cười rất tươi và duyên dáng, chúc cho các bạn luôn luôn tươi trẻ và ngập tràn hạnh phúc

Mời các bác ăn thịt gà nhé. Gà sạch, gà này nuôi lớn = cơm và cỏ và những gì nó tự kiếm đc trên cái Bãi giữa đẹp tuyệt vời này.

a, hình như ng quen đây rồi thì phải. Tình cờ gặp hôm nọ đây mà... Ưng cái ảnh này quá. : d
Thú thật là mang tiếng ở HN mà đến lần rồi là lần đầu tiên tôi theo chúng bạn ra Bãi Giữa đấy... :p

Đứng trên cầu Long Biên nhìn thấy bãi giữa rồi nhưng em vẫn chưa biết đường đi cụ thể thế nào để xuống được đó. Chỗ mà có đôi bạn chụp ảnh cưới đó. Ai biết thì chỉ cho em với nhe

Dễ thôi,

Xuống bãi từ cầu bằng cái cầu thang ở giữa cầu.

Nếu đi về phía hạ lưu tức là phía cầu Chương Dương thì ra bãi tắm tiên 1 (Bãi đầu tắm tiên đầu tiên của bãi Giữa) và cuối bãi có ông Thành bãi rác đang ở, lúc trước ông í ở bãi Gầm cầu, nay về đây ở trông coi chỗ này.

Đi ngược lên thượng nguồn thì có nhiều cái hay hơn để khám phá, cứ đi theo lối mòn và hỏi đường người dân sẽ đc thôi. Mùa cạn này có thể đi ngược về tới bãi Đá, nơi mọi người hay chụp ảnh cưới, vườn Đào Nhật Tân.

Nếu đi bộ thì hơi mệt, nhưng kg phải kg đi đc. Tốt nhất là đi xe đạp địa hình thì thích nhất.

Đẹp quá! Nói thật với các bác, quê em ở Ngọc Thụy ngay gần đấy nhưng chưa bao giờ thấy mấy cảnh đẹp thế cả. Chắc em ra đó nhiều lần nên trơ rồi. :(
Nhìn ảnh các bác chụp tự nhiên muốn về quê quá :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back