What's new

Bali (27/03/ đến 03/04/2012)

Chào các bạn,

Bọn mình hiện có 2 cô gái, độc thân vui tính, tìm thêm bạn đồng hành chung. Welcome cả bạn nam và nữ. Hy vọng sẽ tìm thêm được 2-4 bạn nữa.
Mình đã mua vé máy bay hãng AA, bay vào sáng 27/03.

Bọn mình có 7 đêm ở Bali, dự tính ở Ubud 4 đêm, Kuta 3 đêm.
Tổng cộng có 6,5 ngày. Đêm đầu tiên đến sân bay Bali lúc 7:20 pm, về KS ăn tối rồi ngủ.
Bọn mình mong sẽ có thêm bạn (ít nhất) vào 3 ngày tiếp theo ở Ubud để share tiền thuê xe đi lại, nếu chung cả hành trình thì càng vui.

Nhóm hiện có 1 KTS và 1 nàng khá tò mò du học nhiều năm ở Pháp, nên muốn thăm thú nhiều đền đài lớn, các kiểu kiến trúc ở Bali.
Sẽ có 1 ngày đi tour đạp xe từ miệng núi lửa xuống - đã có đồng nghiệp đề nghị đi tour này và khá thú vị!

NGÀY 01:
Ho Chi Minh (SGN) Wed 27 Mar 2013, 1035 hrs ( 10:35AM)
Kuala Lumpur (KUL) Wed 27 Mar 2013, 1325 hrs ( 1:25PM) - lệch 1h so với VN
Kuala Lumpur (KUL) Wed 27 Mar 2013, 1625 hrs ( 4:25PM) - 3 tiếng transit - có time ăn trưa!
Bali (DPS) Wed 27 Mar 2013, 1920 hrs ( 7:20PM)
Đi xe về Ubud - ăn tối

Các ngày tiếp theo mình chưa có thời gian tổng hợp, hẹn các bạn tuần sau.

*** Chi phí:
Vé máy bay: 274USD/2 người - đã book
Tiền khách sạn 4 đêm Ubud: 80USD/2 người - đã book nhưng sẽ trả tiền mặt trực tiếp - có thể cancel trứơc 7 ngày
Tiền khách sạn 3 đêm Ubud: 126USD/2 người - đã book nhưng sẽ trả tiền mặt trực tiếp - có thể cancel trứơc 7 ngày
Tiền xe 7 chỗ: 50USD/ngày - dự tính, nếu đoàn 6-7 người thì share càng rẻ :))
Tiền ăn thường 1 ngày khoảng 10-20USD/ người (tùy)
Tiền mua vé vào các đền từ 10.000 đến 30.000 rupiah.
Vé sân chim: 24USD/người.
Bia bọt thì tùy, vì người Hindu gíao không bia bọt nên giá hơi cao.

Tổng chi phí tiêu xài ở Bali dự tính khoảng 50USD/ngày là thoải mái, nếu tiền thuê xe share nhiều thì có thể ít hơn.
Dự tính max tổng chi phí ko kể vé máy bay là $500-$600.

Đây là 2 topic khá thú vị mình đã đọc nhưng chưa tóm tắt được, các bạn có thể tham khảo, rất nhiều thông tin bổ ích.

Topic của anh thanhcong67:
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=56636
Topic của bạn meoluoi:
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=38123

Last edited by a moderator:
Re: Bali- 27/03/ đến 03/04/2012 - Tìm bạn đồng hành

Cho mình đặt gạch nhé bạn , đã gửi mail cho bạn mà quên nói là mình không biết book vé máy bay thế nào nên nhờ bạn book vé dùm .
Thank !

@vudltd: tiếc là bọn mình đã book vé rồi, bây giờ lại quá bận nên ko thể canh mua vé giúp bạn được, nhưng mình sẽ gửi email cho bạn một số thông tin về vé nhé.

Chào bạn,
Chương trình tour của bạn hấp dẫn thật! bạn có thể gửi cho mình thông tin về vé được không vì mình cũng không biết cách mua vé trên mạng?
Cám ơn bạn.
email cua mình [email protected]

@vudltd: tiếc là bọn mình đã book vé rồi, bây giờ lại quá bận nên ko thể canh mua vé giúp bạn được, nhưng mình sẽ gửi email cho bạn một số thông tin về vé nhé.
Bạn có thể chỉ mình cách book vé qua mạng được không ? vì mình thật sự không biết cách book vé thế nào nữa, muốn đi chung cùng nhóm chuyến này quá và mình cũng chưa bao giờ đi như thế này nên không biết gì.... hihii
Bạn có thể ép nick yahoo : vudltd vá Fb : Le vudltd hoặc off cafe hướng dẫn mình được không ?
Thanks !

Ôi tiếc quá nhóm mình cũng gồm ngũ cô nương đã book vé tháng 3...mà là đầu tháng nên không gộp chung được với nhóm của bạn được rồi. Vé của bọn mình là 160usd return của AA, vì mua vào đợt big sales tháng 6 nên giá còn rẻ. Nhóm mình cũng định ở lại Ubud vì ờ đó là làng Mỹ thuật không thể bỏ qua, tụi mình định thuê xe máy đi lang thang thấy chỗ nào đẹp thì dừng lại. Tụi mình đi về trước nên có gì hay ho mình sẽ share với các bạn :)

@tamtang: mình mua vé return $137/người vì mua hồi tháng 4-5. Tiếc thật, ko đi chung với nhóm bạn được, chẹp chẹp... Mình mong sẽ nhận được nhiều thông tin bổ ích từ nhóm của bạn, nhớ share cho bọn mình biết với nhé, mong lắm đấy!

AIR ASIAN đang có đợt khuyến mãi giá rẻ, các bạn canh vé vào xem nhanh nhé, vé được book từ hôm nay đấy. :)

Ban oi, ban co the chi minh cach bôk ve ko? vi minh cung ko bik book sao de di cung chueyn bay zoi moi ng, Hay minh lam 1 buoi cafe di chu cung co nhieu ban muon tham gia nhung ko bik cach book ve. Co gi ban gui mail huong dna minh nhe [email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back