What's new

Bangkok dịp 30/4/2010, lịch trình trang 3

Status
Not open for further replies.
em đã book vé AA đi 28/4 về 04/05 đi Bangkok. vì thấy vé rẻ nên cứ book thôi chứ cũng chưa rủ được ai và chưa có kế hoạch ạ:D
bác nào có ý định đi đợt này thì hú em một cái. hoặc là cho em join đoàn, hoặc là join cùng em.
kế hoạch thì sau khi em đi Sing về (sau 5/1/2010) em sẽ research và lên kế hoạch.
bác nào đã có kinh nghiệm thì kể lể cho em vài cái gạch đầu dòng với ạ. e xin cảm tạ.

à, hostel chắc em sẽ ở khaosan road, sau đó tùy tình hình sẽ rời bangkok đi đâu đó.

nhân tiện, bác nào biết chỉ em khu vực có cánh đồng hoa hướng dương:L
thanks các bác

vâng, e cũng biết là time hơi ngắn nhưng chả còn cách nào khác vì ko thể nghỉ lâu được T_T
1. Grand Palace đi 1 buổi sáng, chiều về lượn MBK và chợ cuối tuần, đêm ra Khaosand. cho em hỏi về độ an toàn ở Khaosand về đêm?
2. Pataya thì 1 ngày 1 đêm rồi. mà từ Pataya về BKK thì mất 2h đúng ko ạ? có xe thẳng đến Ayuthaya ko?
3. Authaya e định đi 1 ngày, tối về BKK

ở Chiangmai thế kể ra cũng ít mà em lại thấy rất thích vùng này, nên chăng em mua vé máy bay, bay vù từ BKK đến Chiangmai luôn hả bác thik?(NO)

vâng, e cũng biết là time hơi ngắn nhưng chả còn cách nào khác vì ko thể nghỉ lâu được T_T
1. Grand Palace đi 1 buổi sáng, chiều về lượn MBK và chợ cuối tuần, đêm ra Khaosand. cho em hỏi về độ an toàn ở Khaosand về đêm?
2. Pataya thì 1 ngày 1 đêm rồi. mà từ Pataya về BKK thì mất 2h đúng ko ạ? có xe thẳng đến Ayuthaya ko?
3. Authaya e định đi 1 ngày, tối về BKK

ở Chiangmai thế kể ra cũng ít mà em lại thấy rất thích vùng này, nên chăng em mua vé máy bay, bay vù từ BKK đến Chiangmai luôn hả bác thik?(NO)

1. Grand Palace + Chùa: 2 tiếng, MBK 11h mới mở thì phải. Đi qua Pratunam trước hoặc qua Centralworld cũng hay lắm, cuối tuần có Chatuchak. Đi BTS từ ngay MBK đến Morchit luôn, qua công viên là tới chợ. Khaosan Ok, cực vui và không vấn đề gì
2. Authaya đi sớm chút qua trưa về được rùi
3. Đi Chiangmai bằng bus cũng được nhưng bỏ PAI. lần sau đi Chiang Rai, Sukhothai, Pai, mae Hong Son một thể

khổ, ko đi thì tiếc Pai, chết cái tội tham :D thôi, cứ đến chiang mai rồi tính tiếp :D

lôi lên để hỏi: nên hay ko nên đi Pat?
pat có gì hay ho ngoài show? các show nên xem? (chắc có tiffany ạ)
em ko tắm biển vì ko biết bơi :D

lôi lên để hỏi: nên hay ko nên đi Pat?
pat có gì hay ho ngoài show? các show nên xem? (chắc có tiffany ạ)
em ko tắm biển vì ko biết bơi :D

chưa đi thì đi cho biết.Pat đúng chủ yếu là show. Hay ho hơn là lifestyle vào buổi đêm.
Các em thì phải nói đi vòng vòng toàn con đường dọc biển, cảm giác mình đi luôn có ai dòm ngó và mời gọi, hay ghê lắm!

Bạn ơi, được bao nhiêu người tham gia nhóm rồi. Mình có lẽ đi từ 30.04 đến 04.05 mình phải quay về KL lại rồi. Mình sẽ ở nhà chị của mình nhưng khi đi chơi ,mình tham dự chung nhé. :)
Thân!

Bạn ơi, được bao nhiêu người tham gia nhóm rồi. Mình có lẽ đi từ 30.04 đến 04.05 mình phải quay về KL lại rồi. Mình sẽ ở nhà chị của mình nhưng khi đi chơi ,mình tham dự chung nhé. :)
Thân!

hi bạn, giờ mình mới lên plan được
bạn tham khảo nhé. 30.4 thì mình bắt đầu quay lại BKK rồi, lúc í đi cùng nhau cho vui nhé ^^

Day 1: 11.30: đến Bangkok Airport. Đi Bus về trung tâm bangkok (tìm chỗ bus ở sân bay, hình như tầng 1, đi bus nhanh 150B), ra Mo Chit Station mua vé đi Chiang Mai chuyến cuối cùng, lang thang (cần thêm thông tin về các địa điểm gần khu vực này) gần đó đến 9.30pm bắt chuyến xe cuối cùng ở bến xe (Bangkok’s Nothern and Northeastern Bus terminal, MO CHIT))để đi Chiangmai (400-600B) Xe đi khoảng 10 tiếng, sáng hôm sau tầm 6h có mặt ở Chiangmai

Day 2: tìm về KS (A little bird Guesthouse, add: No.17 Rajwithi Rd, Soi 1, Sriphom Muang Chiangmai, Female dorm: 120B, bathroom in dorm; or Fang Guesthouse) rồi thuê xe máy đi chơi 100B/ngày ko bao gồm tiền xăng (attractions:Wat Pra Singh, Wat Chiangmai -oldest wat in the city) đi theo tour của LP , Mae Sa Valley, Doi Inthannon (thailand’s highest point, one hour’s drive from Chiangmai)

Day 3: đi Doi Suthep, national park (=xe máy). Tối bắt xe về lại Bangkok, sáng hôm sau có mặt ở BKK

Day 4: tìm khách sạn để chek in (~300-350B/người), xong gửi đồ đi Ayuthyua or Ancient city (các bác góp ý xem là em nên đi cái nào:gun). Tối về đi MBK xong lượn ở Khaosand road.

Day 5: sáng dậy sớm đi Grand Palace( mở cửa từ 8.30am-3.30pm, cost 200B, giữ lại vé để vào cả Vimanmek và Abhisek Dusit Throne Hall), Wat Arun (Temple of Dawn => nên đi vào lúc bình minh), Wat Pho. Cố gắng xong trước 1h để đi chợ Chatuchak(em đang xem xét có nên đi Bobae Tower ko, nó ko phải là địa điểm du lịch nhưng em là nghiền shopping nên :"> ). tối rảnh chưa biết đi đâu ạ????.

Day 6: sáng dậy sớm đi Chợ nổi Damnoen Saduak (7am-11am), đầu giờ chiều quay về BKK về đi loăng quăng (cần góp ý thêm, em thiên về khoản shopping :D). Tối bắt bus đi ra Hostel gần sân bay YHA Bangkok Airport (see add and ways in the detail of this hostel)

Day 7: 3.30am dậy để ra sân bay bay lúc 6h sáng

mong các bác góp ý ^^
chuyến đi bắt đầu từ ngày sáng 28/04 và kết thúc sáng 04/05
Bác nào đã đặt vé rơi vào dịp này join cùng em hoặc có thể cho em join cùng cho vui và chia sẻ chi phí.

Last edited:
Đang ở sẵn BKK từ 20/4. Nóng quá trời đất. Vừa qua đoàn UDD chặn đường ở RangSit, gần FuturePark, kẹt xe dã man. Mà có gì ghê ghớm đâu, bà con dừng xe để nhìn thôi là đủ kẹt rồi. Các bạn đi nhớ mang kính râm, nón rộng vành ko thì nắng đen thui ah.
Tình hình BKK tốt ( hoặc taxi, tuk tuk, MRT Silom đóng cửa, v.v.. đại khái sẽ tự né, họ nghe trên đài FM như ở SG kẹt xe ấy). Đi đâu nhớ cầm theo PP, đề phòng bị hỏi thăm bất ngờ thôi. Các bạn cứ yên tâm mà phượt nhé.
ĐT tôi ở Thái: 066.81341.6736 nếu cần confirm tình hình Thái nhé. Tôi đến đầu tháng 5 mới về. hi hi

Đang ở sẵn BKK từ 20/4. Nóng quá trời đất. Vừa qua đoàn UDD chặn đường ở RangSit, gần FuturePark, kẹt xe dã man. Mà có gì ghê ghớm đâu, bà con dừng xe để nhìn thôi là đủ kẹt rồi. Các bạn đi nhớ mang kính râm, nón rộng vành ko thì nắng đen thui ah.
Tình hình BKK tốt ( hoặc taxi, tuk tuk, MRT Silom đóng cửa, v.v.. đại khái sẽ tự né, họ nghe trên đài FM như ở SG kẹt xe ấy). Đi đâu nhớ cầm theo PP, đề phòng bị hỏi thăm bất ngờ thôi. Các bạn cứ yên tâm mà phượt nhé.
ĐT tôi ở Thái: 066.81341.6736 nếu cần confirm tình hình Thái nhé. Tôi đến đầu tháng 5 mới về. hi hi

hì bác này học ở Rangsit ạ?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,174
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back