What's new

Bến Tre-Mỹ Tho - Thư giãn khám phá 7-8/7

Chào cả nhà,

Hành trình thư giản cuối tuần về Bến Tre-Mỹ Tho với tiêu chỉ thư giản khám phá đã kết thúc thật tốt đẹp tuy rằng có vài mục bị cắt vì không đủ thời gian nhưng không vì thế mà kém đi phần hấp dấn và thú vị.
Các bạn trẻ từ khi bắt đầu chưa quen biết nhau và có nhiều bạn đây là lần đầu tham gia chuyến Phượt đúng nghĩa cũng hơi lúng túng sinh hoạt nhóm, nhung chỉ một chút thôi là các bạn đã thích nghi nhanh chóng và hòa đồng tham gia thật nhiệt tình và chan hòa...Vì mình thấy chuyến đi khá nhẹ nên cũng không chặt chẻ lắm trong việc quăng gạch vào giờ chót với các bạn muốn tham gia nên cũng tạo vài tình huống bất cập trong việc thay đổi xế+ôm và xe...Nhưng tất cả đã ổn và mọi người đã có một chuyến đi thật thú vị chan hòa trong tinh thần vui chơi khám phá cảnh thiên nhiên sông nước và hành trình Văn Hóa tới những Di Tích Lịch Sử mà Chốt Đỉnh là Di Tích Lịch Sử của Đoàn Tàu Không Số Bến Tre ở Khâu Băng-Thạnh Phong

Nổi bật trong hành trình là từ chổ rụt rè vì chưa quen biết nhau vì lần đầu mới đi Phượt, các bạn đã thích nghi thật nhanh chóng để tạo nên một nhóm thật vui vẻ và thân tình trong suốt hành trình. hơi tiếc là đã phải cắt đi một số điểm đến nhưng không vì thế mà kém đi phần hào hứng cùng kết quả chót cùng của hành trình là vui thật đúng tinh thần Phượt và an toàn!

Cám ơn các bạn đã đồng hành chuyến đi...Đặc biệt cám ơn Thổ Công Duy Thịnh đã nhiệt tình trong việc đón tiếp để cả đoàn quậy tưng bừng trong nhà của bạn với một đêm kỷ niệm với những trải nghiệm đặc biệt được ngủ nơi làng quê yên bình trong tiếng cóc nhái ểnh ương kêu trong đêm...Một thực tế sinh động cho các bạn được sinh ra và lớn lên ở ở thành phố biết được cuộc sống của những người ờ thôn quê Nam Bộ.

Cám ơn bạn Hải Ninh đã làm quá tốt vai trò thủ quỹ, Anh chị Thủy đã luôn quan tâm đến các bạn trẻ trong vai trò chốt đoàn và chót nửa là cám ơn xế Kiên!

Bây giờ chúng ta bắt đầu chia sẽ Hồi ức của chuyến đi...Các bạn lưu ý với những hình ảnh và thời gian nhé.

Trong nhóm với tất cả nhiệt tình của tuổi trẻ đã tạo một tinh thần không ngại khó khăn và chấp nhận thử thách của cung đường.

Rất vui khi được đồng hành cùng các bạn và hy vọng chúng ta lại có dịp đồng hành trong một chuyến nào đó

Chúc cả nhà Nhiều sức khỏe để vui Phượt!

KHBB

Đón các bạn mà chưa thấy ai hết!:)

Mình làm trưởng nhóm lần đầu...Các bạn cũng lần đầu đi nhóm nên cũng hơi lung tung trong việc sắp xếp đội hình và chụp ảnh kỷ niệm. Nhưng rồi chúng ta đã nhanh chóng thích nghi và...Lên đường nào các bạn...

He he he...giờ là tới phần các bạn nhe...Chiều nay Off xong là BB còn mãi đi lên DL để xỉa răng cọp trong thác Hang Cọp đây

KHBB

Chuyến đi thật tuyệt, hi vọng một ngày không xa sẽ được tự mình chinh phục cung đường mà các đồng chí đã đi qua. Những bài chia sẽ thế này cung cấp rất nhiều thông tin bổ ích cho người đi sau, cảm ơn tất cả mọi người.

Đi tiếp cho hết cung đường nhe các bạn...

Trở lại phà Cầu ván một lần nửa để trở về Bến Tre đón Thổ Công rồi đi về, vì quá muộn nên đành bỏ lỡ vài nơi...Hôm nào ta đi tiếp nhe các bạn?

Người ta hay dùng chữ Xe...Cộ ...Tàu ...Bè...Có lý lắm chứ nhỉ? Đây là Tàu-Bè

Trở lại bến phà Cầu Ván khi trời đã về chiều...Cả nhóm quyết định trở về luôn không ghé đâu nửa...Vì thực ra có ghé cũng không được vì trời tối thui đâu còn thấy gì nửa chứ? Thôi ta về thôi...

Và đây là Xe-Cộ! Qua khỏi phà là xe te tua thế này...Thêm một khoảng thời gian bỏ quên!

Chưa tới Bến Tre trời đã tối đen...Ghé đón Thổ Công rồi về ăn tối để thủ quỷ báo tổng kết chuyến đi và cùng nhau trở về SG để lại bắt đầu một tuần mới với công việc

Màu của trời đêm!!!!Hoa đốm!!!!

Kết thúc chuyến đi với nhiều kỷ niệm, một trải nghiệm thú vị là các bạn trẻ đã được thực tế cuộc sống thôn dã và nhìn no mắt những rặng dừa, đường làng quanh co uốn lượn với hai hàng cây và ao vườn cùng sông ngòi chằng chịt, và tiếng ếch nhái trong đêm...Nét đặc trưng của miền quê. Và đặc biệt là là sự đoàn kết và cố gắng đã tạo nên tình thân và sự gắn kết từ những người mới xa lạ hôm qua mà hôm nay khi chia tay với đầy mến thương bịn rịn.

Cám ơn các bạn đã cùng BB tui có một chuyến đi vui vẻ.

Thân chúc cả nhà nhiều sức khoẻ để đi nhiều nhiều và khám phá những nơi mà mình muốn nhé

KHBB

Mai mốt có đi nhớ rủ tôi nhà chủ thớt... tôi cũng ở bến tre nữa như chỉ quanh quanh ở tại gia ma chưa từng đi khám phá được như vậy.
Ngẫm lại quê ta cũng có nhiều cái hay - cái đẹp mà chưa khám và phá, tiếc quá.

Mai mốt có đi nhớ rủ tôi nhà chủ thớt... tôi cũng ở bến tre nữa như chỉ quanh quanh ở tại gia ma chưa từng đi khám phá được như vậy.
Ngẫm lại quê ta cũng có nhiều cái hay - cái đẹp mà chưa khám và phá, tiếc quá.

Bạn ạ đó là điều đặc biệt đáng tiếc...Mình có một người bạn rất thích du lịch và bạn ấy đã đi rất nhiều nước nhưng lại ngớ người ra với một địa danh và tên một thành phố trong nước! Thậm chí không biết là nó có tồn tại và ở đâu trên bản đồ đất nước? Cũng như mình sống ở SG nhưng cũng đâu biết là có một nơi gọi là cafe bệt thật thú vị!!!

Mình cũng đang dự tính đi tiếp cho hết chặng đường còn dang dở và thêm hai cửa sông Trần Đề và Định An để đi dọc theo Nam sông Hậu về SG. Hy vọng sẽ có bạn cùng đi chung trong chuyến đi này.

KHBB

Một đoàn người ngựa.À xin lỗi, nói rõ là 1 đoàn người và ngựa sau khi lên đò, thì ngựa ở trên, còn người thì ở dưới

Rồi thì cũng tới bờ bến lạ.Người xuống trước, ngựa xuống sau

Tiếp theo hai em mông bự.nhìn người ta cho 2 em này hạ thổ mà phát lo.Thật sự là lần đầu thấy 1em mông to đời mới mà dám đi phượt như thế này nên bà con ngưỡng mộ hết sức
Một em da trắng

Một em da nâu

Em đẹp mã nhất đoàn là của ta đây

Phục tài của các người lái tàu thật, đưa xe lên xuống thật nhịp nhàng trên miếng ván hẹp chút xíu như vầy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,715
190,160
Latest member
gamethekings
Back