What's new

Bhutan - mùa lễ hội -tìm bạn đồng hành từ tối 22/9/15 đến 28/9/15

Mình dự tính lập 1 group để phượt Bhutan - Đất nước cách biệt nhất với thế giới, đất nước hạnh phúc nhất thế gian, đi vào tháng 9 cũng là tháng lễ hội ở Bhutan. Cùng ngắm phong cảnh tuyệt vời, thưởng thức những lễ hội văn hóa đặc sắc, gặp gỡ những con người mến khách

Chương trình dự kiến như sau:
Ngày 22/9: Bay đêm đi BKK
Ngày 23/9: Vạ vật ở BKK, chờ bắt chuyến bay lúc gần 7h sáng đi Paro, sân bay quốc tế duy nhất ở Bhutan, Thăm thimpu với Thimpuzong và một số thắng cảnh khác
Ngày 24/9: Tham dự lễ hội Thimphu Tshechu ở Thimpu
Ngày 25/9: Đi Punakha, thăm Punakhazong và một số địa điểm khác
Ngày 26/9: Đi Paro, thăm parozong và một số điểm khác
Ngày 27/9: Trek to Taktsang Monastery (Tiger's Nest)
Ngày 28/9: Paro - BKK - Hanoi

- Vé Hanoi - BKK - Hanoi: KHoảng 250 USD (AirAsia hoặc VN Airlines)
- Vé BKK - Paro - BKK: Khoảng 730 USD (Drukair)
- Chi phí ở Bhutan: 250 USD x 5 ngày = 1.250 USD (đã bao gồm visa, khách sạn, ăn 3 bữa/ngày, vé thắng cảnh)
Chưa bao gồm tiền tip cho lái xe và hướng dẫn viên

Re: Bhutan - mùa lễ hội -tìm bạn đồng hành từ tối 22/9/15 đến 28/9/15

Bạn có thể cho biết thêm thông tin đc ko?

Bạn cần thêm thông tin gì?
Mình muốn biết nhóm bạn mấy người rồi. Mấy nam, mấy nữ.
Chỗ ở cụ thể bạn đã định chưa?
Phương tiện đi lại giữa các địa điểm ở Bhutan?
Bọn mình có 3 nữ rất muốn tham gia.
Mình chờ tin bạn

Mình muốn biết nhóm bạn mấy người rồi. Mấy nam, mấy nữ.
Chỗ ở cụ thể bạn đã định chưa?
Phương tiện đi lại giữa các địa điểm ở Bhutan?
Bọn mình có 3 nữ rất muốn tham gia.
Mình chờ tin bạn

Mình chỉ có một mình, mình là nam. Nếu bạn ngại thì với 3 người các bạn có thể thoải mái khám phá Bhutan vì đây là đất nước rất an toàn và thân thiện. Mình sẽ chia sẻ nhiệt tình thông tin cho các bạn
Theo quy định của chính phủ Bhutan, bất kể một du khách nào vào Bhutan với mục đích du lịch đều phải mua tour của một cty du lịch bản địa. Chi phí cho một ngày ở Bhutan là 250 USD/người (mùa cao điểm, mùa thấp điểm là 200 USD/người/ngày). Số tiền này là do chính phủ quy định. Đây cũng chính là số tiền các bạn đóng cho cty du lịch. Với số tiền này các bạn được lo visa, ăn 3 bữa, xe cộ đi lại trong cả nước Bhutan, 1 driver, 1 tourguide. Như vậy, ngoài tiêu cá nhân theo sở thích thì bạn cũng chẳng mất thêm một khoản tiền nào nữa ở trên đất Bhutan. Một nhóm đi lại bất kể là ít hay nhiều, dù 1 người, cũng được sắp xếp như vậy, không phải ghép với các khách khác. Khách sạn thì cty du lịch sẽ sắp xếp tùy theo địa điểm bạn đến trong ngày. Khách sạn tương đương 3 sao, chất lượng và phòng ốc rất tốt. Phòng khách sạn ở Bhutan rất rộng và đầy đủ tiện nghi, không nhỏ hẹp như ở Sing hay Mã, Thái. Chương trình du lịch thì là do khách tự sắp xếp với cty du lịch. Họ sẽ gợi ý cho bạn những điểm nên đến ở Bhutan nếu bạn chưa có kinh nghiệm. Bạn muốn sắp xếp đi xa hay gần trong phạm vi Bhutan cũng được, chi phí cũng vẫn là 250 USD/người/ngày. Bạn có thể tham khảo chương trình đi mình sắp xếp ở đầu topic. Bạn chuyển tiền trước cho cty du lịch qua tk ngân hàng. Họ sẽ hướng dẫn cụ thể. Bạn có thể yên tâm khi chuyển tiền trước vì thực tế là bạn sẽ chuyển tiền vào tài khoản của tổng cục du lịch Bhutan. Sau khi bạn kết thúc chương trình, cty du lịch mới được mang giấy tờ chứng minh chuyến đi của bạn đã hoàn thành để lấy tiền ra, do đó không phải lo lắng khi chuyển tiên trước cho họ đâu.
Lưu ý với bạn là internet ở Bhutan rất phập phù. Đồ ăn thì không phong phú và nhiều cay nên bạn cũng nên chuẩn bị trước tinh thần. Theo quan điểm của mình là cũng không sao, hãy trải nghiệm như một người bhutan bản địa.
Lưu ý thêm là chi phí trên chưa bao gồm tiền tip cho lái xe và hướng dẫn viên, bạn nên có một chút vào cuối hành trình để cảm ơn họ.
Để đến Bhutan, bạn phải transit qua Singapore hoặc Bangkok. Theo mình thì nên transit qua Bangkok thì thuận lợi hơn và giá cả cũng dễ chịu hơn.
Như vậy, hãy cộng thêm chi phí cho các chặng bay khứ hồi Vietnam - BKK - Việt Nam và BKK - Bhutan - BKK.
Cần thêm thông tin gì bạn cứ thoải mái hỏi

Have fun

Hấp dẫn quá, mà chi phí cao nhỉ? Hóng thêm thông tin về đất nước đáng yêu này :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back