What's new

Bị đóng dấu trang bị chú của hộ chiếu có sao không?

Moon3008

Phượt tử
Chuyện là mình mới đi Đài Loan về.
Lúc nhập cảnh họ yêu cầu lấy vân tay, mình lấy xong họ ko nói gì và đóng dấu nhập cảnh vào trang thị thực của mình.
Đến khi xuất cảnh, có vẻ như vân tay của mình không lấy được. Bà hải quan thì cứ nhăn nhó với mình, ra hiệu mình lấy vân tay. Sau một hồi vật vã thì bà ấy cũng đóng dấu cho mình xuất cảnh.
Chưa kịp mừng vì sợ bị giữ lại luôn vì dấu vân tay bị sao á. Cơ mà mở hộc chiếu ra thì ôi mẹ ơi con dấu xuất cảnh đóng ngay trang bị chú.
Tức tốc lội ngược lại hỏi thì bà ấy ko còn ở đó nữa, mình hỏi cán bộ hải quan ở khu vực đó và họ trả lời là không sao cả. Mình có hỏi thêm là có ảnh hưởng đến việc xin visa sau này hay nhập cảnh lần 2 tại Đài không thì họ bảo không. Cam đoan với mình. Nhưng vì tiếng Anh họ ko được tốt nên mình lo lắm.
Về nhà mình hỏi 1 bạn làm công ty du lịch, chỗ đã xin visa cho mình thì họ nói nguy hiểm,có trường hợp ko xuất cảnh được do dấy này. Phải lên cục xuất nhập cảnh hỏi. Muốn khóc tiếnv Mán thiệc sự.
Bạn nào rành vụ này cho mình xin ý kiến với. Do mình ko sắp xếp thời gian để lên cục xuất nhập cảnh được.
Huhu
Nó có ảnh hưởng đến việc xin visa sau này hay xuất nhập cảnh ko ạ????

ko sao nhé, hôm Tết mình đi Thổ Nhĩ Kỳ, khi ra khỏi Thổ cũng bị đóng dấu xuất cảnh ở trang bị chú do pp mình cũng gần hết trang chỉ còn đúng 3 trang trắng nên họ lịch sự họ chừa cho mình, nói chung không ai quan tâm đâu.

ko sao nhé, hôm Tết mình đi Thổ Nhĩ Kỳ, khi ra khỏi Thổ cũng bị đóng dấu xuất cảnh ở trang bị chú do pp mình cũng gần hết trang chỉ còn đúng 3 trang trắng nên họ lịch sự họ chừa cho mình, nói chung không ai quan tâm đâu.
Ohm cám ơn bạn nha. Do về nhà mà nghe mấy bạn nói sau này ko xin visa được, không xuất cảnh được làm mình lo quá trời. Với lại đóng ở trang bị chú cũng được xem là xuất cảnh rồi đúng không ạ?

Ohm cám ơn bạn nha. Do về nhà mà nghe mấy bạn nói sau này ko xin visa được, không xuất cảnh được làm mình lo quá trời. Với lại đóng ở trang bị chú cũng được xem là xuất cảnh rồi đúng không ạ?

Ặc, vậy cũng hỏi, đã được đóng dấu xuất cảnh rồi, ra khỏi nước họ rồi thì ko là xuất cảnh thì gọi là cái gì???

Ặc, vậy cũng hỏi, đã được đóng dấu xuất cảnh rồi, ra khỏi nước họ rồi thì ko là xuất cảnh thì gọi là cái gì???
Do mình sợ vân tay xuất cảnh của mình có vấn đề, nên trong hệ thống bên đó cho rằng mình vẫn còn ở Đài Loan thôi bạn

Bị chú là cái trang để dành cho cục xuất nhập cảnh của Việt Nam họ ghi vào đó khi bạn làm hộ chiếu mới mà hộ chiếu cũ vẫn còn visa của 1 nước nào đó còn hạn.
Thế nên k có bị sao hết.
Mình đã từng làm lại hộ chiếu vì hết trang, xong hỏi cán bộ xnc họ bảo visa còn hạn ở hộ chiếu cũ k cần phải xin lại mà chỉ đóng 200k/ visa để ghi bị chú vào hộ chiếu mới.

Bị chú là cái trang để dành cho cục xuất nhập cảnh của Việt Nam họ ghi vào đó khi bạn làm hộ chiếu mới mà hộ chiếu cũ vẫn còn visa của 1 nước nào đó còn hạn.
Thế nên k có bị sao hết.
Mình đã từng làm lại hộ chiếu vì hết trang, xong hỏi cán bộ xnc họ bảo visa còn hạn ở hộ chiếu cũ k cần phải xin lại mà chỉ đóng 200k/ visa để ghi bị chú vào hộ chiếu mới.
50k/1 bị chú thôi, không phải 200k/visa đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,110
Latest member
b52gamevn
Back