What's new

Bí kip xin visa canada online 10.2017

Mình cũng gặp khó khi nộp online khi phải nhét tất cả giấy tờ chứng minh tài chính mà kích thước <4M.

Lúc đó phải lựa chọn xem cái nào thiết yếu hơn thì đưa vào và chọn chức năng Save as Other > Reduced size PDF.

Trước đó làm theo hướng dẫn của trang web là khi scan chỉ nên để ở chế độ khoảng <90 ppi.

Còn không thì chọn phương pháp nộp giấy tại vfs-sgn.

Mình cũng dùng PDF hết, nhưng phải cho hết vào 1 file PDF cho 1 loại doc type (ví dụ Proof of financial gồm sao kê tk 4 tháng đã cả chục pages, rồi stk, contracts, giấy tờ nhà... ) thì file size sẽ > 4Mb, lại phai resize pic bên trong bé đi, hơi bất tiện.

Sáng nay đi lấy Bio ở IOM HN, rất vắng, có dán mấy thông tin về CAN+, tuy nhiên có vẻ như nộp hs giấy dễ áp dụng hơn vụ cmtc, còn online vẫn phải đầy đủ, mình thấy có bạn nói nộp online vẫn upload sổ hk, cmnd, mà mình thì không thấy có mấy mục đó, mình nộp cho cả nhà, mình là đương đơn chính nên chỉ thấy yêu cầu mỗi mình upload đủ giấy tờ, vợ và 2 con chỉ upload mỗi form xin visa và passport.

Mình cũng gặp khó khi nộp online khi phải nhét tất cả giấy tờ chứng minh tài chính mà kích thước <4M.

Lúc đó phải lựa chọn xem cái nào thiết yếu hơn thì đưa vào và chọn chức năng Save as Other > Reduced size PDF.

Trước đó làm theo hướng dẫn của trang web là khi scan chỉ nên để ở chế độ khoảng <90 ppi.

Còn không thì chọn phương pháp nộp giấy tại vfs-sgn.

Re: Bí kiếp xin visa canada online 10.2017

PP của bạn còn hạn quá ngắn, đợi đổi pp mới (Hạn 10 năm) rồi apply luôn bạn ;)

mình có đọc ở trang này
https://www.phuot.vn/threads/226282-Thông-tin-du-lịch-Hàn-Quốc-(phần-2)/page145
post #1444 : bạn ấy nói PP hết hạn và thay PP mới, cầm theo PP cũ có visa còn hạn, CAN cho vào luôn
vì mình đã có visa Úc rồi (mà sang năm mới đi) nên bây giờ mà đổi PP mới thì coi như visa Úc...thua luôn
với lại còn giữ các giấy tờ dịch thuât công chứng mới đây, nên định nộp xin visa CAN luôn, cho nó tiện

Re: Bí kiếp xin visa canada online 10.2017

mình có đọc ở trang này
post #1444 : bạn ấy nói PP hết hạn và thay PP mới, cầm theo PP cũ có visa còn hạn, CAN cho vào luôn
vì mình đã có visa Úc rồi (mà sang năm mới đi) nên bây giờ mà đổi PP mới thì coi như visa Úc...thua luôn
với lại còn giữ các giấy tờ dịch thuât công chứng mới đây, nên định nộp xin visa CAN luôn, cho nó tiện

Nhưng, bạn đang xin visa Can và chưa được cấp. Mà pp còn hạn 1,2 năm thì LSQ cũng cấp 1, 2 năm ( Hạn pp của bạn mà thôi ).

mình có đọc ở trang này

Còn hạn cỡ 1 năm hoặc hơn chút thì đổi pp mới rồi hãy apply, visa Úc thì làm form upload lại vào cái lúc trước mình apply online để báo thay đổi pp chắc được mà, hôm trước có lọ mọ vào đấy thấy loáng thoáng vài mục đó

Mình cũng dùng PDF hết, nhưng phải cho hết vào 1 file PDF cho 1 loại doc type (ví dụ Proof of financial gồm sao kê tk 4 tháng đã cả chục pages, rồi stk, contracts, giấy tờ nhà... ) thì file size sẽ > 4Mb, lại phai resize pic bên trong bé đi, hơi bất tiện.
Mấy chục trang thì khi nén pdf đều <4Mb, mình đã thử rồi, vẫn xem tốt kể cả có ảnh.

Ah, vậy họ cấp theo hạn của pp và tối đa là 10 năm

Tùy trường hợp được cấp hết hạn của pp, có người passport còn hạn khá lâu mà chỉ được cấp 1-2 năm.
Họ cấp 10 năm là quá " Ưu ái " rồi còn gì. =))

Các bậc cao nhân cho em chút ý kiến, e đang rất thèm visa canada để hè sang năm sang chơi,với hồ sơ như dưới của e các cao nhân thẩm định giúp e tỷ lệ đc cấp visa đc bao nhiêu % ạ?
Gia đình: e hộ khẩu hà nội,e sinh năm 1990,đã lập gia đình và có con nhỏ
Công việc: e có công ty riêng và báo cáo thuế đầu đẩy,hóa đơn ra vào ko thiếu j.
Tài chính: e có sổ đất nhà cửa, có vài cái xe mersedes,e có 2 sổ tiếc kiệm 1 sổ 650tr và 1 sổ 1 tỷ đã gửi dc 1 thời gian.
Lịch sử du lịch: e đã đi các nước,thailan,nhật bản,visa hàn quốc đang có 5 năm,malaisia.singgapor,đài loan,EU,UK,
Vậy với case như trên của e thì tỷ lệ đậu vída cao ko ạ? Thấy nh người xin trượt và e mất tự tin quá,và nếu dc cấp visa thì của e visa được hết pp ko ạ ? Pp của e đến 2027

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back