What's new

Bí kip xin visa mỹ tự túc mới nhất 10.2017

Re: Bí kiếp xin visa mỹ tự túc mới nhất 10.2017

Ly do=Ông ( Bà) không chứng minh đã được sẽ rời khỏi nước Mỹ khi hết hạn lưu trú .(beer)
Đó là câu trả lời kinh điển nhất.

Lý do chung chung là điều 214b, nhưng sau mỗi lần rớt thì mình lại có thêm 1 visa của các nước phát triển.
Sau rớt 1---> Úc, Nhật.
Lần 2 nhân viên lãnh sự hỏi rất nhiều bằng cả tiếng Việt lẫn Anh, có 2 lần do dự và phải hội ý với đồng nghiệp, cuối cùng vẫn rớt sau hồi đắn đo rất lâu vể trường hợp của mình. Sau rớt lần 2 ----> đi Châu Âu.
He he he, có khi trong cái xui lại có cái may khi khám phá các nước khác...

Xếp hàng sau 200 người thì nghe lạ. vào lúc 11:05 tầm 200 người thì bình quân 3 người (gia đình)/3 phút/lượt hỏi thì phải mất bao lâu?
Đậu visa thì chúc mừng, nhưng qua thông tin ghi thì thấy bạn mình hơi lố :).
Mình chẳng đi đâu đến các nước phát triển cả. Chỉ ra xin đi Mỹ rồi đến phỏng vấn cứ nghiêm túc và thật thà thôi. Và rồi cứ thế mà đi.

Vâng thế là cứ đi thôi.

Anh CaViCu có thể bật mí anh có bao nhiêu tấm visa dán trong passport rồi vậy? Em phải phấn đấu theo đuôi bác.

Mấy bạn xin Visa Mỹ mà xếp sau 200 người chắc đang ngồi ở lề đường đếm người qua lại quá. Thường có chừng 30 người xếp hang để vào thôi, có hôm vắng tanh.

Xin Visa để đi Mỹ, còn ko được thì có thể mình đi nơi khác. Ko cần mĩa mai việc ko cho đi thì ta đi chỗ khác, nói kiểu AQ rồi.

Mình thấy Visa Mỹ ko dễ ko khó, có phan hên xui chút, nhưng Mỹ có lý do để chấp nhận hay ko cho từng người mà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,585
190,138
Latest member
NgoDieu
Back