What's new

Bình Dương - Cần Thơ tiến về Vinh Sang 18 - 19/ 08/2012 dự sinh nhật Phượt

Re: Bình Dương - Cần Thơ tiến về Vinh Sang 18 - 19/ 08/2012 dự sinh nhật Phượt

Danh sách Dương Cần

Xin báo cáo tình hình của Fashion Design như sau:

*** TÊN BỘ SƯU TẬP: NGẪU HỨNG PHƯỢT

1. Trang phục: Đã hoàn thành. Tổng cộng 6 bộ cho khoảng 10ph biểu diễn: 5 nữ + 1 nam. ( Nam may mắn dc chọn là anh Hienca).
Trang phục dc thiết kế chủ yếu từ áo mưa và giấy. Trang phục kín đáo (trừ bộ đồ của cô Mai ^^), nhẹ nhàng, màu sắc tươi trẻ, có ý nghĩa.... Có 1 cặp nam - nữ duy nhất, nên cặp này sẽ biểu diễn ở vị trí Vedette của BST nhé!

2. Người mẫu: Đã chọn được 4 người (Hoàng, Angry, anh Hienca, Saoquay2006 em) . Còn cần thêm 2 mẫu nữ nữa. Bạn nào xung phong?!
Phụ diễn với các bạn nữ sẽ là anh hótpoy Hht59.

3. Nhạc nền: Đã chọn dc nhạc nền phù hợp để biễu diễn, nhạc không lời, nhẹ nhàng phù hợp với trang phục. Tuy nhiên, nhạc nền là nhạc Hoa, em có cần tìm bài khác không!?

4. Lời bình: Đang viết lời bình, vẫn chưa hoàn thành xong.... Mới viết dc có: " Nhóm Dương Cần xin kính chào quý vị khán giả..." thôi!

@ Mai cô cô: Con có vài lời nhờ cô Mai góp ý:

- Con thấy saoquay2006 phù hợp làm mẫu cho bộ trang phục của con may ở đây hơn, nên cô Mai nhường bạn ấy cho con nhé, hehe.
Cô Mai tìm một mẫu khác ở BD để tập với a Hienca cho tiện lợi dc k? Mà, con thấy cô Mai làm mẫu cho bộ trang phục ấy là Ok nhất, ý tưởng của cô Mai, nên cũng dễ thể hiện hơn.
- Con có nghe bài Phượt và Mây rồi, bài này không hợp làm nhạc nền cho mấy bộ đồ con may ở đây cô ơi. Nhạc cô Mai cần cho bộ đôi Vedette có cần sôi động k? Cô Mai chọn nhạc luôn đi, mình sẽ ghép nhạc lại.

- Các bạn nữ làm model, KTD sẽ Pm riêng cho từng bạn sau nhe!

- KTD sẽ tìm anh Quê để dc góp ý nhiều hơn cho tên BST cũng như lời bình.

Last edited:

Xin báo cáo tình hình của Fashion Design như sau:

*** TÊN BỘ SƯU TẬP: NGẪU HỨNG PHƯỢT

1. Trang phục: Đã hoàn thành. Tổng cộng 6 bộ cho khoảng 10ph biểu diễn: 5 nữ + 1 nam. ( Nam may mắn dc chọn là anh Hienca).
Trang phục dc thiết kế chủ yếu từ áo mưa và giấy. Trang phục kín đáo (trừ bộ đồ của cô Mai ^^), nhẹ nhàng, màu sắc tươi trẻ, có ý nghĩa.... Có 1 cặp nam - nữ duy nhất, nên cặp này sẽ biểu diễn ở vị trí Vedete của BST nhé!

2. Người mẫu: Đã chọn được 4 người (Hoàng, Angry, anh Hienca, Saoquay2006 em) . Còn cần thêm 2 mẫu nữ nữa. Bạn nào xung phong?!
Phụ diễn với các bạn nữ sẽ là anh hótpoy Hht59.

3. Nhạc nền: Đã chọn dc nhạc nền phù hợp để biễu diễn, nhạc không lời, nhẹ nhàng phù hợp với trang phục. Tuy nhiên, nhạc nền là nhạc Hoa, em có cần tìm bài khác không!?

4. Lời bình: Đang viết lời bình, vẫn chưa hoàn thành xong.... Mới viết dc có: " Nhóm Dương Cần xin kính chào quý vị khán giả..." thôi!

@ Mai cô cô: Con có vài lời nhờ cô Mai góp ý:

- Con thấy saoquay2006 phù hợp làm mẫu cho bộ trang phục của con may ở đây hơn, nên cô Mai nhường bạn ấy cho con nhé, hehe.
Cô Mai tìm một mẫu khác ở BD để tập với a Hienca cho tiện lợi dc k? Mà, con thấy cô Mai làm mẫu cho bộ trang phục ấy là Ok nhất, ý tưởng của cô Mai, nên cũng dễ thể hiện hơn.
- Con có nghe bài Phượt và Mây rồi, bài này không hợp làm nhạc nền cho mấy bộ đồ con may ở đây cô ơi. Nhạc cô Mai cần cho bộ đôi Vedete có cần sôi động k? Cô Mai chọn nhạc luôn đi, mình sẽ ghép nhạc lại.

- Các bạn nữ làm model, KTD sẽ Pm riêng cho từng bạn sau nhe!

- KTD sẽ tìm anh Quê để dc góp ý nhiều hơn cho tên BST cũng như lời bình.

Mình thấy bài Happy Birthday ngẫu hứng giai điệu khá nhẹ nhàng, không biết có hợp với phần biểu diễn này không? Link bài hát đó ở đây https://www.phuot.vn/threads/51536-...ượt-HAPPY-BIRTHDAY-NGẪU-HỨNG-Tác-giả-Guốc-Mộc
Hôm đó mình có 1 Guitar Band chơi mộc, nếu nhóm mình có ca sỹ hát live để làm nền cho phần thi này thì có được không? Bài này khá dễ hát.

Xin thông báo đến các đội tham dự.
Trong buổi chiều chơi Team (chiều 18/8/2012) đề nghị các đội vui lòng bận đúng đồng phục của mình đã đăng ký và 1 đội là 12 thành viên (có nam lẫn nữ).
Trân trọng

@ Cô Mai và các ban đi xe khách: Đường đi Vĩnh Long đến Vinh Sang đây cô.
Cô đi xe khách thì hỏi xem xe đi có qua trung tâm TP Vĩnh Long hay đi đường tránh trung tâm (Mai Linh, Thành Bười, Ptrang đi đường này).
+ Nếu xe đi vào TT Vĩnh Long thì cô nói xe ghé chổ nào gần cầu Bình Lữ, gần đó sẽ có bến đò của khu du lich Vinh Sang, sẽ đưa cô qua KDL luôn..(bến đò nằm ngay chổ tòa soạn báo Vĩnh Long, số 204/3, Phạm Hùng, Phường 9, TP Vĩnh Long)
+ Nếu xe đi đường tránh thì qua cầu Mỹ Thuận cô xuống xe, đi xe ôm hay taxi theo đường Phạm Hùng đến bến đò KDL cũng đươc (khoảng 5-6km) cầu Mỹ Thuân đi thẳng hướng TT Vĩnh Long ko có queo đâu hết...
Còn đi đường phà An Bình (chổ công viên Sông Tiền) và phà Đình Khao (đường qua Bến Tre) thì hơi xa và lòng vòng...(NT)

Tạm thời mình sắp lều như vầy, đến VInh Sang thiếu dư tính tiếp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back