What's new

Bình loạn bên lề topic [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan -3143m

Re: [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan 3143m (Nóc nhà Đông Dương)

Chào bạn.
Chúc các bạn hoàn thành chuyến đi đầy ý nghĩa.
Nhóm mình"Vượt bão số 2" gặp các bạn trên đường về và có tặng các bạn Lá quốc kỳ...hehe. Hình như các bạn ko đem theo lên đỉnh Fan thì phải...Tiếc thế...

Huhu, may quá gặp được bạn ở đây. Vụ này phải phê bình anh Ngoc pankxo vì anh ấy đã để balo lại lán 2800m để leo lên đỉnh cho tiện và để quên béng cái cờ ở trong balo (+_+). Rất cám ơn tình cảm và sự nhiệt tình, vui vẻ của các bạn. Hôm nào hai nhóm giao lưu tí nhé. Ghi lại số của mình rồi nhắn cho mình cái tin nhé. Cám ơn bạn nhiều. Huy (ongxabeo) 091 582 6886

Re: [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan 3143m (Nóc nhà Đông Dương)

Mặc dù tôi là nữ, nhưng chỉ riêng ý tưởng của các bác đã cực kỳ ý nghĩa. Xin chúc mừng vì đã thực hiện được điều mình muốn, và vì ảnh đẹp và độc.

Rất cám ơn suy nghĩ và sự chia sẻ của bạn. Quả thật là leo Fan không khó, có ý tưởng gì độc đáo để chuyến leo Fan thành kỷ niệm không bao giờ quên mới khó. Nhiều nhóm đã làm được việc này (tạo ra sự đặc biệt riêng cho nhóm) trong đó có cả nhóm anh em Vespa của bọn mình. Cũng hy vọng sau vụ này, nhiều nhóm chơi xe + thích phượt khác sẽ có những ý tưởng khác còn độc đáo và "điên rồ" hơn.

@giantia + trainhangheo + darkdeath + rangia2602 + saosala: cám ơn các bạn đã chia sẻ :)

e ở đoàn xuống lúc các cụ leo lên. phải nói là phục các cụ sát đất đấy ah. :D

Đúng là:

Không có việc gì khó
Chỉ sợ tiền không nhiều
Đào núi và lấp biển
Không làm được thì thuê

Chúc mừng, chúc mừng...

@corleone1989: cám ơn bạn. thật vui khi gặp nhau và nở nụ cười động viên nhau giữa trời mưa bão. nếu bạn ở HN thì hôm nào đi uống bia với đoàn cho vui nhé ^^

Đúng là:

Không có việc gì khó
Chỉ sợ tiền không nhiều
Đào núi và lấp biển
Không làm được thì thuê

Chúc mừng, chúc mừng...

Quan trọng là ý tưởng và có quyết tâm, bạn ạ. Các thành viên trong đoàn, trong đó có mình, đều quyết tâm tự vác những bộ phận nhẹ (khoảng <5 kg) như đầu đèn, cốp, yên v.v... Còn những thứ quá nặng (so với thể lực của một người bình thường) như khung xe và máy (đều nặng trên dưới 30kg) và rất cồng kềnh thì chỉ có các anh porter người Mông mới đủ sức khỏe.

Mình đã leo Fansipan 3 lần, Cát Cát năm 2007, Sín Chải năm 2009 và năm nay. Mình cũng đã gặp rất nhiều đoàn leo Fan. Chưa có thanh niên nào vác ba lô được quá 15 kg.

Cho nên khi bạn vào topic này đọc và chúc mừng, rất mong bạn chúc mừng thật lòng và phải thực sự hiểu leo Fan vất vả như thế nào đã, bạn nhé.

Những người yêu mến và muốn vào chia sẻ thật lòng với nhóm mình thì bọn mình rất hoan nghênh và cám ơn. Còn các thành phần vào đây nói đểu hoặc chém gió thì xin mời đi chỗ khác chơi. Chúng tôi đi phượt và thực hiện ý tưởng trước hết là cho bản thân chúng tôi. Sau đó là chia sẻ trên diễn đàn với mong muốn đóng góp cho diễn đàn những chuyến đi, những bài viết và hình ảnh có chất lượng để kích thích và duy trì được sự máu lửa của dân phượt. Các bài viết của tôi từ trước đến giờ đều được viết với mục đích chia sẻ chứ tôi không cần và chưa bao giờ bị ảo tưởng vào những giá trị ảo trên mạng nên không cần post bài để lấy số, lấy má.

Rất mong các bạn vào đây theo dõi topic hiểu và chia sẻ với nhóm về mục đích của chuyến đi. Cám ơn các bạn. :)

Last edited:

Ý tưởng và cách thực hiện của các bác làm em bị sốc thiệt sự !!! Khó tin nhưng là sự thật...

Leo Fan đúng là đã nhiều nhưng cõng kon Vespa lên đỉnh thì chỉ mới có đội Tiễn của bác. Thật là nể với ý tưởng độc đáo này. Lẽ ra, bác phải post nhiều tấm hình nữa cơ. Hình trình này thật hấp dẫn đây...
Chờ những tấm hình mới...

Ngày trước tớ ngồi chém gió với thằng Thịnh Rồ, nó cũng định vác 1 con cào cào lên đỉnh Fan kiểu như thế này. Không ngờ là có người làm thật.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back