What's new

Bình loạn bên lề topic [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan -3143m

Re: [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan 3143m (Nóc nhà Đông Dương)

Mọi tranh luận xung quanh việc nhóm chúng tôi mang chiếc Vespa lên đỉnh Fansipan sẽ chấm dứt ở đây. Quan trọng nhất là chúng tôi có ý tưởng và đã quyết tâm thực hiện bằng được ý tưởng của mình. Những bạn nào đã leo Fansipan và dính mưa bão liên tục 2-3 ngày (những đội nào leo vào mùa mưa) chắc sẽ hiểu được sự vất vả của chúng tôi.

Quan trọng là với người trong cuộc, ý nghĩa của sự kiện này quả thực lớn lao và đáng tự hào cơ mà !

Cho nên, "chúng mình" dừng các bình luận "nóng" tại đây nhá !!

coi như là OK
chẳng ai lý giải được tình yêu cả
vì vậy cũng chẳng nên tranh luận nữa làm gì.
Xin cám ơn các bác

Re: [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan 3143m (Nóc nhà Đông Dương)

Chúc mừng các bạn đã làm được một chuyện mà chưa ai làm !
Quan trọng là các bạn thấy có ý nghĩa, mọi thứ khác chỉ là thứ yếu.
Tôi đoán việc vất vả và thú vị nhất chắc hẳn là tháo lắp con "siêu ong" trên đỉnh FAN chứ không phải là đường lên hay xuống ?!

Điên...điên... Khà...khà... Mình cứ tưởng có mỗi mình điên nay lại tìm thấy đồng bọn rồi. Cám ơn diễn đàn Phượt ! Chú Ongxabeo và chú Tuekhanh cho a số Đt gấp để liên lạc nhé.

Đạt được cái khoái của mình là vui rồi. Giật quả Tít làm anh giật cả mình : lại tưởng có bọn điên đi Vespa lên đỉnh Fan ,hay buộc xe vào dù thả xuống đỉnh cơ . Năm 2005 anh leo đường Cát Cát,có thằng Windy còn mang theo cả Ô tô ( nhưng là Ô tô mô hình ) lên đỉnh Fan ,rồi chụp nhí nhoáy như thật ấy.

Anh chắc chú Ongxabeo đang vui men chiến thắng đây! Chia sẻ vui mất công pot ảnh mà ace vào té tát nhẩy. Thôi qua đi ,ở bên Mỹ là bắn rồi ,mất dân chủ quá thể...Hề ...hề...

Vui thôi lâu lắm không gặp Ae Vespa từ cái đận Anh Dinh Cần thơ ra nhỉ!

P/s Susu : Ờ,được! Dạo này lành tính đáo để. Ngoan,bác thưởng cuối tuần nhé!

nếu các bác chấp nhận thuê tiền để khiêng, sao không khiêng cả xe để đỡ mất công tháo ??
- một em xe Vespa nặng cỡ khoảng 130-150kg. Anh porter người Mông khỏe nhất cũng chỉ gùi được một cái gùi tầm 30 kg. Để nguyên cả xe thì chắc chỉ có bạn mới khiêng được. Mình chịu.
1 bác cửu vạn khênh đc 30 cân, vậy thuê 5 bác là khêng đc 150 cân, em dốt toán chả biết nhân chia thế có đúng ko??các bác đó khêng cả con trâu lên đỉnh cũng đc, đừng cãi cố

Em chê là các bác lười lắp những chi tiết nhỏ của xe, lần sau các bác nên mang những cái vỏ đèn và nhưng cái nhỏ nhỏ và dùng băng dính trong suốt dán lại, mất 30 giây ok,,, nhanh tiện rẻ he he he

Em chém tý cho vui thôi, lão đừng có cáu he he

Chúc mừng các anh chị, thật là một chuyến đi đặc biệt ạ.

1 bác cửu vạn khênh đc 30 cân, vậy thuê 5 bác là khêng đc 150 cân, em dốt toán chả biết nhân chia thế có đúng ko??các bác đó khêng cả con trâu lên đỉnh cũng đc, đừng cãi cố

Em chê là các bác lười lắp những chi tiết nhỏ của xe, lần sau các bác nên mang những cái vỏ đèn và nhưng cái nhỏ nhỏ và dùng băng dính trong suốt dán lại, mất 30 giây ok,,, nhanh tiện rẻ he he he

Em chém tý cho vui thôi, lão đừng có cáu he he

Bác vui tính quá. Bác quả là người tính toán giỏi.
Bọn eeeem có "cãi cố" như bác nói đâu.
Ảnh đầu vespa và đỉnh fansipan bác có phát hiện hay lắm. Bác quả là tinh. Nhưng mỗi tội lúc đấy chưa phải là thời điểm lắp hoàn thiện chiếc xe. Nên điều bác nói là không đúng rồi bác ạ.
Bác tự nhận mình là "chém cho vui". Nay em hồi âm để bác còn có hứng chém tiếp ạ.

Chú Ongxabeo và chú Tuekhanh cho a số Đt gấp để liên lạc nhé.

Lâu lắm ko được gặp anh để học hỏi về các cung đường.
Mấy thành viên của vespa Hưu Trí HN cũng vừa có một chuyến xuyên Đông Dương. Sau đó là đến chuyến lên nóc nhà Đông Dương này.
Mỗi chuyến đi lại thêm nhiều kỷ niệm.
Hôm nào lại qua Tứ Hải quán anh nhé.
Em Dũng: 0913559936
Mạn phép cho số của Huy Ông xã béo:0915826886.

@ bác Tuệ khanh
Bác đừng có cãi cố, nếu lắp đủ thì các bác chả khoe loạn lên ấy chứ,,, đời nào chịu trưng cái ảnh xe không đèn hậu he he ,,,
Lại còn đc vào sách kỷ lục VN nữa he he , các bác đã thấy dại vì đã lười chưa ? giờ bọn nó thấy xe ko phanh ko chuông ko đèn ko ga ko số nó thu lại kỷ lục thì có phải mất công toi ko??? thật chả cái dại nào bằng cái nào,,,

Ngưỡng mộ...........

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back