What's new

Bình yên ở Yangon - Bagan (Myanmar) Tết âm lịch 2016

Chào mọi người. Mình là nữ, ở TPHCM. Tết mình thường không về nhà, năm nay quyết định tranh thủ những ngày nghỉ lễ để lên đường. Đi dịp tết âm lịch được cái rất thoải mái, nhẹ nhàng, không cần phải vất vả xin nghỉ phép như trong năm. Sau khi suy nghĩ một hồi, mình muốn đi Yangon - Bagan (Myanmar). Vùng đất hết sức yên ả và thanh bình. Chiều cuối năm tận hưởng cảm giác ở chốn này mình nghĩ sẽ rất tuyệt.

Mình chưa lên plan cụ thể, nhưng dự tính sẽ bay từ HCM - Yangon, sau đó đi Bagan. Thời gian dự kiến từ 7/2 đến 13/2. VNA đang có khuyến mại đường bay đến Yangon vào các ngày cuối tuần của tháng 6 (chỉ còn tuần này thôi). Bạn nào có chung ý tưởng thì book vé join cùng mình nhé. Chỉ cần một người đi cùng mình hạnh phúc lắm rồi :)

MÌnh ơi, mình có lịch trình cụ thể chưa? để tớ còn biết để đặt vé??? hôm nay m vừa tra VNA vé thường thôi khứ hồi HN - Yangoon là 5,3tr... mình thấy cũng dễ chịu, nhưng chưa biết lúc về thì lịch trình của mình có quay lại Yangoon để bay về HN ko???

Mình góp ý 1 chút, nếu có nhiều thời gian như vậy bạn nên đi 3 nơi : Yangon - Mandalay - Bagan / Yangon - Mandalay - Golden rock / Yangon - Mandalay - Inle lake. Bạn tham khảo vé của Air asia, transit qua Bangkok, nếu mua chặng lẻ thì transit qua Kuala Lumpur rẻ hơn nhưng mất thời gian ở sân bay hơn.

Mình góp ý 1 chút, nếu có nhiều thời gian như vậy bạn nên đi 3 nơi : Yangon - Mandalay - Bagan / Yangon - Mandalay - Golden rock / Yangon - Mandalay - Inle lake. Bạn tham khảo vé của Air asia, transit qua Bangkok, nếu mua chặng lẻ thì transit qua Kuala Lumpur rẻ hơn nhưng mất thời gian ở sân bay hơn.

Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình cũng dự định sẽ đi Mandalay. Tết mà, nhiều thời gian nên thong thả. Đã mua được chặng về Yangon - HCM của AA (transit ở Thái) chỉ 1.2 tr.

MÌnh ơi, mình có lịch trình cụ thể chưa? để tớ còn biết để đặt vé??? hôm nay m vừa tra VNA vé thường thôi khứ hồi HN - Yangoon là 5,3tr... mình thấy cũng dễ chịu, nhưng chưa biết lúc về thì lịch trình của mình có quay lại Yangoon để bay về HN ko???

Mình chưa lên lịch trình cụ thể bạn ah. Nhưng dự kiến là đi Yangon - Bagan - Mandalay. Vé khứ hồi HN - Yangoon 5.3 tr mình thấy mắc bạn ạ (cuối tuần trước mình sử dụng mã giảm giá của VNA tra thử chỉ có hơn 4tr thôi). Trong lịch trình mình sẽ quay lại Yangon để trở về HCM vào ngày 17/2

mình cũng đang muốn đi đợt tết. nếu chưa chốt đoàn cho mình tham gia nhé! nếu bạn có lịch trình rồi thì gửi mình luôn nhé

Sao dạo này toppic im ắng thế, nếu các bạn xác định quyết tâm đi thì bọn mình cùng lên cái lịch trình và tiến hành đặt vé... Chứ dịp đấy là lễ tết, mong muốn giá vé rẻ là hơi khó ý

VNA đang có vé rẻ 9$ đúng vào lịch trình của bọn mình đấy, 7/2 - 13/2/2016... MÌnh vừa book xong, các bạn nhanh chân nhé... MOng đc đồng hành cùng mọi ngừoi

Chị ơi, 9k thfi tổng tiền cả thuế phí là bao nhiêu ạ? Em đang định chờ Air asia đi HN-bkk-my chỉ khoảng 2tr8 khứ hồi thôi.
Chị ở Hà Nội ạ?

nhóm mình cũng lên kế hoạch đi tầm tết nhưng ngay sau tết từ 13/2 đến 21/2 . Mà giá vé từ HN-Yangon hơi chát. 5tr5. đang chờ có giảm giá gì không. ko có thì đành đi vé đắt xíu vậy. ở Sài Gòn tiện quá nhiều chuyến mà giá cũng rẻ, ở HN thủ đô ngàn năm văn hiến mà hơi chán.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back