What's new

[Chia sẻ] Bộ dụng cụ Du lịch/Sinh tồn của tôi.

Tuyệt lắm bạn, nhưng vác được cái đống này đi khoảng 3 ngày leo núi chắc chết lun, phải chia ra cả nhóm thì ổn

Hi, tối qua V có vác thử, hơi nặng, nhưng chắc sau 1 ngày là giảm bớt cân do dùng dần rồi. Bộ này mình tính set sẵn để cần có cái mang đi liền, chưa tính đi núi. ^^
@ Một số món mình chia ra mang trên người để giảm tải cho balo. :)

Góp ý với bạn chút.
Trong bộ EDC mình thấy mang cái bitkit của Vic cồng kềnh quá, cả quả móc khóa (chỉ có tính chất trang trí)
Bồ đồ câu thì cái hộp lưỡi có vẻ hơi quá đầy đủ. Nếu chỉ để sinh tồn thì ko nhất thiết mang nhiều lưỡi như vậy.
Băng keo bạn mang đi có tác dụng gì vậy, mình thấy ko hữu dụng lắm?

Góp ý với bạn chút.
Trong bộ EDC mình thấy mang cái bitkit của Vic cồng kềnh quá, cả quả móc khóa (chỉ có tính chất trang trí)
Bồ đồ câu thì cái hộp lưỡi có vẻ hơi quá đầy đủ. Nếu chỉ để sinh tồn thì ko nhất thiết mang nhiều lưỡi như vậy.

Hi, tks bạn đã góp ý. :)
Bộ kit ấy của LTM đó bạn. Thật ra cái túi đựng ấy đa phần mình đựng tool để dùng thôi, nhưng do CLC thiết kế chuẩn quá nên set chung tool và EDC vào luôn. Cái móc khóa bulldog ấy nếu tinh mắt bạn sẽ thấy công dụng của nó đó. ;)
Bộ câu thì mình ship nguyên hộp về luôn cho đầy đủ, biết đâu có dịp du lịch gần sông hồ lại kiếm được vài con cá để ăn. ^^
Băng keo mình thấy trong các bộ sinh tồn, BOB, GHB,... và nhiều bộ trang bị khác của mấy bác nước ngoài luôn có; công dụng của băng keo thì rất nhiều, đặc biệt là băng keo của Gorilla chịu thời tiết và chịu lực rất tốt. :)
Có một người bạn thân bảo với V đại ý rằng: trong sinh tồn, không có gì là thừa cả, mọi thứ càng dư càng tốt, luôn có thể tận dụng. Quan trọng miễn là ta có sức để vác đồ là ok. :)
@ V rất vui nếu được các bạn cùng chia sẻ bộ trang bị của mình.

Last edited:
Hộp Sinh Tồn của bác Vũ hoành tráng quá, nó đúng là thứ cần thiết và quan trọng bậc nhất của mỗi chuyến đi!(c)

Hộp Sinh Tồn của bác Vũ hoành tráng quá, nó đúng là thứ cần thiết và quan trọng bậc nhất của mỗi chuyến đi!(c)

Hi, V rất vui vì được bác quan tâm theo dõi các topic của mình. Cũng mất khá nhiều thời gian để nhận ra mình cần cái gì hơn, để thanh lọc bớt và cho ra một bộ vừa thích - vừa cần như bây giờ. ^^

Băng keo là lợi hại lắm đó. "If It Can't Be Fixed With Duct Tape, You Probably Haven't Used Enough" mà bác :)). Băng keo tốt thì đúng là để fix (tạm thời) được vô số thứ luôn đấy. Các bạn survival expert có thể không mang cả cuộn nhưng thế nào cũng cuốn duct tape vào chuôi dao, hộp đựng cái gì đó, tóm lại là luôn mang theo người.

kết nhất cái ba lô của V , mình nghĩ bạn nên có thêm 1 con dao lớn chút chút để có thể làm nhiều việc hoặc 1 cái cưa gấp rất hữu dụng đấy , ko rõ tất cả đồ cho vào ba lô thì nặng tầm bao nhiêu nhưng theo ý kiến cá nhân thì mình nghĩ tối đa khoảng 6-7kg là hợp lý vì có khi phải di chuyển lâu , nặng quá cản chở và cực mất sức :)

kết nhất cái ba lô của V , mình nghĩ bạn nên có thêm 1 con dao lớn chút chút để có thể làm nhiều việc hoặc 1 cái cưa gấp rất hữu dụng đấy , ko rõ tất cả đồ cho vào ba lô thì nặng tầm bao nhiêu nhưng theo ý kiến cá nhân thì mình nghĩ tối đa khoảng 6-7kg là hợp lý vì có khi phải di chuyển lâu , nặng quá cản chở và cực mất sức :)

Hi, tks bác. V có dao lớn, những vì muốn tuân thủ tốt nội quy của Phượt nên không tiện đề cập và up lên, hii. ^^
Bộ của mình vẫn đang cố gắng giản tiện tối đa nên có lẽ vẫn thừa đôi chút món so với sinh tồn, và thiếu so với du lịch. Nó đang là đứa con lai nên hy vọng trong các chuyến đi sắp tới sẽ có thêm kinh nghiệm để chọn lọc được các vật hữu ích. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,542
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back