What's new

[Chia sẻ] Bóc tem Chư Yang Sin "2442m"

Sau 1 tháng rủ rê tứ hải giai huynh đệ bốn phương, chúng tôi gồm 15 thành viên quyết định lên đường để chinh phục Nóc nhà Tây Nguyên có độ cao 2442m.

Chúng tôi gồm 4 người máu me nên quyết định lên đường ngày 25/4 để đến thủ phủ Tây nguyên là Buôn Ma Thuột. Với 4 ngày và 3 đêm tại BMT, 4 chàng trai Sài gòn len lỏi các ngóc ngách BMT để tìm Cái nắng, Cái gió nhưng tìm hoài không thấy Cái đó đâu cả, hic hic(NO) (Tớ sẽ kể lại hành trình của 4 chàng trai này ở phần khác, còn bây giờ tớ sẽ nói về cuộc chinh phúc Chư Yang Sin)

Sáng ngày 29/4 chúng tôi tạm chia tay BMT để lên Krông Bông để nhập cùng đoàn thứ 2 từ Sài gòn và Đà Lạt để chinh phục Chư Yang Sin. Mà nói thiệt nha, công sức tập tành cả tháng trời nào là leo Chứa Chan lúc giữa trời nắng oi bức của tháng 3, nào là chạy bộ Phú Mỹ Hưng, công viên Lê Văn Tám và công viên Gia Định nhưng khi đến CYS thì....chẳng có gì gọi là hành xác cả, chẳng ghê gớm như mọi người nghĩ.:LL Cảnh núi rừng, suối và cây cối ôi thật là tuyệt vời, ước gì chúng tôi đi trễ 1 tháng nữa thì càng tuyệt vời hơn vì hoa Đỗ Quyên đang nhóm nụ ra hoa,

Sáng sớm lúc 6h đoàn 15 người chúng tôi tạm biệt trạm kiểm lâm CYS và lên đường cùng 3 anh Kiểm lâm và 4 anh porter với những ba lô nặng trịch trên đôi vai chứa đầy thức ăn, thuốc DEP, rượu, võng, túi ngủ và chỉ mang có 1 cái lều. Đó là 1 sai lầm lớn nhất, tớ và cả đoàn sẽ chia sẻ cho cả nhà từng sai lầm này ở mỗi giai đoạn nhé.

Ối buồn ngủ quá rồi, thôi anh Bigminh khởi đầu đi nhé, em khò chúc đây. Đảm bảo với mọi người tụi này đi chuyến này vượt trên cả sự mong đợi....

Last edited by a moderator:
Tới nơi cắm trại đêm thứ 2
cary: Nào các anh giai, cho chị xem "vắt" của ai to khỏe nhất đoàn nào?

Chuẩn bị cho bữa ăn chiều

Nhớ mãi món canh chua gà + rau rừng làm mình không ngủ được đêm đó vì phải liên tục tiếp bác Tào Tháo(NT)

Nổi lửa lên em

Cuộc thi mồm khỏe, mồm to :LL

Cyclo có 1 thỉnh cầu be bé.A đẹp trai, chị đẹp gái nào có thể post lại tấm hình cả đoàn và chú thích nick từng thành viên ko ạ!E cảm ơn nhiều!E theo dõi vụ án CYS hỗm rài mà ko biết mặt mũi ai hết!giúp dùm bé trai tội nghiệp này nha !! Thanks

Phỏng theo yêu cầu của bạn cyclo, mình giới thiệu sơ sơ về đoàn

Phỏng vấn :
ruadibo : cảm giác của a thế nào khi giải quyết xong chuyện nhỏ ạ?
tichuot : thật là kô nên trì hoãn cái sự sung sướng này .. (cười mãn nguyện)

Chàng lâm tặc tuannd1081 bên cô sơn nữ canary

Phóng viên chiến trường Mr. Tùng ( vong_cung )

Từ trái qua : Shaky , caheocon, chị chewingum ,chị Trang (bạn tuannd)

Tấm cuối là em : ruadibo cùng tam đại mỹ nhân

Xin phép mai post tiếp ạ (beer)

@anhminh: phai mang theo gà de nau canh chua với lá rừng, ngon tuyệt cú mèo luôn đó anh. Người ta nói canh gà lá vang là ngon nhất, nhưng canh gà nấu với lá chua của rừng ngon gấp bội phần luôn.
@ Tuannd81: trong chyến đi thì anh mày chưa bao giờ bị rớt lại phía sau nhá, luôn là 1 trong 4 đứa có sức khỏe tốt nhất đấy nhá. Biết nó chơi mình như vậy bữa đó đi trước cho bỏ ghét.
@ruadibo: mày chơi anh mày ác thế, đem hàng của anh mày ra khoe giữa thiên hạ thì :T:T. Cũng mai biết thằng em xấu tính thế nào cũng chơi lén nên giấu hàng liền không thôi mất zin=))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back