What's new

[Đã đi] [BTGroup] Tuyển xế, Sài Gòn - Mũi Kê Gà - Đà Lạt - Bảo Lộc - Madagui [5N4Đ], 30/4

[BTGroup] Tuyển xế, Sài Gòn - Mũi Kê Gà - Đà Lạt - Bảo Lộc - Madagui [5N4Đ], 30/4

Xin chào mọi người, mình thay mặt BTGroup đăng topic xin hướng dẫn và tuyển xế.

1. LỊCH TRÌNH DỰ KIẾN

Ngày 1 (27/4) Sài Gòn - Mũi Kê Gà (210km)
Cung đường dự kiến: SG - Cát Lái - Bà Rịa - đường ven biển Hồ Cốc, Hồ Tràm - Laig - Kê Gà. Nghe nói tuy xa hơn QL1 khoảng 40km nhưng cảnh rất đẹp.

(ảnh: Google)

Xuất phát lúc 5h sáng, dừng chân ăn sáng ở Bà Rịa, đến Kê Gà tầm 11h trưa, tìm chỗ ăn uống, có thể là quán Cây Dừa theo gợi ý của 1 bạn trên internet.
Chiều: tham quan hải đăng Kê Gà, ngọn hải đăng được xem là cổ và cao nhất Việt Nam. Ngọn hải đăng được xây từ thời Pháp thuộc, năm 1899, ngọn hải đăng cao gần 70m. Nếu hôm đó nước cạn, có thể đi bộ ra được, còn không thì phải thuê ghe với giá 40k/người.
Tối: ăn hải sản tươi ngon, đi ngủ sớm lấy sức cho chặng đường ngày mai [có lẽ sẽ bât khả thi vì tính nhiều chuyện của chị em nên chắc sẽ nằm hú hí tâm sự tới khuya]

Ngày 2 (28/4) Mũi Kê Gà - Đà Lạt (khoảng 250km)
Cung đường dự kiến: Kê Gà - Mũi Né - Bàu Sen - Ngã 3 Lương Sơn - đường đi thủy điện Đại Ninh - Đức Trọng - Đà Lạt
Theo lời 1 người bạn của mình thì tỉnh lộ 719 ôm theo mũi Kê Gà rất hoang sơ, đừơng Hàm Tiến - Mũi Né - Hòn Rơm - Bàu Sen đẹp thanh bình, đường Đại Ninh đẹp hùng vĩ & đầy cảm giác mạnh.
Sáng dậy sớm ngắm bình minh trên biển, ăn sáng rồi xuất phát lúc 7h, dừng ăn trưa ở Đức Trọng.
Tới Đà Lạt tầm 3h chiều. Tới khách sạn, nhận phòng, nghỉ ngơi.
Tối đi ăn miến lòng gà hay bánh canh chả cả ở gần chợ. Trời lạnh, được húp sì sụp tô bánh canh nóng hổi, cay cay lại ngọt thanh thì còn gì bằng! Sau đó có thể là cafe, Cung Tơ Chiều, chẳng hạn?

Ngày 3 (29/4) Đà Lạt
Đà Lạt thì đáng yêu quá rồi. Vấn đề là trong 1 ngày ở Đà Lạt thì nên đi đâu? Vì thường thì những địa điểm như Ga Đà Lạt, nhà thờ Domaine, thung lũng Tình yêu, hồ Than Thở, đồi thông 2 Mộ, XQ sử quán, vườn hoa thành phố, Dinh Bảo Đại, thiền viện Trúc Lâm... mọi người đều đi cả rồi. Nên mình đưa ra 2 lựa chọn, sẽ tùy theo số đông mà quyết nhen, dĩ nhiên ai có ý kiến khác thì cứ nói để mọi người cùng lựa chọn.

Plan A: sáng: làm 1 tour tham quan 3-4 điểm trong và gần gần thành phố gọi là hoài niệm, có thể sẽ là: vườn hoa Thanh Tâm - nhà thờ Domaine... Chiều: tìm đến vườn hoa/trang trại dâu (cái này phải hỏi han gấp vì chưa có thông tin gì cụ thể).

Plan B: đi xa xa khỏi tp như suối Vàng, Đèo D'ran

Nghĩ tới đã thích rồi. Riêng mình thì chỉ cần tản bộ loanh quanh những con phố nhỏ, ngắm những hàng rào hoa tim tím hay những bông hoa dại mọc ven lối đi ở Đà Lạt đã là quá đủ. Nghĩ lại mới thấy, cái không khí chiều sương Đà Lạt sao mà dễ làm người ta yêu nhau đến vậy?

Sáng thì vô ấp Ánh Sáng, muốn ăn món gì cũng có. Tối lang thang hồ Xuân Hương, ăn bắp nướng, uống sữa đậu nành và tản bộ trong gió lạnh. Xế ai người nấy ôm, còn không được thì các ôm tự ôm lẫn nhau.

Ngày 4 (30/4) Đà Lạt - Bảo Lộc
(120km)
Trên đường đi ghé thác Dambri hùng vĩ

(mượn ảnh của bác langbianoz, ở topic này https://www.phuot.vn/threads/16084-Bảo-Lộc-lặng-lẽ-nơi-này!)

Chiều thăm tu viện Bát Nhã, tìm chút bình yên cho tâm hồn...

Ngủ đêm ở Bảo Lộc, nơi mà mình đã đi ngang qua rất nhiều lần trên tuyến đường lên Đà Lạt nhưng chưa bao giờ dừng chân.

Ngày 5 (1/5) Bảo Lộc - Madagui - Sài Gòn
(190km)
Nói thật là mình rất muốn ghé vào đồi trà chụp hình nhưng ko biết đồi trà nào được vào nữa...
Dừng ăn trưa ở Madagui và về tới Sài Gòn tầm 4h chiều.

2. NHÂN SỰ DỰ KIẾN

Hiện tại, nhóm mình có 2 xế và 5 ôm, dự định tuyển thêm 3 xế nữa và sẽ đi không quá 7 xe.

3. CHI PHÍ DỰ KIẾN

(tạm thời dự trù bình quân là như vầy, có thể thay đổi vì đi đúng dịp lễ)
Xăng: xế & ôm tự share
Tiền ăn: 180k/ngày x 5 = 900k
Tiền ngủ: 100k/đêm x 4 = 400k
=> 1.3tr/người, tính xông xênh cho thuốc men và chi phí khác: không quá 1.5tr/người/5 ngày 4 đêm
Dự định thu trước: 800k/người vào ngày offline.

4. NGÀY OFFLINE DỰ KIẾN: 8h sáng chủ nhật, 15/4/2012, địa điểm: Cafe Miền Đồng Thảo (Nguyễn Trọng Tuyển, Q.Phú Nhuận - điểm hẹn tình yêu của chúng ta :") hị hị)

Re: [BTGroup] Tuyển xế, Sài Gòn - Mũi Kê Gà - Đà Lạt - Bảo Lộc - Madagui [5N4Đ], 30/4

lịch trình tuyệt vời nhưng chưa dam đặt gạch vì còn chuyện cơ quan nữa. minh la phuot tử miền tây. Cụ thể là Cần Thơ. khi nao có đi miền tây thi cho minh hay với. rất mong được đón tiếp

Re: [BTGroup] Tuyển xế, Sài Gòn - Mũi Kê Gà - Đà Lạt - Bảo Lộc - Madagui [5N4Đ], 30/4

Cung đường này đi cũng hơi phê nhưng có nhiều cảnh đẹp. Cho mình quăng nửa cục gạch. Mình sẽ confirm sau.

nhóm e đi ngày 28/4 đi kê gà nè
Vậy là tụi mình đi trước các bạn 1 ngày rồi ^^

Woà, một chương trình thật tuyệt vời, mình rất muốn tham gia với các bạn nhưng mình lại không có xe máy thích hợp để chạy cung đường này và trình độ lái xe yếu nên mình xin đăng ký ở vị trí ôm. Nếu chủ thớt đồng ý thì thông báo cho em sớm nhá. Cảm ơn nhiều !
Cho mình đặt một cục gạch bê tông nhá !
^^ Khi nào bên mình dư xế thì mình sẽ ưu tiên báo bạn trước nha

Khoái nhất cái câu "Xế ai người nấy ôm, còn không được thì các ôm tự ôm lẫn nhau" của em Linh ghê gớm! :L

Nguyên cục gạch của chị nhé!

Còn vụ đồi trà chị sẽ hỏi mấy anh bên Saigonphoto xem sao!
Chị hỏi nhen, tại có 1 lần em cũng được vô đồi trà rồi nhưng mà hồi đó đi ké :( giờ chẳng có contact được

Làm xế được, muốn đi
Nhưng sao nhìn chi phí thì lại ngán :D

Toàn ngủ ở nhà nghỉ, khách sạn hả bạn???
Uh, tạm thời kế hoạch là vậy, bạn à, thực ra 1tr5 cho 5 ngày 4 đêm cũng ko phải là nhiều lắm đâu bạn :D tại bạn biết vô dịp lễ là đồ ăn thức uống, nơi ở mấy chỗ du lịch, cái gì cũng tăng mà. Ráng thu xếp nha ^^

Đọc xong lịch trình của em mà chị thèm quá nên quyết định đặt một gạch ôm nhé em mà trong trường hợp không tuyển đc xế thì tự xế vậy, hehe.
Haha, được câu này của chị, em vui biết bao, hay móc luôn ông xế của chị vào đây đi ;;)

Cho mình đăng ký một xế nhé!
Bạn cho mình thông tin cụ thể nhé

@ all: khi đăng ký vui lòng ghi rõ:
1. Tên
2. Cách thức liên lạc (sđt hoặc email hay dùng)
3. Ví trí đăng ký (ôm/xế)

Nếu là xế thì chắc 100% các bạn sẽ tham gia nhóm còn nếu là ôm thì tụi mình chỉ tuyển thêm khi dư xế mà thôi và như đã nói từ đầu là ko quá 7 xe vì đi đông rất khó tổ chức.

Ném đá hội nghị phát
Ngày 1: Tính nghỉ ở gần Kê Gà thì toàn resort và buồn thúi ruột, nếu đi 30km nữa thì về thành phố PT ăn chơi buổi tối thoải mái hơn. Chưa nghĩ là có thời điểm nào đi bộ ra được hải đăng, mà đi ra rồi ko đi về được vẫn phải gọi thuyền :)

Ngày 2: Đi đường biển đẹp rồi nhưng ko đi sớm thì ngược nắng sẽ bị chói mắt, bàu Sen, bàu Trắng sẽ nóng ra trò. Đường Lương Sơn - Đại Ninh chưa đi bao giờ, chắc xuyên núi, xuyên rừng như vậy xe máy phải tốt một chút chứ không lại ngóm giữa đường.

Ngày 3: Nên ra hồ Tuyền Lâm ăn thịt nướng buổi trưa, trên đường có ghé được mấy vườn dâu tây (nếu có), phong cảnh rất hữu tình.

Ngày 4: Đến Bảo Lộc chơi thác một lúc là hết vị, nên đi đến Madagui nghỉ đêm để sáng hôm sau đi bắn súng sơn, chắc cũng hay ho.
Anh, em cũng nghĩ tới chuyện phải đi thuyền rồi đó. Năm 2011 em đi Phan Thiết thì thấy mấy anh taxi kêu đường Lương Sơn-Đại Ninh đẹp và dễ đi, còn cụ tỉ thế nào chắc phải chờ có ai đi về rồi hỏi lại lần nữa cho chắc.
Vụ ra hồ Tuyền Lâm ăn thịt nướng thì em đi cách đây khoảng 3 năm, cảm thấy bị chặt chém 1 cách ko đáng, đĩa thịt bé tí đã 300k rồi. Em thích vụ vô vườn dâu đó nha, mà ko biêt nta có dễ cho mình vô ko anh?
Vậy ý anh là bỏ đêm ở đêm ở Bảo Lộc hay thêm 1 đêm nữa ở Madagui ạ? vì hiện tại có 1 đêm ở Kê Gà, 2 ở Đà Lạt, 1 ở Bảo Lộc.

Theo mình thấy chi phí vậy là quá hợp lý... vì kì rồi mình đã thử 1 mình đi Đà Lạt chi phí cũng phải hơn 2tr cho 4 ngày... Mình xin đặt gạch mềm cho vị trí xế trước để xem lại lịch rồi thu xếp lên đường chung với các bạn...
Okie bạn, nhớ báo tụi mình sớm nha.

Rút ngắn 1 ngày được k Chủ thớt...
Có thể xuất phát sớm từ KÊ GÀ -ĐÀ LẠT ( tầm 5h) lên tới DL khoảng 12h - nghỉ ngơi và tham quan dalat trong buổi chiều, vì DL khá nhỏ, 2 options của chủ thớt có thể thực hiện trong 1 buổi, nếu còn tg Bolo sẽ đề nghị 1 vài chỗ tham quan nhỏ nhỏ của dân Đà lạt ^^
Hồm sau xuất phát đi Madagui như lịch trinh, vậy thì tiết kiệm dc 1 ngày và chúng ta có thể dời ngày xuất phát lên ngày 28/4. Tiết kiệm chi phí và tg.. vì 30/4 là ngày lễ nên chi phí KS khá cao và rất khó đặt phòng nếu k đặt sớm..

Bolo góp ý vậy thôi ^^
Cảm ơn bạn, nhưng chắc là tụi mình ko đi ngắn hơn đâu :( tại nói thật là trong nhóm mình mới chỉ có 3 người từng đi phượt xe máy đường dài thôi nên nếu đặt lịch gấp gáp quá thì sợ đi ko nổi.

Ở Bảo Lộc bạn có thể xin phép vào tham quan chụp ảnh ở đồi chè Tâm Châu, cũng khá đẹp, đồi chè này nằm trên đường đi vào thác Dambri, trên đường có bảng hướng dẫn nếu bạn để ý sẽ thấy hoặc hỏi người dân ở đấy, đi vào sẽ gặp cổng bảo vệ, đợt mình đi 12 người lúc đầu bảo vệ ko cho vào và hỏi vào làm gì và có giấy giới thiệu gì ko ? mình nói chỉ xin vào tham quan chụp ảnh thì bảo vệ sẽ gọi cho cấp trên, bạn khéo léo trình bày với người đấy, cũng dễ à, họ sẽ cho bạn vào tham quan chụp ảnh thoải mái, có điều ko vào đc nhà máy để xem quy trình chế biến, mà cái này chắc mình cũng ko cần vào đâu, tham quan chụp ảnh tí ngoài đồi chè cũng đẹp phết rồi :)
Cảm ơn bạn nhiều lắm ^^ thông tin của bạn rất có ích với nhóm mình.

Chúc các bạn đi vui vẻ và an toàn. Đây là cung đẹp đường dễ đi mình đã được đi tết 2011 :)
Vậy bạn có link bài hồi ức hay kinh nghiệm chia sẻ gì để với nhóm mình ko?

Danh sách

Đây là danh sách update ngày 23/2/2012
1. thay chua! (xế) - anh Việt (1982)
2. Le Thuy Van (ôm) - chị Vân (1983)
3. tranttlinh (ôm) - Linh - (1988)
4. cabong82 (ôm, có thể tự xế) - chị Ngọc (1982)
5. thu4se (ôm) - chị Thu (1982)
6. vic01258 (ôm) - chị Thủy (1982)
7. namnhihn (xế) - anh Sơn (1977)
8. Trang Lê (ôm) - chị Trang (1986)
9. spartans (xế) - anh Hiếu - (1982) 0917 sáu28 sáu82
10. bigidung (xế) - anh Dũng
11. dauchankhongmoi (xế) - anh An (1985) 0939.926.628
12. ryanjote (xế, 1/2 gạch) - anh Ký (1983)
13. tiorken (xế,1/2 gạch)
14. zerobuon (xế, 1/2 gạch)
15. thuongnguyen - Thương (1989)
16. catbui0312 (ôm) - anh Ân (1979) 0937.831.063

Các bạn ngoài BTGroup vui lòng cho mình biết cách liên lạc nha (sđt hoặc email). Cảm ơn mọi người.

Last edited:

mình muốn dăng kí 1 xế và 1 ôm được hok bạn?

Bạn cho mình thông tin cụ thể nhé

@ all: khi đăng ký vui lòng ghi rõ:
1. Tên
2. Cách thức liên lạc (sđt hoặc email hay dùng)
3. Ví trí đăng ký (ôm/xế)

Nếu là xế thì chắc 100% các bạn sẽ tham gia nhóm còn nếu là ôm thì tụi mình chỉ tuyển thêm khi dư xế mà thôi và như đã nói từ đầu là ko quá 7 xe vì đi đông rất khó tổ chức.

Mình đăng ký vị trí xế.

Tên: Minh Hiếu (SN 1982)

ĐT: 0917 sáu28 sáu82

Email: [email protected]

Có thông tin gì mới về lịch trình, vui lòng SMS về ĐT hoặc thông báo qua email giúp mình để mình kịp update.

Cám ơn!

Cung đường thì đẹp, tha hồ phóng xe máy vi vu, nhưng nhìn cái thời gian hơi bị ngán, mấy ngày này vào dịp lễ chưa biết giá cả các nơi chặt chém thế nào nữa :(

Dzụ đồi trà đang đợi 1 chị bạn bên saigonphoto trả lời em nhé!

Chị suggest cho ngày DL - BL thế này. Mình nên đi thẳng từ DL về Mandagui luôn. Ở Bảo Lộc chỉ tung tăng ở đồi trà chụp hình là đc rùi í. 1 đêm ở Mandagui mình bắn súng sơn, đốt lửa trại be bé và ngủ lều/ phòng tập thể có thể trở thành kết thúc có "hậu" và "đáng nhớ" cho chuyến này rồi đó em!

Re: Danh sách

Đây là danh sách update ngày 21/2/2012
1. thay chua! (xế) - anh Việt (1982)
2. Le Thuy Van (ôm) - chị Vân (1983)
3. tranttlinh (ôm) - Linh - (1988)
4. cabong82 (ôm, có thể tự xế) - chị Ngọc (1982)
5. thu4se (ôm) - chị Thu (1982)
6. vic01258 (ôm) - chị Thủy (1982)
7. namnhihn (xế) - anh Sơn (1977)
8. Trang Lê (ôm) - chị Trang (1986)
9. spartans (xế) - anh Hiếu - (1982) 0917 sáu28 sáu82
10. zerobuon (xế, 1/2 gạch)
11. tiorken (xế,1/2 gạch)
12. ryanjote (xế, 1/2 gạch) - anh Ký (1983)
13. catbui0312 (ôm)

Các bạn ngoài BTGroup vui lòng cho mình biết cách liên lạc nha (sđt hoặc email). Cảm ơn mọi người.

Cảm ơn chủ thớt rất nhiều !
Thông tin của mình đây:
Tên: Ân (Nam) - Sinh 1979
SĐT: 0937.831.063
Nick YH/Skype: nghiemhoaian

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,456
190,096
Latest member
v9bettel