What's new

[Hỏi đáp] Bụi đường thu Mỹ - Mexico - Cuba từ tháng 9/2016

@chuotbu ơi bạn email giúp mình post giúp mình tấm hình nhé,
-- mình cũg mún đi route 66 nhưng có vẻ nhìn vào bảng đồ nó lại nằm chơi vơi ở giữa nước mĩ cách khá xa las vegas ?
- vì nếu đi hết cali vòng lại las vegas rồi tiến thẳng lên wyoming để đi chicago
Thì ruote 66 ko nên đi phải ko, mọi người??
Vì ptien vchuyen của mình là bus
-- bạn nào có địa chỉ motel , hostel nào giá rẻ rẻ 20$ đổ lại cho mình đc hong? Mình cảm ơn nhé
Ở tất cả các tp mình ghi trong mục bài này (nếu bạn từng ở qua hoặc biết cái nào tốt cái đó) , nhé ;)
-

@chuotbu ơi mình vừa gửi mail cho bạn,
Bạn cho remi hỏi thêm, nghe các bạn nói mua dụng cụ ở goodwill nhưng nếu mình muốn mua lều, túi ngủ thì vào đâu mua được (ở LA bạn có địa chỉ nào hong ? Mình thấy có bạn đề xuất vô walmart mua , chỗ này hàg tốt và giá cả ok hong ạ?
Cảm ơn mọi người nha
--- về cuba mình đã tìm được nhà ở giá dưới 10$ , ăn uống buổi tối tại nhà ở đó luôn $6, bsang 1$, đi lại thì chon bus tên là viazul, còn lại mình cần thực tế xem có khả thi ko, sau khi về mìh chia sẻ chính xác nhé , warmly,

Hàng hóa ỡ Goodwill đa phần là quần áo, đã qua sủ dụng, Goodwill bán để lấy tiền làm từ thiện. Nên mua Wallmart tốt hơn, bạn không lái xe cũng khó chọn shop để mua đồ dùng.

Bạn cho remi hỏi thêm, nghe các bạn nói mua dụng cụ ở goodwill nhưng nếu mình muốn mua lều, túi ngủ thì vào đâu mua được (ở LA bạn có địa chỉ nào hong ? Mình thấy có bạn đề xuất vô walmart mua , chỗ này hàg tốt và giá cả ok hong ạ?
Cảm ơn mọi người nha
--- về cuba mình đã tìm được nhà ở giá dưới 10$ , ăn uống buổi tối tại nhà ở đó luôn $6, bsang 1$, đi lại thì chon bus tên là viazul, còn lại mình cần thực tế xem có khả thi ko, sau khi về mìh chia sẻ chính xác nhé , warmly,

Goodwill là tiệm bán đồ do người khác cống hiến. Vì thế nên có gì là họ bán cái đó.

Đồ thể thao có thấy, nhưng đồ cắm trại thì rất hiếm. Như bác ChuộtBu nói, đa số là quần áo. Dụng cụ trong bếp cũng có nhiều nếu bác tính nấu ăn. Nên nhớ cái này, đồ tốt thì nhân viên của họ đã "chôm" trước rồi (vụ này có lên TV vài chục năm trước). Giờ không biết ra sao.

Đồ Walmart thì là loại hàng thường và rất ít hiệu. Giá cả thì rẻ, nhưng chất lượng rất thấp. Đồ ăn cắm trại thì rất ít và giá rất cao so với chỗ khác. Nếu bác nhắm dùng một vài lần rồi bỏ thì WM cũng được. Nếu nhắm nhiều lần và tốt thì phải đi chỗ khác.

Bác vô Big-5 thì có nhiều lựa chọn cho lều, túi ngủ hơn. Vào cuối muà cắm trại thì đồ cắm trại hay dược hạ giá. Bác ghi tên vô Big-5 thì lâu lâu họ sẽ cho giá đặc biệt dành riêng cho member.

Có người quen mới đi Cuba về kể lại. Tại các thành phố lớn thì tường đối rẻ. Về các vùng xa thì rất mắc, nhất là đồ ăn.

@remihsy :
bạn đi tháng 9 mình ko thu xếp được, hu hu . Dời qua cuối tháng 10 may chăng mình ổn :D. Mình đang thích 1 chuyến lòng vòng đây.

Cảm ơn mọi người nha
Walmart thì chất lượng bình thường, và giá cực rẻ. Còn nếu bạn muốn loại tốt thì vào REI nhé, cửa hàng chuyên bán đồ đi phượt, chính sách bảo hành tuyệt vời, đa dạng về nhãn hiệu cho bạn lựa chọn.
Note cho bạn khi đi bus viazul: bạn mua vé trước, đến lúc trước giờ khởi hành 30-45' gi đó, bạn phải xếp hàng 1 lần nữa để đổi vé có số ghế để lên xe. Tuy nhiên, số ghế in trên vé là in cho vui thôi, mạnh ai nấy ngồi à, nên bạn lưu ý tranh thủ hỏi và lên xe sớm để có chỗ ngồi tốt. Nhiều khi xe tới rồi mà cũng chả ai thông báo để bạn ra xe đâu :)

Nếu mua đồ cơ bản vào Cosco nhé, rẻ hơn walmart
còn đồ giảm giá vào T.J maxx, marshall, Ross for less
ở Cuba, mexico thì cứ vào hostelworld nhé, toàn tầm 10-20$, chọn mấy cái review từ 8* trở lên là ok.

Vào Cosco thì phải có thẻ thành viên mới vào được nhe. Cũng như ở VN đi Metro mua hàng là phải có thẻ.

Cảm ơn @tphat @nhok @chuotbu @vietdoan ..nhìu nha

Hổm rày m mày mò đuờg đi , chỗ ngủ nên hog vô phượt xem tin.. Công nhận mỗi lần đi chơi tốn sức qá xá hihii
@mustafa ơi mình ở mĩ từ 1/9 đến 1/11 lận , cug đuờg từ tây sang đông nên tháng 10 sẽ ở chicago ny w.dc và florida nha, đang nghĩ cách sao mà ăn snhat hoành tráng bên đó , đúg ngày đặc biệt tháng 10 lun
Tháng 11 m bay cancun , qdinh đi theo cách đơn giản hihi qa cuba
Mustafa có đi giống mình thág 10 thì gặp hen , ?

Mình đã đến mĩ và công nhận nên có xe hơi đi , đi bus chỉ phù hợp với tp lớn, tp ở phía bắc thì thua.. Mình đang đi xe của anh người Mĩ.. Sắp tới sẽ ở las vegas vài ngày, tình hình là LA chán bỏ xừ, và mình vẫn chưa thấy mĩ đẹp , gây ấn tượng gì hết mọi người ơi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back