What's new

[Hỏi đáp] Bus camp Châu âu đã ai đi chưa ạ? Xin kinh nghiệm và lịch trình

Pamelo

Phượt thủ
Dear All,
COvid ngăn cản bao nhiêu chuyến đi của em nhưng không thể ngăn em lên plan cho chuyến tiếp (Mặc dù chưa biết bao giờ mới thực hiện). Em ấp ủ mãi một chuyến Bus - Camp vòng quanh Châu ÂU (một số nước - không phải toàn bộ :D). Nay em đã thuyết phục được lão ng.iu em đồng ý :))) Nên lập tức lên plan khi nào thế giới đại đồng bình yên tụi e có thể nhấc mông lên và đi ngay :D

Campbus - như zầy nếu bác nào chưa hình dung ra (Trong đó có các dụng cụ thiết yếu - giường em ái - bếp nấu ăn - toilet - tủ lạnh (maybe).. cho một chuyến đi ạ
Tụi em tính sẽ xuất phát từ Áo (Villach hoặc Vienna nói chung trong nước Áo là oki ạ). Muốn rảo quanh Ý (đã đến 1 lần roài vẫn mê hihi, đặc biệt muốn chạy trên đồi núi vùng Tuscany lãng mạn nên thơ - Vùng Sicily nổi tiếng mafia gangster (Ban đầu Lão ấy sợ bị mafia đập cửa kiếng cướp giết - E thuyết phục mãi sau chốt câu 1 cái chết như fin bố già zj cũng thú vị chứ sao :))). Muốn đến Athens - một lần chiêm ngưỡng đền thờ thần Athena - Muốn đến đón hoàng hôn ở Santorini (có vẻ hơi bất cập nhỉ - nó ngoài đảo lận mà kệ cứ hỏi biết đâu có anh chị nào từng chạy campbus ra đảo :D
Ngân sách: Unlimited (haha tiết kiệm cả 2 năm roài ko đi đâu) - nhưng tiêu chí thì vẫn tiết kiệm ạ :) không kiểu mua mì gói đem theo đâu cơ mà ko phải kiểu 5* (tụi e đã có bus ngàn sao)
thời gian: trên dưới 1 tháng.
Số lượng; 2 ng (có thể 3 ng max ạ)
Tụi e tự lái (of course)
Các Anh/Chị nếu có kn rồi cho e xin: 1. Loại xe (xe trên hình chỉ mang tính biểu tượng chứ nó là vintage - ưu tiên tự động ạ)
2. Lịch trình - THời gian nên đi (tránh bão bùng gió lốc như miền trung Việt Nam - nếu có)
3. Chuẩn bị
4. Các thứ cần thiết và các lưu ý ạ.
Cảm ơn cả nhà rất nhiều và an toàn qua mùa dịch ạ
Hiện tại nó đang zầy - Có thể thêm bớt các điểm đẹp xinh :D

Attachments

• bus camp.PNG
    bus camp.PNG
    190.4 KB · Views: 124
Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads