What's new

Cả nhà hãy cùng đọc, cùng nghĩ và cùng ủng hộ nhé!

carol_ht2412

Phượt thủ
Mọi người bớt chút thời gian đọc hết thư này và cùng giúp nhóm mình chút nhé. Bọn mình đang tham gia cuộc thi “Kết nối phẳng” – Thanh niên sống liêm chính vì một xã hội minh bạch hơn. Các bạn có thể bình chọn ủng hộ cho nhóm mình bằng cách gửi mail theo mẫu sau nhé:
- Chủ đề email: "Bình chọn cho thông điệp KNP032 (mỗi người chỉ được bình chọn một lần duy nhất thôi nhé)

- Nội dung email:
+ [Họ tên bạn]
+ [SĐT của bạn]
+ [Email của bạn]
Bình chọn cho thông điệp KNP032 tham gia cuộc thi "Kết nối phẳng"

Sau đó các bạn gửi về hòm thư: [email protected]
*** Ghi chú:
- KNP032 là mã thông điệp của nhóm mình “Đi bằng đôi chân, cảm nhận bằng đôi mắt, nắm bắt bằng trái tim”.

Rất đơn giản phải không nào? Các bạn không hề mất gì nhưng lại đang làm một việc rất ý nghĩa đấy! Các bạn vui lòng dành vài phút để gửi mail ủng hộ nhóm mình với nhé. Bọn mình tham gia chương trình với mục đích giao lưu, học hỏi và mong muốn góp phần xây dựng xã hội tốt đẹp hơn. Nếu nhóm mình được đi vào các vòng trong và có thể chiến thắng thì toàn bộ giải thưởng đó cũng không ngoài mục đích là TÌNH NGUYỆN VÀ TỪ THIỆN (cuộc thi quy định như vậy mà). Chính vì vậy mình rất mong các bạn đừng ngần ngại mà hãy bớt một chút thời gian (chỉ khoảng 2 phút thôi) là các bạn đã giúp không chỉ nhóm mình, không chỉ cho cuộc thi mà còn cho những người khác và bản thân các bạn nữa. Các bạn có thể kiểm chứng mọi thông tin trên trong THỂ LỆ CUỘC THI “KẾT NỐI PHẲNG”. Hi vọng các bạn quan tâm. Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Một email gửi đi tức là bạn đang cùng nhóm mình góp thêm một tiếng nói để phòng chống tham nhũng rồi đấy. Sống vì một xã hội minh bạch hơn các bạn nhé!

Đây là Chạy Thành Tích đúng không ? mọi người vì sờ choét với cuộc sống "văn hóa chạy" nhưng vẫn phải theo để kiếm sống, đôi khi muốn thư giãn chút để lấy lại cân bằng nên mới tìm đến Phượt mong quên đi bọn chen mệt mỏi - vào đây lại gặp bạn nhờ Chạy Thành Tích :( cảm thấy không còn chỗ nào mà trốn nữa

Đây là Chạy Thành Tích đúng không ? mọi người vì sờ choét với cuộc sống "văn hóa chạy" nhưng vẫn phải theo để kiếm sống, đôi khi muốn thư giãn chút để lấy lại cân bằng nên mới tìm đến Phượt mong quên đi bọn chen mệt mỏi - vào đây lại gặp bạn nhờ Chạy Thành Tích :( cảm thấy không còn chỗ nào mà trốn nữa

Ơ, thế OF cũng không có chỗ cho bác trốn à? :))

Cái này được gọi là "vận động hành lang" và bình chọn thôi. Nhưng để được mọi người bình chọn, bạn có thể trích bài viết tham dự cuộc thi của nhóm bạn lên đây được không? Nếu thấy OK thì mình sẽ vote 1 phiếu.

Thực sự là rất cảm ơn mọi người đã comment bởi như thế tức là mọi người đã quan tâm và có đọc nó.
@vietvoiz: Nếu bạn nghĩ nhóm mình đang chạy theo thành tích thì mình cũng đành chịu thôi nhưng xin bạn đọc sự phân tích sau của mình nhé:
- Mục đích của cuộc thi là "Thanh niên sống liêm chính vì một xã hội minh bạch hơn" - tức là giáo dục thanh niên về sống đẹp, về phòng chống tham nhũng,...
- Tại sao cuộc thi lại bắt buộc phải gửi E-mail theo mẫu như vậy? bởi vì đó là một cách để giúp cuộc thi truyền thông tốt hơn đến tất cả mọi người để cùng hưởng ứng và tham gia cuộc thi, đồng thời như thế tránh tình trạng gian lận: một người lập nhiều mail ảo để ủng hộ (vì phải có cả họ tên và số đt).
- Giải thường cuối cùng bọn mình nhận được đều được sử dụng cho mục đích từ thiện, tình nguyện và phải báo cáo cho BTC
- Bình chọn như thế bọn mình mới chỉ qua vòng một thôi, bọn mình còn phải qua vòng làm sản phẩm, thuyết trình và trưng bày nó nữa.
Có thể có người hỏi: vô lý, tại sao không được lợi gì mà phải tốn công tham gia rồi truyền thông? Mình xin trả lời rằng, bọn mình vẫn là sinh viên, vẫn còn tuổi trẻ, đâu cứ phải mục đích cuối cùng là cầm lấy nắm tiền thưởng để chi tiêu cho bản thân mình đâu. Thực ra bọn mình tham gia là để trải nghiệm, để cùng giao lưu với các nhóm khác, để cùng học tập và để cho... cuộc đời sinh viên không bị lãng phí và lãng quên thôi bạn ạ!
Và cuối cùng tại sao mình phải lên face, qua yahoo, qua các diễn đàn,... vận động vì dường như mọi người đọc lướt qua, cảm thấy không liên quan đến mình, không có lợi cho mình, tưởng nhưu bọn mình lừa đảo hay gì gì đó,... và cũng một phần vì mọi người ngại viết mail (thực ra thì nó rất đơn giản và ngắn gọn). Chính vì vậy mình mới cần mọi người quan tâm, ủng hộ và đồng thời truyền thông kêu gọi bạn bè, người thân,... luôn hộ mình.
@QC: Cảm ơn bạn vì đã ủng hộ mình như thế. Thực ra thì bản đăng kí của bọn mình là word mà nếu mình copy - paste vào thì nó chẳng khác nào... một bản mình tự viết vì diễn đàn hình như không có chức năng kèm file như mail thì phải. Mình rất muốn chứng minh cho mọi người thấy nhưng cũng không biết làm thế nào cả. Nếu bạn quan tâm và muốn nhìn tận mắt thì có thể cho mình mail để mình gửi lại cho bạn đơn ĐK tham gia cuộc thi của mình. Còn nếu bạn muốn kiểm chứng thông tin về thể lệ, giải thưởng thì có thể theo đường link sau nhé: http://www.facebook.com/ketnoiphang2012?sk=app_4949752878
Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

Last edited:
gạt mục đích của cuộc thi và cách sử dụng của tiền thưởng sang một bên thì đây vẫn là "chạy" , vẫn sẽ tạo ra một sự không công bằng giữa bác chủ thớt với những thí sinh khác không tham gia diễn đàn này :D :D vẫn là "chạy" . .. cả đời chạy mệt rồi, vào đây để đi bộ cho nó thanh thản

Mọi người bớt chút thời gian đọc hết thư này và cùng giúp nhóm mình chút nhé. Bọn mình đang tham gia cuộc thi “Kết nối phẳng” – Thanh niên sống liêm chính vì một xã hội minh bạch hơn. Các bạn có thể bình chọn...

Bạn có thể mở topic để vận động, kêu gọi thế này thì tại sao không bê luôn BÀI DỰ THI của bạn vào đây để mọi người cùng xem nhỉ?

gạt mục đích của cuộc thi và cách sử dụng của tiền thưởng sang một bên thì đây vẫn là "chạy" , vẫn sẽ tạo ra một sự không công bằng giữa bác chủ thớt với những thí sinh khác không tham gia diễn đàn này :D :D vẫn là "chạy" . .. cả đời chạy mệt rồi, vào đây để đi bộ cho nó thanh thản

Bạn hiểu sai vấn đề rồi. Cái gì cũng cần phải có công bố - kêu gọi - ủng hộ đúng không bạn? Nó chỉ sai khi con người ta nhận thức và làm với mục đích.. sai mà thôi chứ những cái đó bản thân nó không hề sai. Chủ thớt này nhận được ủng hộ của mọi ng trong diễn đàn chẳng hạn nhưng những chủ thớt khác lại không tham gia diễn đàn này sẽ cũng tham gia diễn đàn khác mà chủ thớt này không biết được. :) điều hiển nhiên trong cuộc sống!
Nếu bạn nghĩ tất cả kêu gọi, vận động là "chạy", là "thành tích" thì mình cũng không biết giải thích thế nào. :(. Bạn biết vì sao có bệnh thành tích trong giáo dục không? Bởi chính sách "khen thưởng" đấy. Một chính sách bao giờ cũng làm nảy sinh mâu thuẫn xã hội dù ít dù nhiều nhưng mục đích cuối cùng là vì xã hội bạn ạ. Nếu giáo dục một ngày bỏ đi khen thưởng thì chắc chắn giáo dục sẽ ko có động lực để phát triển nữa nhưng nếu còn giữ thì vần còn thành tích. Hai mặt của cuộc sống. Lại là một điều hiển nhiên nữa
Điều quan trọng là chúng ta tiếp cận nó như thế nào? hành động ra sao? có biết gạt một vài "hạt sạn" đi để có được những lợi ích lớn hơn hay không mà thôi! :)

Bạn có thể mở topic để vận động, kêu gọi thế này thì tại sao không bê luôn BÀI DỰ THI của bạn vào đây để mọi người cùng xem nhỉ?
Mình cũng muốn bê lắm chứ, nhưng mình cũng đã giải thích rồi đấy. bản word mà copy vào thì nó không khác gì một bản... mình có thể tự chế. Giá có thể kèm gửi file như mail thì Ok quá. Mọi người sẽ không hiểu sai mục đích của bọn mình. :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back