What's new

[Hỏi đáp] Các câu hỏi nhỏ về xe đạp

Re: Anh em xem giúp đây là xe gì nhé !!!

Mời bạn tham khảo trang web này nhé :
https://www.phuot.vn/threads/36205-Chỗ-bán-xe-đạp-xịn-(Japan-chính-gốc)-giá-bèo?p=549935#post549935

Xe này Made in Japan, do hãng National Panasonic đặt hàng sản xuất (dùng cho quảng cáo công ty National), chỉ có trong nội điạ Nhật, sau đó bị bán ve chai qua Cambodia, từ Cambodia sẽ về thẳng Saigon, hoặc qua Laos rồi về Hanoi.
Cỡ bánh xe là 24 x 1.5, thích hợp cho trẻ em hoặc con gái có chiều cao khiêm tốn.
Giá bên Cambodia khoảng USD 60.00 cho xe còn ngon (sáng bóng, không trầy xước, rỉ sét), chiếc xấu hơn khoảng USD 50.00

Last edited:

Ah tiện thể cho mình hỏi thêm vụ đùm phát điện là sao, thấy trên hình thì cái đèn được nối với bộ phận ở dưới trục bánh xe thì phải.
Đùm phát điện giống như cái dynamo, nhưng xe của Nhật thiết kế rất hay, cái dùm này chạy rất nhẹ, kèm theo cái đèn tự động bật khi trời tối nên rất tiện, không cần công tắt gì hết. Vì nó phát điện để sáng bóng đèn khi xe di chuyển nên thường gọi nó là đùm năng lượng.
Loại này thuộc dạng công suất nhỏ chỉ đủ để cung cấp điện cho bóng đèn.

Re: Hỏi cách cấu hình đồng hồ xe đạp Sunding SD-548B

bác pm qua yahoo e oo0_never_love_nt_0oo cái thông số bánh trên cái lốp xe ấy rồi em đưa bác cái chu vi bánh xe

con này em thấy ở ngoài rồi,rất đẹp,nếu ở sài gòn thì qua anh Luật trần văn đang,ảnh đang có 1 chiếc đời mới,đùm 3 số,đùm năng lượng đầy đủ,giá nghe đâu 3tr thì phải

Những chiếc xe loại này 1 thời là niềm ao ước của tụi học trò, đạp nhẹ, thắng đùm, mấy nàng áo dài mê tít (nhờ cái bọc sên kín mít, áo dài không bị rách do vướng sên + dĩa), có chiếc này rủ mấy em đi chơi cũng tự tin hơn. Hơn hẳn loại xe sườn đầm, thép của VN, phải đi mua từng phụ tùng ráp thành chiếc xe mà đi học. Học trò bây giờ thì nếu không mua xe tay ga hay xe gắn máy cho đi học có thể bỏ cả học đấy!!!
Nhìn chiếc xe nhớ kỷ niệm xưa!!!

Re: Hỏi cách cấu hình đồng hồ xe đạp Sunding SD-548B

cái này tính cách dốt cũng xong, bác lấy dấu trên bánh xe phần tiếp xúc với đất, xong lăn đúng 1 vòng đánh thêm 1 dấu trên mặt đất rồi lấy thước đo khoản cách đó trên mặt đất nhập vô sunding thế là vi vu vivu thôi, mặt dù nó chẳng albert einstein tý nào nhưng chính xác đấy

Có một điều mà ko ai có thể chối cãi được khi bác chủ thớt hỏi sẽ nhận được vô số câu trả lời đó là XE ĐẠP

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,696
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back