What's new

Các chuyến bay từ VN đi châu Âu

Thêm 1 ý là nếu đi VNA các bạn nên tham gia chương trình Thẻ vàng. Chương trình này cộng điểm và sau này sẽ được thưởng. Có các mức Bạc, Titan và Vàng. Nhưng nếu chỉ đi trong nước thì khó lên Vàng lắm, còn đi Châu Âu thì được rất nhiều điểm, dễ lên thẻ Vàng. Được miễn cước, ngồi phòng VIP uống bia, đọc báo, hehe.
PS: Mình không làm cho VNA đâu nhé. :)
Ngày trước ưu đãi dành cho Hội viên hạng Vàng nhiều hơn bây giờ. Ngoài các ưu đãi cho mình, chủ thẻ còn được mời thêm tới 4 người khác cùng vào phòng chờ Business Class cùng mình. Khách đông nên rất rất thường xuyên được upgarde lên ngồi hạng C, đặc biệt sướng nếu đnag bay đường dài. Một lần mình mời khách đi châu Âu đúng dịp cuối năm âm lịch, khách đông nghịt thế là được đông lên C cả đi lẫn về, cả mình và 2 ông khách làm hai cha sướng tỉn người :D.
Ít người có thẻ Vàng nên nhân viên hàng không cũng chăm sóc kỹ hơn, mình hạ cánh xuống sân bay Đà Lạt còn co nhân viên cầm ô ra tận máy bay che ô trên đuwofng vào nhà chờ. Giờ chắc không có chuyện đó nữa.

PS: Mình cũng không phải nhân viên VNA (chỉ là 1 trong khỏang 500 người đầu tiên có thẻ Vàng của họ thôi ;) )

Re: Thông tin các chuyến bay từ VN đi châu Âu

Em chuẩn bị đi Paris tháng 5/2012

Em tính bay đi bangkok rồi từ Bangkok đi Paris ( + thuế + các phí ) thì cũng tròm trèm 600 USD/ 1 chiều :(

Các anh chị cho em hỏi từ Paris đi Athens - Greece thì bay của hãng nào rẻ ạ.

Xin đa tạ :D

Em chuẩn bị đi Paris tháng 5/2012

Em tính bay đi bangkok rồi từ Bangkok đi Paris ( + thuế + các phí ) thì cũng tròm trèm 600 USD/ 1 chiều :(

Các anh chị cho em hỏi từ Paris đi Athens - Greece thì bay của hãng nào rẻ ạ.

Xin đa tạ :D

Mình mua vé Hà Nội - Paris tháng 4-5/2012 của LOT chỉ có 700 USD thôi bạn.

Vé Paris - Athens bạn thử vào Kayak.com search xem. Nó có chế độ canh vé rẻ và gửi mail báo hàng ngày/tuần.

Mình mua vé Hà Nội - Paris tháng 4-5/2012 của LOT chỉ có 700 USD thôi bạn.

Vé Paris - Athens bạn thử vào Kayak.com search xem. Nó có chế độ canh vé rẻ và gửi mail báo hàng ngày/tuần.
Mình search vé ở LOT ko được :( giá total toàn là 905$. Có thể giúp mình search vé HN - Paris rẻ hơn thế, ko bằng số tiền của bạn cũng được, miễn là tiết kiệm đi đc tí xíu. Mình định đi từ khoảng 15/3 năm sau, đi khoảng 3 tuần. Mình cảm ơn nhiều.

Last edited by a moderator:

Sonhie, bạn có thể search qua momondo.com, hoặc amadeus.com cũng được. Nhưng phải nói là giá rất bất chừng, như mình đang tìm vé để tháng 12 đi dịp Noel thì h toàn tầm 1000++ nhưng ngay trong tháng 10 này lại có vé 700 total. Nên nhiều khi chẳng biết thế nào:((

Từ Paris đi Athens em thử check hãng Aegeanair và Olympic Air xem nhé

LOT là trang web gì bạn nhỉ, cho mình địa chỉ được ko?

Mình cũng đang tìm mua vé đi Paris vào tháng 5 năm sau, bạn advise giúp mình nhé

Last edited by a moderator:

LOT là hãng hàng không của Ba Lan, nếu bạn đi Paris từ Hà Nội sẽ transit qua Vacsava. Mình thử check tháng 5/2012 vẫn còn vé dưới 800 USD đấy. Thời gian bay cũng tiện.

https://www.lot.com/web/lot/home

Có một hãng nữa, Qatarairways, nếu gặp dịp khuyến mại cũng có vé rẻ.

http://www.qatarairways.com/vn/en/homepage.page

LOT đợt đầu mới bay đến Việt Nam giá vé khá ổn,bạn em book đi Rome có 676$ khứ hồi(total),nhưng bây giờ cũng bình thường,rất ít khi check đc giá tốt.Các bác có thể check của Aeroflot xem nhé,em vừa book cho bà bạn đi Paris có 650$ khứ hồi(total) vào đợt tháng 4 năm sau,transit Moscow.Thêm nữa LOT mới chỉ có đường bay đến Hà Nôị-2 chuyến/tuần,Aeroflot bay Hà Nội-4 chuyến/tuần và Sài Gòn mới bay lại từ ngày 31/10/11-2 chuyến/tuần.
Đối với Qatar airways nếu có promo thì cũng phải trên 1000$ nếu bay đi Europa,tùy địa điểm.Nhưng đối với hãng hàng không 5* mà giá như thế là khá tốt rồi đấy ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back