What's new

Các chuyến bay từ VN đi châu Âu

Re: Thông tin các chuyến bay từ VN đi châu Âu

e đang muốn đi pháp trong tháng 10 mà không biết bay hãng nào cho hợp ly hix

Air France đình công nửa tháng nay, sân bay CDG hôm kia đóng cửa đến trưa để dò bomb, các chuyến bay của VNA mấy hôm nay đều over-booked, vì thế mọi người nên cân nhắc khi bay qua Paris lúc này.

Em đang mún săn vé rẻ HN-Vienna, mà giờ search thấy có mỗi Qatar air đang rẻ nhất mà cũng đã 960$/pax/round trip rồi, em nghĩ đấy chưa thể coi là rẻ được nên vẫn muốn đợi xem sao, các bác cho em hỏi bọn Qatar này có thường hay sale k ạ và nếu có thì sẽ là thời gian nào trong năm vậy ạ?
Em thấy nếu bay từ Kuala-Vienna thì round trip là tầm 16tr hơn, nhưng lại 2 stop, và vé HN-Kuala thì rẻ cũng tầm 2tr/pax, 2 người tiết kiệm được 4tr cơ mà cũng vật vã quá, hixhix, mọi người cho em góp ý với ạ :D

Cả nhà ah, chẳng là cứ rảnh rỗi thì em lên kiếm vé cho chuyến đi uk sắp tới của em, dg tham khảo mấy hãng nhưng vẫn thick VNairlines (tiếng Anh bập bẹ, đi VN airlines cho lành, có gì mình nói tiếng mình còn có người hiểu :D). Em được biết mình có đường bay thẳng sang UK, xuống sân bay Gatwick, nhưng khi em xem vé trên mạng thì k có HCM-Gatwick mà chỉ có HCM-London(Heathrow), mà còn lạ vậy nữa.
HCM-Paris (Charles de Gaulle, bay VN airlines) sau đó transit sang máy bay của AirFrance, Paris (Charles de Gaulle)-London (Heathrow).
Cả nhà mình có ai bay của VN airlines sang UK chưa, có đúng vậy k cả nhà, kiểu vậy chắc có khi e ráng xin thêm cái visa EU làm luôn chuyến ở Paris nhỉ. Em thì e thick bay thẳng, đi 1 mình, đổi máy bay trong khi tiếng Anh, Pháp ji cũng bập bẹ vài ba từ cho có với thiên hạ nên k dám chuyển linh tinh, sợ có anh Tây nào ảnh dắt e đi luôn thì tiu.
Mong cả nhà giúp đỡ, em cảm ơn cả nhà nhiu.

Mình đã bay thẳng từ HCM qua c Âu với VNA và cũng đã bay có transit với Qatar rồi. Dạo trước bay thẳng với VNA thì sẽ là thẳng thiệt, 13 tiếng hơn là đáp tại CDG, tuy nhiên dạo này thấy bạn VNA hay nối chuyến ghê, bay CDG nối chuyến tại Franfurt chẳng hạn, nếu vậy thì cũng quá cha bay với các hãng khác.
Do đó mình chọn bay với Emirates lần này. Bay nối chặng chứ không chọn khứ hồi, multiple sẽ tiện hơn ở chỗ không cần đi 1 vòng rồi tốn tiền quay về điểm ban đầu để bay về. Giá vé mua trước 1,5 -2 tháng vẫn có giá total 820$/pax mà lại bay với airbus A380 nữa chứ, rẻ hơn VNA nhiều.
Còn Qatar trước khoảng 2 tháng ngày mình bay, mình check thấy giá vé dịp khuyến mại khứ hồi total 680$/pax.
Các bạn cân nhắc thử xem nhé.

Em muốn du lịch châu Âu. Nước nào cũng đc. Đến nước đó rồi đi BUS hết EU luôn :D
Đi hãng nào tới đâu là rẻ nhất để đến châu Âu từ Saigon ak! Thanks!

Em muốn du lịch châu Âu. Nước nào cũng đc. Đến nước đó rồi đi BUS hết EU luôn :D
Đi hãng nào tới đâu là rẻ nhất để đến châu Âu từ Saigon ak! Thanks!

bạn nào chỉ với ạ. Thanks ạ!

Từ SG bay đến Hamburg hoặc Berlin vào cuối tháng 7 này thì đi hãng nào rẻ nhất ạ ?

Cho mình hỏi làm sao đến được Hy Lạp từ SG ạ? Có đường bay nào giá rẻ không? Hay bắt buộc mình phải đi qua một nước khác?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back