What's new

[Chia sẻ] Các chuyến đi bão táp......cắp balo đi khắp nơi Alone

Em là mem mới xin được gửi lời chào Thân ái đến Các Cô Các Bác, Các Anh Chị cùng toàn thể các bạn, các em!
Tình cờ em vào diễn đàn đọc bài viết của Mọi Người tình yêu du lịch của em lại sục sôi, nhưng vì vừa đi xong Má nói đi nữa Má chặt chân.Nên em xin phép được ngồi viết lưu kí cho đỡ cuồng chân muốn đi...
Em chỉ mới bắt đầu nhen nhóm đi du lịch được 3 năm nay .
Hộ chiếu của em chỉ ở hạng tép riu thôi, nhưng có cái đặc biệt là em rất thích đi du lịch tự túc 1 mình, khả năng tiếng anh của em thì kém cả bán hàng rong chợ Đồng Xuân, em mới học xong khóa beginer thôi ạ. Nên mới có đề các chuyến đi bão táp....
Các nơi em đã đi qua
1, Thái Lan mỗi năm 1 lần có lần đi songkan vui lắm, có lần tháng 8, năm nay có lịch tháng 11
2, Philippin: Boracay đẹp và bình yên vô cùng 1 mình ở 1 chòi đẹp dã man ạ
3, Indonesia: Bali hòn đảo vô cùng lãng mạn mỗi năm em cũng đi 1 lần vì ở đây nhiều núi, em thích leo núi lửa ngắm bình minh.
4, Malaysia: ở thủ đô 1 lần có 2 ngày còn đâu toàn transit.
5, Korea: ở 1 mình 1 tuần chờ bạn sang ở thêm 1 tuần nữa, ngày nào cũng jimjibang.
6, Japan: chuyến đi bão táp mang 40kg hành lý nhưng rất mạnh mẽ vứt đi 3 vé báy bay để đi tàu chậm mất 2 ngày từ osaka đến Fuji, ở Fuji 4 ngày leo núi và lại đi tiếp nửa ngày để tới Tokyo.
7, Maldive: Đẹp vô cùng và trải nghiệm thật Amazing khi phóng Jetski ra giữa biển để ngắm Dophin cute vô cùng, em đã nghĩ có rớt xuống biển luôn lúc đo cũng ok vì cảnh sắc và trải nghiệm quá tuyệt vời chết cũng đáng...
8, Srilanka: tốn kém hơn đi Nhật các Bác ạ, nhưng đẹp và em đã học lướt sóng ở đây,học thêm khóa nữa là có thể mua ván ôm đi khắp nơi, nhưng mà nghĩ ôm cái ván công thêm cái valy thì cũng hơi quá với sức em, nhưng mình thích thì mình làm thôi. Em nhất định sẽ phục thù đi lần 2 nhưng đừng hòng chặt chém em như lần 1
9, China, Quảng Châu e đi như đi chợ rồi ạ.....
Vì khả năng tiếng anh ko tốt, lại là người mù đường, thuận tay phải luôn luôn rẽ trái nên ngày nào em cũng bị lạc.

Dự định các nơi em muốn đi: e không quan trọng Châu nào miễn đẹp là em đi nơi đâu có núi cao sông rộng biển đẹp em triển....
1, Philippin đao palawan
2, Phượng Hoàng Cổ trấn
3, đảo Ibiza_ Tây Ban Nha
4, Hawai,Honolulu
5, Santorini, Hy Lạp, nằm ở cực nam của đảo Cyclades
6,Vieques, Puerto Rico
7,Saint Lucia là một đảo quốc nằm trong lòng Đại Tây Dương, phía đông vùng biển Caribe
8, Kenya
9, Fiji
10, Koh Rong, Campuchia
11,....v.v.v.....sẽ đi tới khi không thể đi nổi
Em xin phép từ từ sẽ chia sẻ lưu bút mỗi khi có thời gian ạ.
Nếu em có gì cần sửa mong mọi người góp ý. Em xin chân thành cảm ơn ạ!
viber image.jpg
viber images.jpg

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,542
190,113
Latest member
4AuFa
Back