What's new
Du lịch Đà Nẵng 30/4

Dịp 30/4 vk ck em được nghỉ lễ dài ngày nên dự định đi du lịch đà nẵng. Em đã book được vé máy bay rồi nhưng chưa biết thuê khách sạn ở đâu giá rẻ và dịch vụ tốt nhất. Vả lại em chưa đi Đà Nẵng bao giờ nên cũng chưa biết đi thăm những danh lam thắng cảnh nào. Bác nào đã từng có kinh nghiệm đi du lịch ở ĐN thì cho em xin ít thông tin để em đi nhé. Các bác có thể gửi mail cho em vào địa chỉ [email protected]. Em xin chân thành cảm ơn ạ :)

Xin thông tin QL 14 và QL 25

Mình định đi SG - BMT - Pleiku - Phú Yên - NT - Sg. Đoạn SG - Đồng Xoài mình biết đường khá ổn nhưng đoạn Đồng Xoài - Pleiku & Pleiku - Tuy Hòa thì không biết sao? Bạn nào vừa đi những đoạn đó cho mình ít thông tin với.

Có cách nào thăm đảo ở Trường Sa

Hi mọi người, mình vẫn đang ấp ủ làm một chuyện phượt ở Trường Sa. Mà không biết làm cách nào mà đi đến đó? Có bà con cô bác nào kinh nghiệm share mình với.

Cần thông tin ăn chơi, nghỉ đêm tại Vịnh Vân Phong

Mình cần thông tin ăn chơi, nghỉ đêm tại Vịnh Vân Phong cho 4 người. Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình nhé. Thanks!

Du lịch Đà Nẵng cho 2 người dịp 30-4 và 1-5

Chào các anh chị!
mình là thành viên mới, mình lập topic này mong anh chị em tư vấn cho 2 vợ chồng đi du lịch Đà Nẵng
Dự định đi trong 2 ngày 30-4 và 1-5, Đây là lần đầu tiên đến đà nẵng, mình định thế này:
Tối 29-4 lên xe sáng 30-4 đến TP Đà Nẵng làm thủ tục nhập phòng rồi ăn sáng nghỉ ngơi 1 lát thì đi tuor đến cáp treo Bà Nà. Tối 30-4 về TP xem lễ hội Ánh Sáng và Cầu sông hàn,
Ngày 1-5 thì chưa có kế hoạch gì cả, mong anh em tư vấn, mình định tối 1-5 lên xe về Hà Tĩnh.
Anh em có Khách Sạn nào Gần cấu Sông Hàn giá cả phải chăng giới thiệu mình với.
thanks!!(BB)(BB)

Phượt xe máy HCM - Nha Trang - HCM từ ngày 30/4 - 4/5/2014

Tình hình là dịp lễ này được nghỉ nhiều ngày toá nên coá nhu cầu phượt ra nha trang :):). ACE biết cung đường nào đẹp để ngắm choa thoả thích ko ạ? ;););) à, e chiến bằng con AirBlare nên ACE gợi ý cung đường nào dễ đi so với em này á. Còn nếu cung đường view đẹp mà đướng xấu thì cũng báo trước cho em đoạn nào với nhoé ;););)

Re: Phượt xe máy HCM - Nha Trang - HCM từ ngày 30/4 - 4/5/2014

Dịp này mình cũng đi cung này vào dịp 30/4-3/5.. cung - TPHCM - Long hải - Bình châu - Kê gà - Phan rang - Nha Trang.... Biết đâu lại gặp Các Bác :D

Re: Có cách nào thăm đảo ở Trường Sa

Cùng có chung quan tâm với bác.
Em để ý vụ này cũng lâu rồi nhưng nói thật với bác tại thời điểm này cách duy nhất ra thăm trường sa la đi theo đoàn do các cơ quan, các ngành ở trung ương tổ chức còn với du lịch có lẽ là ko thể.

Xin anh em giúp đỡ - Sài Gòn _ Nha Trang _ Quy Nhơn _ Đà Nẵng.

Xin chào anh chị diễn đàn.
Hiện nay tháng 10 em có dự định có hành trình Sài Gòn _ Nha Trang _ Quy Nhơn _ Đà Nẵng trong 1 tuần.
Hiện nay em mới đặt được vé Sài Gòn <-> Nha Trang ( khứ hồi luôn, đặt được giá rẻ ạ),
Em tính là bay SG ra Nha Trang chơi khoảng 1 ngày ( e tính chơi Vinperland rồi tối ra xe đi Quy Nhơn luôn, lúc về Nha Trang em chơi thêm), Ra Quy Nhơn thì chơi 1 ngày nữa rồi đi ra Đà Nẵng.

Đà Nẵng em tính đi khoảng 2-3 ngày: Gồm: Bán đảo Sơn Trà, Bà Nà, Hội An và Ngũ Hành Sơn.

Xong Đà Nẵng em quay về Nha Trang chơi nốt rồi bay về SG.

Lịch trình em là như vậy nhưng nói thật em chưa đi mấy nơi đó bao h, mong anh em cho em thông tin chi tiết:

1- Khách sạn:
+ Nha Trang
+Quy Nhơn
+Đà Nẵng

2- Xe- Các tuyến xe

+ Nha Trang -> Quy Nhơn
+ Quy Nhơn -> Đà Nẵng
+Nha Trang -> Đà Nẵng

3- Các chỗ ăn chơi,

Mong anh em đóng góp ý kiến. Có thể cho em một số lưu ý, hoặc là tư vấn dùm em, em cũng đang kiếm các thông tin trên, khi nào có sẽ update lên cho anh em tham khảo, có gì anh em tư vấn dùm em với.:D

PS anh em.

ANh em cho em thêm thông tin xe ra Quảng Bình với, em sẽ bỏ Quy Nhơn để ra Quảng Bình thăm mộ bác Giáp nếu có thông tin cụ thể. Mong anh em giúp em. Thật sự muốn đi lắm. Anh em chỉ giúp em (S)

Xin giúp đỡ ! Đà Nẵng - Hội An - Cù Lao Chàm - Lý Sơn .

Chào mọi người !
Mình đang có kế hoạch đi Đà Nẵng - Hội An - Cù Lao Chàm - Lý Sơn từ 10~16/6.
Hiện tại mình không biết lên đi theo lịch trình thế nào
Xin mọi người tư vấn về :
1.Lịch trình nên đi ?
2.Nên thuê xe máy hay đi xe khách ( Mình sẽ bay vào đã nẵng 10/6 )
3.Chỗ ăn , ngủ ?
.....

Cám ơn mọi người và mong được trợ giúp !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back