What's new
Status
Not open for further replies.
Đi Cát Bà trong 1 ngày?

Lớp em ở HN, muốn đi Cát Bà trong 1 ngày thì có kịp không ạ? Chi phí thì khoảng bao nhiêu 1 ngày ạ (Xe di chuyển thì được trường tài trợ rồi ạ)

Cung đường Đông - Tây Bắc

Xin chào cả nhà, tình hình là em đang lên plan để đi cung đường Đông – Tây Bắc. Lịch trình sơ khởi có lẽ em sẽ đi theo hướng dẫn này:
http://wetrek.vn/bai-viet-thanh-vien/cung-duong-xuyen-dong-tay-bac-dep-nhat-viet-nam.htm

Cụ thể hơn 1 chút xíu thì nó sẽ như sau:

Đêm 0: Hà Nội - Nghĩa Lộ (Yên Bái)
Ngày 1: Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải (Yên Bái)
Ngày 2: Mù Cang Chải - Điện Biên
Ngày 3+ 4: Điện Biên Phủ - Mường Nhé - A Pa Chải
Ngày 5+ 6: A Pa Chải (Mường Nhé) - Sa Pa
Ngày 8: Hà Giang - Đồng Văn
Ngày 9: Đồng Văn - Lũng Cú - Mèo Vạc
Ngày 10: Mèo Vạc - Ba Bể
Ngày 11: Ba Bể - Bản Giốc
Ngày 12: Bản Giốc - Mẫu Sơn (Lạng Sơn)
Ngày 13+14 : Mẫu Sơn - Hạ Long
Ngày 15: Hạ Long - Hà Nội

Về thời gian thì e có thể đi khoảng 20-30 ngày, ko bị ép về thời gian lắm, tuy nhiên do cung đường quá dài, quá rộng, nên em muốn hỏi mọi người những điều như sau:

- Những địa điểm tham quan (nếu có tọa độ cụ thể thì càng tốt) ở những nơi em sẽ đến, vì trên bài viết trên thì hơi qua loa. Ví dụ ở Mù Cang Chải thì họ chỉ nói đến Chế Cu Nha, La Tán Pẩn, trong khi đây là 2 xã khác nhau nên nếu không biết có thể sẽ không đến được view đẹp nhất, như vậy thì rất uổng. Nên em mong cả nhà, những ai đã từng đi cung này, hoặc biết về cung này, chỉ cho em thêm với ạ.

- Những địa điểm nào cho thuê xe máy chất lượng, giá hạt dẻ, đủ sức để chiến cung này (Nên thuê từ Hà Nội hay thuê ở chỗ khác?).

- Những quán ăn, uống, café, đặc sản nên ghé thăm.

Vì năm nay đi cung này xong, chưa biết đến bao giờ mới có thể quay lại nên em muốn sẽ có 1 cuộc hành trình có thể nếm trải hết những điểm đặc biệt nhất của cung này, mong mọi người giúp đỡ ạ.

Xin thông tin A Pa Chải 2017

Tình hình là mình ở trong nam, giữa tháng 4 mình dự định đi Xuyên Việt trong đó có kế hoạch đi A Pa chải. Mình search trên mạng cũng nhiều nhưng rối thông tin quá. Mình muốn hỏi là thủ tục để được check mốc 0 gồm những gì, có phải xin giấy giới thiệu từ Bộ chỉ huy BP tỉnh Điện Biên hay không (tại mình search có trang bảo cần, có trang thì không)?
Xin cảm ơn mọi người ạ

Gấp - Ngày mai đi TÀ XÙA (Ô tô giường nằm)

- Mai em định xách ba lô và đi Tà Xùa luôn. Mọi người cho em hỏi em muốn đi bằng ô tô giường nằm lên Bắc Yên sau đó đi bằng xe máy lên TÀ XÙA sau được không ạ? Trên Bắc Yên or Tà Xùa có KS hay nhà nghỉ nào không ạ? Trên đó có địa chỉ thuê xe máy không ạ?

Bạn nào đi Lào từ bến xe nước ngầm cho mình hỏi ?

Bạn nào đi Lào từ bến xe nước ngầm cho mình hỏi:

- Giờ xe chạy chính xác là mấy giờ ?

Mình có hỏi bến xe thì thông báo xe chạy lúc 18h, còn mình đọc một số bài viết thì ghi khởi hành từ bến xe lúc 19h30.

Bạn nào giúp hộ xem xe chạy lúc mấy giờ để minhf xếp thời gian ra đến bến xe.

Thanks. Bunpimay nào ^^

xin tư vấn tour Hà Nội - Lào Cai - Ninh Bình - Hà Nội

Chào mọi người,

Mình ở SG cùng nhóm bạn 4 người dự định dịp lễ 30/4 này sẻ ra bắc làm một chuyến như tiêu đề, bằng xe máy
tối 28 mình sẽ đến Nội Bài và mình có 7 ngày tại đất bắc, trưa ngày 6 mình sẽ về lại SG

Dự định của nhóm sẽ là sang 29 mình sẽ bắt xe lên Sapa Lào Cai, sau đó thuê xe từ Sapa - Mù Căng Chải - Tà Xùa - Mộc Châu - Mai Châu - Ninh Bình - Hà Nội

mình muốn xin kinh nghiệm của các bạn đi trước về một số vấn đề sau.

1. nhóm mình dự định đi xe máy nhẹ nhàng ngắm cảnh thì lịch trình như trên nên đi như thế nào thì ổn ạ?
2. Nếu đi theo cung như vậy thì mình có những điểm nào để chơi ạ?
3. Em có dự định cắm trại cũng như ở hostel, nhà nghỉ, vậy theo mọi người, em có nên cắm trại không? và có thể cho em xin một số địa chỉ nhà nghỉ nào tốt ạ?
4. về vấn đề di chuyển, em có nghe nói là có một số nơi cho thuê xe ở Lào Cai và trả ở Hà Nội, nhưng không tìm thấy thông tin về dịch vụ đó, nếu ai có xin cho em chút thông tin, còn nếu không có thì em sẽ phải thuê xe từ Hà Nội và phải điều chỉnh lại lịch trinh.
5. về chất lượng đường xá, em xin hỏi chút thông tin về chất lượng đường.

Ba vì cần mang theo những gì thời gian đi trong ngày được không và những vui chơi

Mình muốn đi ba vì vào chủ nhật này nhờ anh em tư vấn giúp
  1. Đi trong ngày được không
  2. những địa điểm ở ba vì
  3. món ăn ở đó , hay tự mang đi
  4. Kinh phí như thế nào

Đã có ai đi phượt ở Cao Bằng

Chào mọi người, chẳng là dịp 30-4 1-5 này mình muốn cùng bạn gái đi lên cao bằng chơi, không biết ai đã lên đó chưa, cho mình chút kinh nghiệm với ạ. Khi đi cần chuẩn bị những gì, đi bằng phương tiện gì là thích hợp nhất, ăn uống, ngủ nghỉ, những nơi nên đi, nên đến, cảm ơn mọi người nhiều

Re: Đã có ai đi phượt ở Cao Bằng

Bạn lên Pác Bó ở gần tp rồi làng nghề dao Phúc Sen, sau đó lên thác Bản Giốc, vòng về hồ Thang Hen

Re: Ba vì cần mang theo những gì thời gian đi trong ngày được không và những vui chơi

Đi vườn cò Ngọc Nhị mà ăn gà nướng :))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,093
Latest member
hoavienchauduc
Back