What's new

[Chia sẻ] Các tour 'phượt' một ngày thú vị ở Sài Gòn

Mình thấy bên mấy công ty du lịch khu Phạm Ngũ Lão có city tour, các bạn nào muốn đi 1 vài điểm đặc biệt nhất của Sài Gòn có thể qua đó đăng kí, sẽ có hướng dẫn lịch sử cụ thể luôn chứ bạn đi tham quan không thì không ai nói bạn nghe đâu :D

Mình thấy bên mấy công ty du lịch khu Phạm Ngũ Lão có city tour, các bạn nào muốn đi 1 vài điểm đặc biệt nhất của Sài Gòn có thể qua đó đăng kí, sẽ có hướng dẫn lịch sử cụ thể luôn chứ bạn đi tham quan không thì không ai nói bạn nghe đâu :D

Không có người nói không có nghĩa là không biết gì hết chúng ta vẫn có thể tìm hiểu thêm thông tin từ trên mạng hoặc bạn bè, sách vở..v.v..v
Đã là phượt thì kinh phí chi cho tour cũng eo hẹp giới hạn. Nhưng nếu cần cầu toàn thì City tour cũng là sự lựa chọn tốt.

Đúng rồi đó, trong thành phố này thì mình tự lên lịch và muốn đi đâu tùy thích, chứ còn đi theo đoàn thì hạn chế lắm, mà chẳng vui.

mình cũng đã thử làm 1 city tour rồi, nếu đi nhanh thì ít nhất cũng phải 2 ngày, nếu có thêm thời gian thì đi 3 đến 4 ngày để đi đầy đủ các quận huyện trong TP

Thứ bảy, các bạn thích lang thang Sài Gòn thử tua này đi.

- Bắt đầu từ 5h30 sáng : vòng vòng khu vực Trung tâm TP, chỗ loanh quanh khu vực Vàng : UBNND TP ngắm bồ câu, nếu có ít bánh mì chắc sẽ có hình đẹp-vòng qua Chợ Bến Thành ngắm chợ lớn và đẹp nhất TP trong buổi sớm tinh sương, khi các quầy hàng bắt đầu sắp xếp chưng bày-vòng qua đoạn Bạch Đằng ngắm các cụ ông cụ bà tập dưỡng sinh, chơi cầu lông, ngắm dòng sông SG chuyển mình thức giấc. Mình không chắc có ngắm bình minh ở đây dc k nên không dám vọng ngôn. :Dam

- KHoảng 7h-7h30p: vòng về quảng trường Nhà Hát lớn Thành phố : chương trình Ca nhạc cuối tuần.
- 9h-11h : kết thúc ct Ca nhạc cuối tuần thì bạn đói rồi : cà phê ăn sáng thôi. SG thì mênh mông bao la nên tùy gu mà hửơng thụ.

BBO thì tính tuần này cho Cún đi Sở Thú, lâu quá không cho Cún được cho voi ăn mía, cho dê ăn cỏ, ngắm chim chóc cá sấu hà mã rùi, còn xình xịch xe lửa đi dạo cv nữa chứ.

Cuối tuần City tour Sài Gòn sẽ rất thú vị đây, nhất là những trang trí đón mừng Noel đang rạo rực khắp nơi rồi.

Come on :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back