What's new

Cách book vé Vietnamairlines từ nước ngoài

2 năm trở lại đây thì em ko đi tuyến Châu Âu

Nhưng tuyến Châu Á thì em vẫn ko check through đc, vẫn transit Tại thái như thường cho dù là 2 tiếng....

VD; VN - Penang, VN - Manila (đi của Thái Airways và Phil Air), VN - Yangon....

thế thì tệ nhỉ. Tớ nhớ lâu rồi, tớ phải transit ở sân bay Hongkong, chỉ phải checkin cho chuyến tiếp. Còn hành lý thì được gửi tự động từ nơi bắt đầu bay.

Nhưng thời thế thay đổi liên tục bác nhỉ

VD nếu bay chính hãng và nối tiếp Budget thì chắc chắn phải lấy hành lý ra

Tốt nhất là check kỹ trước khi mua vé thôi... linh động ứng biến

Theo hướng dẫn của bác CVN thì chỉ có thể làm được nếu bay cùng một hãng thì mới có thể checkin tới điểm cuối của hành trình. Nếu bay từ Nauy tới London hoặc Singapore bằng 1 hãng, sau đó bay hãng khác tới VN mình e là ko đc, mà vẫn phải xin visa transit.

Chú ý London . Transit ở UK yêu cầu transit visa. Tớ e là ngay cả bạn ko phải ra khỏi khu cách ly làm thủ tục nhập cảnh thì vẫn phải xin transit visa . Cái này bạn có thể hỏi DSQ UK ở Nauy . Nếu ko khi làm thủ tục ở sân bay đi sẽ bị vặn hỏi và ko qua được

Còn về bay 2-3 hãng khác nhau trong hành trình và mình mua vé theo từng chặng, thường bay hàng không giá rẻ (như Ryanair ở CA) phải lấy hành lý và làm thủ tục check in ở sân bay transit, kể cả chặng kế tiếp mình bay cùng hãng đó. Nếu chặng 1 bạn bay hãng lớn, chặng tiếp bạn bay hãng giá rẻ, hành lý chắc là sẽ phải lấy ở sb transit

Còn nếu toàn bộ bay hãng lớn, lúc check-in hỏi nhân viên mình muốn check-in hành lý đến điểm cuối có được ko Vì các hãng có liên minh đối tác với nhau nên như mấy bác nói, sẽ ok nếu thời gian transit ko quá lớn (có lẽ chỉ cho phép tối đa 1 ngày ?) Lúc ở sân bay transit nhớ vẫn phải đảo qua đại diện của hãng bay kế tiếp xin xác nhận hành lý

Giả sử tớ transit ở Mỹ (ko vào Mỹ) và tớ bay 2 hãng khác nhau, thì tớ có phải xin transit visa ở Mỹ không nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back