What's new

Cài đặt và sử dụng các software bản đồ, định vị GPS

Mình đang phân vân giữa việc bỏ 100$ download Garmin cho con BB và cố thêm đến 350$ để làm một con Garmin có bản đồ... :|
BB của mình là Bold 9000, có GPS, đang cài google maps và chạy sóng 3G...
Thiên về mua Garmin cầm tay hơn, chống nước, chịu va đập, bản đồ thì cũng ổn, chắc chỉ thua Google maps nhỉ... :|

Mình đang phân vân giữa việc bỏ 100$ download Garmin cho con BB và cố thêm đến 350$ để làm một con Garmin có bản đồ... :|
BB của mình là Bold 9000, có GPS, đang cài google maps và chạy sóng 3G...
Thiên về mua Garmin cầm tay hơn, chống nước, chịu va đập, bản đồ thì cũng ổn, chắc chỉ thua Google maps nhỉ... :|
Ko cần thiết lắm đâu ạ, em dùng bb 8800 có gps + google map vẫn chơi ngon ko vấn đề gì!
chả hiểu bác chủ topic nghĩ thế nào mà nói "bb, ko cần xem tiếp" ?!!

Ko biết bác đứng ở đâu để bật GG Maps...
Em thì toàn vào những chỗ còn đêk có sóng ĐT chứ đừng nói 3G để mà load đc map... :))
GPS thì bắt tốt, bản đồ thì đêk load đc, mở GGM thấy mỗi cái chấm GPS giữa nền trắng xóa, trong ngu lắm bác ạ... :))
Ở huyện hay thị trấn gần trạm phát sóng thì có 3G, load ầm ầm, xuống xã nào sâu quá thì vô dụng luôn...

GGM là bản đồ web nên vẫn p bảo đảm có sóng, ko 3G thì cũng p GSM, GSM thì miễn bàn, đợi mốc mồm chả thấy load đc cái bản đồ...

Còn bác chủ topic nói Ko cần xem tiếp là vì chưa có review hay hướng dẫn cài đặt bản đồ Garmin cho dòng này...

Ông bô nhà em cũng bán cái máy này, cũng hiệu Garmin hộp màu vàng, em cũng như bác nam_newport, lót dép nghe bác chủ thớt hướng dẫn cài đặt và sử dụng soft như thế nào ? Thanks bác chủ nhiều

BB sài với google map ngon lành mà, ngon hơn thì sài con g1(android) em cũng hay dò địa điểm (tphcm, biên hòa) hầu như đúng chóc. ko sai lệch mấy...

Hi,
Các bạn cho hỏi sao mình cài Garmin XT trên Nokia X6, khởi động chương trình nhưng đến phần chọn ngôn ngữ thì không thể nhấn "Next" để đi đến màn hình kế tiếp được? Có bạn nào đã thử trên X6?

Hi,
Các bạn cho hỏi sao mình cài Garmin XT trên Nokia X6, khởi động chương trình nhưng đến phần chọn ngôn ngữ thì không thể nhấn "Next" để đi đến màn hình kế tiếp được? Có bạn nào đã thử trên X6?

Bản GarminMobileXTforWindowsMobile_50020w.exe không hỗ trợ cho X6 thì phải. Nếu cài v5.00.50 thì quá trình cài đặt có khác không hở các pác?
phiNH

Last edited:
Mình dùng file Gmapsupp cop vào thẻ nhớ, sau sao lưu Track, rout vào PC nó cứ báo lỗi ko được nhỉ.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back