What's new

Cài đặt và sử dụng các software bản đồ, định vị GPS

Bác nào xài BB mà muốn xài GGmap tại những nơi không có sóng data (gprs, 3G) thì cứ xài thêm soft aerize wifix, add host gmap vào. Bật GGMap lên, move đến vị trí cần xài, load trước qua wifi ở các zoom rồi. GMap sẽ lưu cache cho lần sau sử dụng lại mà không cần phải có sóng data của mobile.

Windows Mobile thì em thử rồi, rất ngon. Còn HTC HD2 thì làm gì có mà thử. ANh cứ mang sang, hay tuần sau làm cú off clb gps của mình cho vui nhỉ? Cuối năm trời lạnh quá mà ...

bác ơi cho em hỏi cái Trekbuddy có dùng đc trên windowphone 6.1 ko ạ em dùng con HTC Snap:(

Trang web http://ridewithgps.com/

Trang web này bác VictorPhung đã có nói đến, với nhiều tiện ích dựa trên nền Google Maps. Người dùng có thể:
_ Xem track log của người khác đưa lên. Có cả đồ thị độ cao (cái này có ích với track log leo núi).
_ Lưu track log về máy tính của mình với dạng .gpx hay .kml (mở được bằng Google Earth)
_ Nạp các tracklog của người khác trực tiếp vào máy gps Garmin (em chưa thử chức năng này)
_ Tìm các tracklog có gần địa điểm A(do ta chỉ định) trong tầm B km (cũng do ta chỉ định). Hơi tiếc là VN có ít track quá, dù dân phượt của chúng ta đâu có ít.

Nếu đăng kí làm user (free) thì ta lại có thể:
_ Vẽ lộ trình dự kiến trên nền bản đồ của Google, sau đó chia sẽ / bàn tán với mọi người hay nạp vào máy GPS để phượt.
_ Up các tracklog mà ta có.

Với giao diện tương đối dễ sử dụng, và ta không cần thêm phần mềm nào khác để làm việc với tracklog nữa (map cũng có sẵn, đồ thị đồ cao cũng có, nạp cũng có ...)

Mình đang dùng cái này hay hơn maps.google nhiều , nhưng lại phải dùng maps để lưu các poi vì nó cho lưu nhiều hơn ride , đặc biệt thích cái thể hiện cao độ , mình chơi xe đạp nên cần cực kỳ .

mình thấy gmaps xài tốt đó bạn. Định vị tốt, có chức năng tìm địa điểm (chùa, nhà thờ...), rùi tìm và chỉ đường đi. Đặc biệt là chạy tốt và nhanh trên sóng 3g

Hi,
Các bạn cho hỏi sao mình cài Garmin XT trên Nokia X6, khởi động chương trình nhưng đến phần chọn ngôn ngữ thì không thể nhấn "Next" để đi đến màn hình kế tiếp được? Có bạn nào đã thử trên X6?

Em cũng bị bệnh giống bác, đang cài đến đây thì chịu chết :(

Em cũng bị bệnh giống bác, đang cài đến đây thì chịu chết :(

Do các bác chọn không đúng version cho máy và máy Nokia này mới nên (có thể) chưa có bản Mobile XT cho nó.

Cụ thể là soft không phù hợp với độ phân giải màn hình, sinh ra cảm ứng không đúng. Để e tìm thử rồi trả lời tiếp sau.

Để hôm nào thực hành với cái tracklog chinh phục đỉnh Núi Cấm (An Giang)

Trang web http://ridewithgps.com/

Trang web này bác VictorPhung đã có nói đến, với nhiều tiện ích dựa trên nền Google Maps. Người dùng có thể:
_ Xem track log của người khác đưa lên. Có cả đồ thị độ cao (cái này có ích với track log leo núi).
_ Nạp các tracklog của người khác trực tiếp vào máy gps Garmin (em chưa thử chức năng này)
_ Tìm các tracklog có gần địa điểm A(do ta chỉ định) trong tầm B km (cũng do ta chỉ định). Hơi tiếc là VN có ít track quá, dù dân phượt của chúng ta đâu có ít.

Em mới mua 1 cái nokia lumia 800, không biết cài GPS để đi phượt tiếp sao luôn.
Rất mong nhờ cả nhà biết chỉ dùm em cái nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back