What's new

Cắm trại khe rỗ cuối tuần nào 2 - 3 / 10 / 2010

Status
Not open for further replies.

Tham khảo https://www.phuot.vn/threads/7402

Đã từ đi 1 lần rồi, hỏi tại sao lại đi lại? Trả lời: nó rất đẹp, có suối có rừng + hồ nước lớn. Nhất là lần này tổ chức Walking trong rừng buổi tối (cảm giác rất đặc biệt) Thêm nữa khoảng cách vừa đủ ko quá xa. Thế nên đáng để đi lại

Rừng nguyên sinh Khe Rỗ

Vị trí: Khu rừng cấm thuộc xã An Lạc, huyện Sơn Động, tỉnh Bắc Giang.

Đặc điểm: Rừng cấm nguyên sinh Khe Rỗ có diện tích 7.153ha với hệ thống động thực vật phong phú.

Khu rừng có 236 loài thực vật, cây lấy gỗ, 255 loài dược liệu quý, 37 loài thú, 73 loài chim, 18 loài bò sát, đặc biệt có 7 loài thuộc loại động vật quý hiếm. Có nhiều dòng suối nước trong vắt, chảy quanh co uốn khúc qua rừng. Đây là một khu rừng cấm nguyên sinh còn giữ được vẻ hoang sơ rất thích hợp cho du khách tham quan và nghiên cứu.

trích internet

Đi chiều: 2:pm T 7

Về CN

Phương tiện: xe máy

Cắm trại nên bắt buột ai tham gia phải có lều (chưa có thì mua sake bán rẻ cho :D)

Hoạt động: làm bbq + đốt lửa + uống rượu + nhảy nhót

Kinh phí: chia đều đầu người (~ 200k/ người )

Đã có 3 người chắc chắn đi

note: trời đã chuyển mùa nên sẽ lạnh, cắm trại trên núi cạnh suối nên tối sẽ rét vì thế nên mang theo áo ấm

ở trên khe Rỗ có cái nhà sàn của mấy bác kiểm lâm , có thể ngủ ở dưới đấy ko vấn đề :) sáng sớm hôm sau trek đi tắm suối nước nóng ^^ ngon :)

hic .. hic .. tưởng tuần sau thì e đu theo bác luôn :( tuần này thì e chịu rồi .

ăn tối ở nhà sàn đúng không anh?có định mua thức ăn gì sẵn không vậy nhỉ?:D BBQ đi nào!!!!!!

bác rượu sake ơi, em thấy ở đó có nhiều cây cối thế có rắn, hay con vắt ko hả bác

Em với anh binhhut vừa đi đc chục ngày mà,gì mà máu thế anh
có số đt của nhà anh Hà đi đến cuối đường gửi xe ở đó nè
các bác đt trước ko sợ cuối tuần phiên chợ a chị ấy đi chợ
02402489743
02402243816
2h chiều mới đi
đến đc An lạc thì chắc cũng 5 6 giờ
đi vào rừng tối lắm bác ạ
Nếu đc thì đi sớm 1 tí ổn hơn
Trên đường về các bác hỏi đường vào Tuấn Đạo
xong hỏi đường vào Bồ Cát
Suối đẹp cực luôn ạ
p/s:Ai ko có lều thì mua cái võng mùng cũng đc
ngủ dưới nhà sàn mấy chú kiểm lâm cam đoan ko có 1 con muỗi nào
ko có vắt,rắn thì e ko chắc tại ko gặp:D
Lên chuẩn bị đồ ăn đầy đủ
Trek đỉnh Khau Tron (hôm nọ đi em ko trek đc),hoặc dân bản địa bảo có 1 suối nước nóng mà cũng chưa trek đc (muốn đi suối nước nóng này phải họ dẫn đi mới đc)

Hic, chán quá, chiều nay e vẫn phải đi làm, xin phép lỡ dịp với mọi người. Em chúc mọi người đi vui vẻ và an toàn ạ

đi đường vòng mất 6h đến suối nước nóng , 3h đến nếu đi trèo qua đỉnh núi ^^ chúc mọi người lên đường vui vẻ và an toàn nhá :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back