What's new

Cắm trại-tắm biển- câu mực,cá-lặn biển-leo núi ở vùng đất nẫu -phú yên(tháng 9/2011)

Cắm trại-tắm biển- câu mực,cá-lặn biển-leo núi ở vùng đất nẫu -phú yên(tháng 9/2011)

Không biết cái nắng Phú Yên có làm nóng lại chuyến đi vừa qua để trở lại những kí ức về cái nắng nóng của xứ biển Miền Trung đầy nắng và gió này .
Cắm trại trên bãi biển nhưng ta không cảm nhận được tiếng sống vỗ nhịp, chỉ nghe tiếng hát bên đống lữa trại bập bùng hay tiếng 1!2!3! (beer)ZOOoo của đoàn chúng ta trong màn đêm tĩnh mịch.
Phải khen tài nấu ăn của anh Nghĩa: mực nướng sa tế rất ngon, món cá mú nướng giấy bạc nữa chứ... thật tuyệt vời.
Cũng may là anh Nghĩa đã làm nhiều rồi mới đưa cho Trang nướng vừa đen vừa cháy nhưng mọi thứ đều ngon đến lạ lùng.
Nhân dịp chuyến đi vừa qua cho Khánh gởi lời xin lỗi đến tất cả thành viên vì Khánh cảm thấy mình làm chưa tốt công việc của một trưởng đoàn, ít quan tâm đến các thành viên nên đôi lúc sẽ dẫn đến nhàm chán.
Mình tự hứa rằng nếu có làm trưởng đoàn dù đến nơi này hay nơi khác mình cũng sẽ biết phải làm gì" đi một ngày đàng học một sàn khôn mà".
Vì đây là chuyến đi đầu tiên của mình nên không thể tránh khỏi thiếu sót mong các bạn bỏ qua.
Hãy cùng Khánh hoàn thiện trang hồi ức này nha .(c)

Re: Cắm trại-tắm biển- câu mực,cá-lặn biển-leo núi ở vùng đất nẫu -phú yên(tháng 9/20

Thấy chị trầm lặng hóa ra là đang cảm nhận về nơi mà mình đã đi qua, chủ thớt chỉ biết cảm ơn chị Tâm nhiều. Có lẽ còn nhiều chuyện cần các bạn viết thêm nữa đó. Không biết chị Tâm của mình sẽ viết cái gì nữa đây... Hãy cùng chờ thôi:)

Re: Cắm trại-tắm biển- câu mực,cá-lặn biển-leo núi ở vùng đất nẫu -phú yên(tháng 9/20

Mọi người ơi, chỉ mình mình thì không thể có một hồi ức trọn vẹn đâu, mỗi người góp 1 tay đi.

Chiều bớt nắng, trong khi Khánh cùng yukila, yukila’s … lên thuyền vào bờ đem cơm, nước uống, mua thêm 1 số thứ cho buổi tối, các bạn còn lại dọn dẹp mặt bằng, dựng lều, đi lượm củi cho lửa trại

Bia Quy Nhơn, pepsi ướp lạnh

Bữa cơm chiều hôm đó do chị Nhân – chị của Nhựt nấu, rất ngon.

Do buổi trưa chỉ ăn vài lát bánh mì, nên giờ ai cũng măm rất nhiệt tình

Ăn hơi lưng lửng mới nhớ đem máy ra chụp

Dường như biết trước tối nay câu mực sẽ không dính con nào :D nên bạn Khánh đã mua sẵn một ít

Ăn cơm chiều xong, cả nhóm lên thuyền đi câu mực. Bạn Phước tình nguyện ở lại trông chừng đồ đạc.

Trên thuyền

Dụng cụ câu

Quấn dây

Chuẩn bị quăng câu

Mỗi người 1 cần câu.
Mypaven

Yukila’s

Poko’s

Michael

Hồi hộp chờ đợi, cuối cùng tay trắng lại hoàn trắng tay, không thu hoạch được gì.

Về thôi, kẻo bạn Phước trông. Bạn í không dám đốt lửa, sợ rủ hải tặc tới ;) , ngồi trong bóng đêm, một mình, bên cạnh là 1 "thành phố buồn" nên cứ lần tràng hạt suốt. Vậy mà tưởng bạn í can đảm chứ :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back