What's new

Cần tư vấn cung ngắm lúa Hoàng Su Phì & Đồng Văn, Mèo Vạc 2 ngày 3 đêm

Hoclo

Phượt tử
Cần tư vấn cung ngắm lúa Hoàng Su Phì & Đồng Văn, Mèo Vạc 2 ngày 3 đêm

Các bạn tư vấn giúp mình cung ngắm lúa Hoàng Su Phì và đi cột cờ Lũng Cú & ngắm đèo Mã Pí Lèng với. Mình đang lên lịch trình dự kiến như sau.

uvBbsf6w8cPYKV-A1t-5VXEVaD0qW-ZGt6nvjHbuKC6vR8lEoY4v6vAErQrAaLEushywjO8nwl8=w1342-h523

Các bác xem hộ em lịch trình này có cần chỉnh sửa gì không. Ngoài ra em đang chưa biết ở Hoàng Su Phì thì ngắm lúa ở đầu, có bác nào có thể thông tin giúp em địa điểm và cách thức đi đến đó được không ạ.

Cám ơn các bác.

Re: Cần tư vấn cung ngắm lúa Hoàng Su Phì & Đồng Văn, Mèo Vạc 2 ngày 3 đêm

À, bác nào biết địa điểm để chụp bức ảnh ở trên là chỗ nào ở Hoàng Su Phì không ạ? Em rất muốn được đến chỗ này :)

Các bạn tư vấn giúp mình cung ngắm lúa Hoàng Su Phì và đi cột cờ Lũng Cú & ngắm đèo Mã Pí Lèng với. Mình đang lên lịch trình dự kiến như sau.

uvBbsf6w8cPYKV-A1t-5VXEVaD0qW-ZGt6nvjHbuKC6vR8lEoY4v6vAErQrAaLEushywjO8nwl8=w1342-h523

Các bác xem hộ em lịch trình này có cần chỉnh sửa gì không. Ngoài ra em đang chưa biết ở Hoàng Su Phì thì ngắm lúa ở đầu, có bác nào có thể thông tin giúp em địa điểm và cách thức đi đến đó được không ạ.

Cám ơn các bác.

Bạn up lại cái lịch trình, mình sẽ tư vấn giúp trong khả năng :) Cũng vừa mới đi HSP mấy lần, và vừa về tuần trước, nên chắc có thể giúp đc bạn :)

bác mà đi thì cho em cái lịch trình cụ thể đc ko ạh?em cũng muốn đi cái cho biết.bác có team chưa hay đi solo?

Mình vừa đi về sáng sớm hôm nay xong nhé. Lần đầu đi Hà Giang nhưng solo thôi :)

Lịch trình thì tối thứ 6 đi xe khách lên Hà Giang, sau đó sáng thứ 7 thuê xe đi Hoàng Su Phì (vào bản Luốc), hôm mình đi trời mưa và chưa quen đường nên 12h mới đến bản Luốc.

Khoảng 1h15 chiều từ thị trấn Vinh Quang về thành phố Hà Giang mình đi mất 3 tiếng 15 phút cho quãng đường hơn 110km. Lịch trình của mình chỉ có 2 ngày thứ 7 và chủ nhật nên ban đầu lập kế hoạch là tối thứ 7 có mặt ở Đồng Văn để sáng sau đi cột cờ Lũng Cú và đèo Mã Pí Lèng. Tuy nhiên do gần 5h mình mới xuất phát đi Đồng Văn được nên chỉ đi cố được đến Yên Minh (khoảng 8h đến Yên Minh cho quãng đường hơn 90km). Đoạn đèo từ Quản Bạ đi Yên Minh trời tối có khá nhiều xe tải và vắng người nên nếu bạn đi solo thì nên cân nhắc. May mà có ôm nên mình cũng mới dám đi trong trời tối như vậy .

Sáng chủ nhật thì 6h mình xuất phát đi cột cờ Lũng Cú (60km từ Yên Minh), dọc đường có chụp ảnh hoa tam giác mạch và mình đi thêm mốc 422 nữa nên đến tầm 11h30 mới quay lại được thị trấn đồng văn. Nghỉ ngơi, ăn uống đến khoảng 1h30 mình xuất phát về Hà Giang. 6h là về đến nơi, vẫn thoải mái thời gian ăn uống và ra bến xe về Hà Nội.

Đi xong mình thấy cung này đi 2 ngày khá vất do chạy hơi căng thời gian. 2 ngày mình đi tổng cộng gần 600km và mình chưa đủ thời gian để đi Mã Pí Lèng như dự tính ban đầu. Nên các bạn nếu đi không eo hẹp thời gian quá có thể đi 3 ngày hoặc cắt bớt điểm đi cho nó thoải mái. Lúa Hoàng Su Phì thì phần lớn bà con đã thu hoạch được từ 40% đổ lên nên nếu đi thì các bạn cân nhắc đi luôn hoặc để mùa sau 

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,588
190,138
Latest member
NgoDieu
Back