What's new

[Hỏi đáp] Cần tư vấn đi Phượt bằng xe máy !!!

phunutre

Phượt tử
Em đang chuẩn bị đi Phượt từ Hà Nội lên Hà Giang bằng xe máy với bọn bạn thân mà trong nhóm chẳng có thằng nào có chút kinh nghiệm gì về Phượt cả . Cũng lên hỏi anh Google nhưng thấy nhiều thứ lùng bùng quá , mọi người có kinh nghiệm vào tư vấn cho e với . Em muốn biết những đồ dùng nào thực sự cần phải có ( như trên mạng thấy nhiều thứ quá sợ mang theo ko xuể ) đi phượt thì nên đi xe nào , và có nhất thiết phải mỗi người một xe không , hay 2 người 1 xe cũng ok ( em tính 2 người 1 xe để khi thằng nào oải quá thì thay lái :D )

Nên tìm hiểu thật kỹ trước khi ra quyết định đi bạn ạ, bởi không ai lường trước điều gì sẽ xảy ra trên đường. Chúc bạn vui

Nên tìm hiểu thật kỹ trước khi ra quyết định đi bạn ạ, bởi không ai lường trước điều gì sẽ xảy ra trên đường. Chúc bạn vui

Thực sự mình cũng k biết tìm hiểu từ đâu , bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình nhé !

chắng phải trẻ trâu nhưng thích Câu nói:"thích thì nhích"
loại cái từ cướp ra khỏi thì ta chỉ cần lo chiếc xe và lương thực đầy đủ.
mà 2 cái bánh xe là quan trọng nhất. trước khi đi thì máy móc xe phải thật ngon.
dụng cụ vá xe.
ruột xe
mấy cái chìa khóa để mở khi ruột xe khi ko thế vá. (mấy cái này thì tự học đi, rất là dể)
định vị. điện thoại.
mềnh mùng chiếu gối nếu nơi đến quá lạnh.
đồ ăn khô nếu băng rừng băng rú quá nhìu.
dăm quắp, coin 4.5ly, rpk, nếu bạn muốn trở thành huyền thoại CF.
dân tình hay khuyên mang dao hay súng đạn j ấy nếu bạn muốn và tùy nhu cầu. đi rừng nhìu quá thì phải cần và đó là điều tất nhiên.

cái quan trọng cuối cùng là phải Tìm Hiểu lộ trình kỹ càng, rõ ràng...đi team thì nỗi sợ chắc có lẽ ko còn nhưng tinh thần đoàn kết lun là đầu tiên.
nói chung tùy lộ trình mà cần phải mang thoe những j.
chúc may mắn.

Last edited:
Mình nghĩ các bạn nên rủ 1 vài bạn đã đi nhiều để học hỏi kinh nghiệm. Và nên đi những cung dễ, ngắn ngài, gần để luyện tay lái đã. Khi nào cứng thì bay nhẩy sau bạn ạ.

Đi phượt bằng xe máy hay bằng bất kể phương tiện gì thì bạn cũng cần phải chuẩn bị cho mình một kỹ năng sống tự lập thật tốt. Đầy là kỹ năng cần thiết để bạn có thể giải quyết các vấn đề xẩy ra.

Em đang chuẩn bị đi Phượt từ Hà Nội lên Hà Giang bằng xe máy với bọn bạn thân mà trong nhóm chẳng có thằng nào có chút kinh nghiệm gì về Phượt cả . Cũng lên hỏi anh Google nhưng thấy nhiều thứ lùng bùng quá , mọi người có kinh nghiệm vào tư vấn cho e với . Em muốn biết những đồ dùng nào thực sự cần phải có ( như trên mạng thấy nhiều thứ quá sợ mang theo ko xuể ) đi phượt thì nên đi xe nào , và có nhất thiết phải mỗi người một xe không , hay 2 người 1 xe cũng ok ( em tính 2 người 1 xe để khi thằng nào oải quá thì thay lái :D )

Khiếp quá các bác chém bạn ấy ác quá =)).
Bạn mang một bộ sửa xe máy + xăm dự phòng - và nhớ tập sửa vá, thay xăm trước đừng tập nhiều thứ quá, quần áo đủ dùng, và tiền nhé. Thế thôi :). Xe số là đi được. Ga thật ra cũng cố đấm ăn xôi được nhưng số đi cho nó lành dễ sửa.

Phuot.VN có rất nhiều mục. Từng cái từng cái, từ ly từng tí, từng viên thuốc từng kinh nghiệm chạy xe. Bỏ ra 1 ngày thời gian cậu sẽ biết được 1 tá thứ về điều cậu cần. Bỏ ra thêm 1 ngày nữa có khi cậu sẽ chém như đã đi rồi :gun

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back