What's new

[Hỏi đáp] Cần tư vấn du lịch An Giang 2 ngày 1 đêm

Tieu_Lang

Phượt tử
Chào các bác ạ, em là newbie, dự là nhóm em đi An Giang vào dịp lễ Quốc Khánh này, tìm kiếm thông tin thì thường là thông tin cũ rồi nên các bác nào đã đi An Giang - Châu Đốc trong hè này thì cho em hỏi mấy câu, rất mong nhận được sự giúp đỡ =)). Tình hình là nhóm em đi xe khách rồi xuống Châu Đốc thuê xe máy, thế nên:
1. Khách sạn nào cho thuê xe máy ? Giá thế nào vậy các bác ?
2. Dịa điểm nào nên đi ở Châu Đốc - An Giang?
3. Địa điểm ăn uống ngon ở Châu Đốc?
Em chân thành cám ơn các bác =))

Chào các bác ạ, em là newbie, dự là nhóm em đi An Giang vào dịp lễ Quốc Khánh này, tìm kiếm thông tin thì thường là thông tin cũ rồi nên các bác nào đã đi An Giang - Châu Đốc trong hè này thì cho em hỏi mấy câu, rất mong nhận được sự giúp đỡ =)). Tình hình là nhóm em đi xe khách rồi xuống Châu Đốc thuê xe máy, thế nên:
1. Khách sạn nào cho thuê xe máy ? Giá thế nào vậy các bác ?
2. Dịa điểm nào nên đi ở Châu Đốc - An Giang?
3. Địa điểm ăn uống ngon ở Châu Đốc?
Em chân thành cám ơn các bác =))
1.Mình mới đi AG về, cũng chơi và ngủ ở Châu đốc 2 đêm, mình ở Nhà nghỉ Thanh Nam trên đường Phan Văn Vàng (đối diện Ngân hàng Kiên Long, chắc tầm số 27 Phan Văn Vàng gì đó, khu này rất tiện vì ngay gần chợ Châu Đốc, đi bộ 5p là ra chợ ăn uống tòe loe), và ở dãy đó có 3-4 nhà nghỉ khách sạn liên tiếp. B có thể hỏi thuê xe máy ở nhà nghỉ mình ở, họ thấy ok sẽ cho thuê, còn k sang ngay cái nhà nghỉ Thanh Mai giáp tường, họ treo luôn cái biển cho thuê xe máy, tầm 150-200k (mình thì nhờ ng quen thuê của ng thân mà k thuê ở KS)
Mình ở Thanh Nam đêm đầu tiên, phòng giường đôi có điều hòa TV nóng lạnh, nhưng hơi cũ mà cũng tạm ổn (giá 160/đêm, lúc đấu a chủ kêu 180k mà mình nài nỉ a giảm xuống 160k :D). Xong 1 hôm đi chơi ngủ ở Tri Tôn, hôm cuối về muốn đổi KS đổi không khí nhưng hỏi mấy chỗ phòng lung linh thì đắt mà như cái Thanh Mai bên cạnh phòng xấu hơn mà đắt hơn (họ cũng có phòng đẹp nhưng đắt hơn nữa nữa) nên mình lại quay lại Thanh Nam, Ngay cạnh đó cũng có cái Đông Bảo hotel, cái này trên booking.com đc review rất cao, phòng sạch đẹp (các b có thể lên booking xem), mà giá thấp nhất là 250k, các b Tây hay ở KS này
2. Ăn uống thì mình ra chợ, và cứ thấy dọc đường có món j lạ là lạ xà vào ăn, k biết địa chỉ luôn, chỉ nhớ có quán: Bò lụi sả + Vịt nấu chao khá ngon ở cái đường dọc bờ sông, nằm khoảng giữa KS Victoria Châu Đốc và bến phà Châu GIang, nằm trong khuôn viên một ngôi nhà Pháp cổ (các b hỏi dân cho có địa chỉ chính xác)
3. Về địa điẻm đi chơi, nếu chỉ loanh quanh TP (mà k đi sang Tịnh Biên hay Tri Tôn), các b có thể đi:
Sáng: Chợ Châu Đốc - (Làng bè Châu Đốc trên sông Bassac : bến tàu phía chợ Châu Đốc hoặc bến phà Châu Giang ở bên kia bờ) - Núi Sam - Bến phà Châu Giang - Thánh đường Hồi Giáo Jamiul azhar - Thánh đường Hồi giáo Mubarak - Làng dệt Chăm ở Tân Châu
Chiều: Búng Bình Thiên - Thánh đường hồi giáo lớn nhất VN Jamiul Muslimin (xã Quốc Thái, huyện An Phú) - Thánh đường Al Khairiyah (xã Nhơn Hội, huyện An Phú) - Cầu Cồn Tiên - Chợ Châu Đốc
Nhưng nếu có nhiều tg mình khuyên các b nên đi Rừng Tràm, và mấy ngọn núi bên phía Tri Tôn, núi Cấm, hồ Tà Pạ.....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back