What's new

Canada đâu chỉ níu chân kẻ ưa xê dịch

lebich

Phượt thủ
Mình là du học sinh Canada, mới về nước được nửa năm nay. Vì đang rất tâm đắc với lựa chọn du học tại Canada, và muốn cung cấp thêm thông tin về đất nước này A-Z, nên lập topic này. Để ai đang định du lịch hay du học đều có thể tìm được thông tin cần thiết cho mình ^^. Mọi người ai có thông tin gì hay về Canada thì nhào vô đóng góp nhé!!!! ;)

Last edited:
chị ở bên Canada hả chị, chị ơi em đang muốn tham khảo thông tin về trường Seneca bên đó, ở York Region ý ạ. Trường đấy có tốt không chị?

Trường đấy cũng được chị thấy tùy vào ngành em học. Em hỏi chung chung quá chị cũng ko biết nói thế nào. Nói chung ở Canada chị thấy môi trường chung cũng đồng đều lắm trường này với trường kia không quá khác biệt. Căn bản là em có chọn được ngành em thích học ko và nơi em muốn sống không. Em thích ở York hả

Em ơi ở Toronto xin việc có dễ không. Ý anh là hỏi là dễ thì cũng không phải muốn là có nhưng mà nó cạnh tranh gay gắt lắm không mà thường em biét lương khởi điểm mấy bạn ra trường là bao nhiêu không

Mình đang xin visa đi du lịch Canada, loại multiple. Các bạn có biết thời hạn họ cho là bao lâu ko? Mình định quay lại vào khoảng cuối năm nay hoặc đầu 2015.

Visa đi Canada đi du lịch có thể xin hạn được từ 6 tháng đến 1 năm tùy vào hồ sơ.

Ở Canada nói dễ thì cũng ko tuyệt đối, nói khó thì chắc ko khó bằng ở nhà. Sinh viên Canada em biết, lương khởi điểm có thể lên đến 35 ngàn 1 năm.

Em luluna ơi, chị hỏi bạn chị về trường emm hỏi ý, trường Seneca đấy nhiều sinh viên quốc tế nhiều người Việt Nam qua học lắm. Trường đấy thành lập lâu lắm rồi mà chị không biết, giờ hỏi ra cũng thấy tiếc ngày xưa ko học nó T.T

Chị ơi em đang đi học nên vẫn đang chọn ngành. Em chưa biết là theo ngành gì. Em thấy bảo Seneca nổi tiếng với ngành khách sạn du lịch, ngành đấy cũng rộng, em muốn là học rộng xong ra làm được nhiều việc, dễ xin việc hơn. Thế được không chị?

Last edited:
Hiuhiu chị ơi em qua Canada buồn lắm. Đường phố đến tối là buồn não nề ra. Chỉ được mấy chỗ đi chơi ngắm cảnh đẹp, nhưng mà mấy hoạt động vui chơi giải trí có điện thì hình như ở Canada người ta không thích hay sao ý, có thì có mà chẳng ra gì cả. Thôi em ở đấy em tự kỉ luôn.

Em qua Canada rồi à, em ở vùng nào.. Ừ thì chắc là có buồn thật nếu em so với... Las Vegas =D.. Nói đùa chứ chị lại thấy thích môi trường như thế, yên bình đơn giản, mọi thứ đều nhẹ nhàng. Chính những nơi như vậy có những con người rất nice em à

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,643
190,155
Latest member
ncvinh123
Back