What's new

[Tin tức] Cảnh báo khi phượt ở Gia Lai và Tây Nguyên nói chung

Re: Cảnh báo khi phượt ở Gia Lai và Tây Nguyên nói chung .

Cũng một thời gian rồi em không về Pleiku, nhìn chung thì trên đó đi chơi rất thích, nhiều chỗ đẹp, đồ ăn rất ngon, văn hoá cũng đậm đà.
Nhưng giờ tạp lắm các bác, ngẫm lại mà buồn, à, Biển Hồ giờ nguy hiểm lắm :)

Dân ở đó họ thật thà như đếm, lại nghèo và ít học, nên dễ tin người, dễ bị bọn xấu xúi giục.

Cũng một thời gian rồi em không về Pleiku, nhìn chung thì trên đó đi chơi rất thích, nhiều chỗ đẹp, đồ ăn rất ngon, văn hoá cũng đậm đà.
Nhưng giờ tạp lắm các bác, ngẫm lại mà buồn, à, Biển Hồ giờ nguy hiểm lắm :)
Trên Gia Lai có gì ăn ngon vậy Bác . Mỉnh chưa len đó bao giờ

Hãi thế, Phượt tơ lỉnh kỉnh túi xách, balo, trông lại bửn bửn bà con không nện cho thì phí.

đó là tin vịt thôi các bạn ạ. mình sống và làm việc ở đay 10 năm nay rồi có thấy gì đâu. mình khẳng định lại ,tin đồn là có thật nhưng đó là dụng ý của kẻ xấu thôi. chứ thực tế không có vậy đâu. công việc của mình hay đi và tiếp xúc với đồng bào dân tộc nên mình biết.

Tui thật sự phát hoảng vì tin này.Hồi tháng 4/ 2012,cởi con Daehan 120cc chở Bà xã có ghé Pleiku,thăm Hồ T'nưng.Chạy lang thang khắp nơi chỉ có 2 vợ chồng qua nhiều vùng hoang vắng.Rồi tháng 6/2012 theo 1 đoàn du lịch 2 Lúa cũng qua Pleiku,ghé T'nưng lần thứ 2;nhưng chẳng nghe cái vụ này.Ớn thiệt!

khẳng định với các bạn đây là tin vịt thôi
đó là thông tin của một số kẻ xấu có ý đồ chính trị đó, chứ thực tế làm gì có như vậy.

Đừng suy nghi cục mịch và ấu trĩ như thế bạn ag...mỗi nơi có độ dân trí khác nhau cũng ý thức khác nhau, đâu phải ở đâu cũng như vậy...chỉ có vài nơi thì như bạn nói, nhưng cũng có rất nhiều nơi thiện chí tình bản làng, tình anh em nên khi đi phượt ở đây chẵng có gì phải lo khi có trưởng đoàn hiểu được nơi sắp đến bạn ag. Đất Gia Lai không ghê sợ như bạn và mọi người tưởng tượng đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back