What's new

Câu chuyện cuối năm... nhớ về Tây Côn Lĩnh

Cuốn năm, xem lại các cung đã đi, bồi hồi trước những bức ảnh về Tây Côn Lĩnh, những vẻ đẹp, những nét hoang sơ, những cảm giác kỳ thú... xen lẫn những phút giây ngọt ngào cứ ẩn hiện...như những thước Fim xưa tràn về , lặng lẽ viết vài dòng về chuyến đi này vậy...

...hoa đào chiều muộn Tây Côn Linh..

Hoa mận khoe sắc...

…mùa xuân 2007, chúng tôi cũng đã từng thử chinh phục Tây Côn Lĩnh, đi từ hướng Hoàng Su Phì đi lên, 03 con Cào cào cũng ba gã trai phảI bỏ cuộc nữa đường khi không thể chinh chiến được đoạn đường khiêng xe…trở về trong cảm giác thất vọng. Nhưng chuyến đó chúng tôi cũng kịp chinh phục Tây Côn Lĩnh 2 trong đêm, tất nhiên không đẹp và hùng vĩ như Tây Côn Lĩnh 1…

…lần này, 02 con Cào cào cùng mấy chiếc Dream, Ware, Yamaha quyết tâm vượt qua được dãy núi huyền thoạI và trữ tình này…
Chúng tôi khởi hành ở Hà NộI vào mộI chiều cuốI tháng 6, cùng 8 thành viên và 05 xe gắn máy , chỉ có 01 thành viên nữ trong đoàn.

Hị hị... Bác Zuji hôm nay rỗi rãi có thời gian Viết bài nhỉ? Hôm thứ 3 định ra chuyến chiều. Sáng đã nhờ book được chỗ rồi. Thế qué nào bận chút việc, 12g30 chạy ra phòng vé, em bán vé xinh như Hàn cuốc lại bảo là tại anh ra sau 12g nên chỗ của anh bị chuyển cho người khác. Nghe xong đau hết cả diều. Thế là Tết này lại phải ăn Tết ở SG rồi hic... Giá mà giờ này có mặt ở ngoải anh em ngồi uống rượu thì vui nhỉ? :D

E có ý định vượt tây côn lĩnh mà chưa thực hiện được,năm nay nhất định sẽ đi cung này,khác các bác là đội e se đi bằng xe đạp,tiết kiệm được khoản thuê vác bác nhi???nghía ảnh xong máu đi luôn mà chưa bít khi nào lên đường được,lạnh lẽo thế này mà lên đó thì phê lắm đây???Khi nào e về bác cho e post ảnh vào topic của bác nha,tks bác trược

Hi

E có ý định vượt tây côn lĩnh mà chưa thực hiện được,năm nay nhất định sẽ đi cung này,khác các bác là đội e se đi bằng xe đạp,tiết kiệm được khoản thuê vác bác nhi???nghía ảnh xong máu đi luôn mà chưa bít khi nào lên đường được,lạnh lẽo thế này mà lên đó thì phê lắm đây???Khi nào e về bác cho e post ảnh vào topic của bác nha,tks bác trược

---------------------------------------------------

...Zậy hay rùi ...chừng nào đi cho mình gửi chai rượu cho các chú trồng rừng, không có các chú ấy, bây giờ chắc bọn mình sắp được năm đầu .... hic

Oki,khi nào đi e nhắn bác,chắc cũng nhanh thôi vì đầu xuân lên đó còn kịp ngắm tí sắc xuân,hoa mà nở hết roài thì lên đó phí công lắm,

Đi bộ thì khác gì leo Fan đâu,phượt bằng xe đạp đúng nghĩa đấy bạn ạ,đi bộ to chân lắm(chân đang đẹp)không đi đâu.

Uh,xem chân phai có phong bì với được xem đấy bác ạ,qua e nhé,nhớ là có phong bì:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,026
190,355
Latest member
789bet9vip
Back