What's new

[Chia sẻ] Cây cỏ ăn được thông dụng

congnguyenjx

Phượt tử
thân tặng anh chị em phuoter./
http://www.mediafire.com/view/?ydb7yuoy6y5spax
sách này mình mới tổng hợp từ internet một số cây cỏ ăn được thông dung. nội dung dựa vào cuốn Sinh tồn nơi hoang dã của tác giả Phạm văn Nhân. điểm khác biệt chính là hình màu dễ nhận biết hơn.
hi vọng giúp ích đựoc chút nào cho anh chị em. nhất là anh chị em hay xê dịch.
lần đầu làm còn chưa oke cho lắm mong anh chị em cho ý kiến.
thân

Cám ơn bạn đã có công sưu tầm và post lên đây cho anh em cùng xem nhé. Chắc là sẽ rất bổ ích cho anh em hay đi phượt rừng hay phượt hoang dã.
Góp ý đây:
1/ Cây chùm ngây chứ không phải trùm ngây.
2/ Nếu bài nào mình sưu tầm cất giữ từ internet thì mình cũng ghi nguồn lại để tác giả người ta khỏi tủi thân. :D
3/ Đây chỉ mới là sưu tầm thôi, sao bạn không cất công thêm một bước nữa là thêm dấu ấn của mình vào đấy nhỉ? Ví dụ như là hiểu biết, kinh nghiệm nhận biết riêng hoặc kiểu ăn mà bạn biết khác với những gì bạn đã sưu tầm được chẳng hạn. Hi vọng đấy là những món bạn đã "kiểm chứng" để bảo đảm an toàn cho anh em đi sau. hehe
Vài ý kiến nhỏ, mong bạn hoàn thiện hơn tác phẩm sưu tầm của mình.
Mến.

Cám ơn bạn đã có công sưu tầm và post lên đây cho anh em cùng xem nhé. Chắc là sẽ rất bổ ích cho anh em hay đi phượt rừng hay phượt hoang dã.
Góp ý đây:
1/ Cây chùm ngây chứ không phải trùm ngây.
2/ Nếu bài nào mình sưu tầm cất giữ từ internet thì mình cũng ghi nguồn lại để tác giả người ta khỏi tủi thân. :D
3/ Đây chỉ mới là sưu tầm thôi, sao bạn không cất công thêm một bước nữa là thêm dấu ấn của mình vào đấy nhỉ? Ví dụ như là hiểu biết, kinh nghiệm nhận biết riêng hoặc kiểu ăn mà bạn biết khác với những gì bạn đã sưu tầm được chẳng hạn. Hi vọng đấy là những món bạn đã "kiểm chứng" để bảo đảm an toàn cho anh em đi sau. hehe
Vài ý kiến nhỏ, mong bạn hoàn thiện hơn tác phẩm sưu tầm của mình.
Mến.

thanks bạn rất nhiều nhé,

dạo này hơi bận nên cái ebook làm không được chỉnh chu , thật xấu hổ :)

xin ghi nhận ý kiến.

sẽ sớm có bản đẹp cho các bạn.

:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back