What's new

CHƯƠNG TRÌNH GIAO LƯU ĐẠI GIA ĐÌNH NHÀ PHƯỢT tại VỊNH HẠ LONG ngày 24.08.2007

Status
Not open for further replies.
CHƯƠNG TRÌNH GIAO LƯU ĐẠI GIA ĐÌNH NHÀ PHƯỢT tại VỊNH HẠ LONG ngày 24.08.2007

Kính các bác Phượt gia

Ngày hôm nay, trong không khí phấn khởi (trước các thành tựu đổi mới của đất nước cũng như) của họ hàng nhà Phượt chúng ta, cũng là lần đầu tiên Diễn đàn tổ chức buổi giao lưu toàn thể các thành viên (có thể đưa cùng gia đình tham dự) tại một địa điểm du lịch nổi tiếng. Ban tổ chức CHƯƠNG TRÌNH GIAO LƯU đại gia đình Phượt Gia vào ngày 24.08.2007 tới đây xin trân trọng thông báo:

- Kính mời anh chị em đã, đang và sẽ là thành viên của Diễn đàn Phươt.com tham dự buổi dã ngoại, giao lưu vui vẻ được tổ chức tại du thuyền trên Vịnh Hạ Long (thay dự kiến ban đầu là tổ chức tại Cát Bà)

- Chương trình cụ thể:

1- Chiều 24.08, vào lúc 17h30' - 18h tập trung trước cửa Nhà Hát Lớn HÀ NỘI điểm danh quân số
2- Nghỉ đêm tại khách sạn dưới Hạ Long. Gửi xe tại Bãi Cháy.
3- Sáng ăn sáng, lên Du thuyền tham quan Vịnh Hạ Long
4- Ăn trưa trên du thuyền với các món ăn đặc sản biển, ngắm phong cảnh Vịnh Hạ Long và vùng phụ cận của Bái Tử Long
5- Chiều đổ bộ lên tham quan Khu du lịch Cát Bà
6- Ăn tối tại Cát Bà, sau đó xuống du thuyền ra Vịnh nghỉ đêm, bềnh bồng ngắm trăng khuya và sóng vỗ, uống rượu tán phét....
7- Ăn sáng tại du thuyền, tiếp tục đi tham quan Vịnh
8- Ăn trưa muộn tại Bãi Cháy và lên đường về Hà Nội lúc 15h ngày Chủ Nhật.

Phương tiện tham gia: Huy động tất cả số xe ô tô gia đình, nếu thiếu thuê thêm xe du lịch bên ngoài.

Kính mời anh chị em thành viên tham gia

Đang 3 ngày lại thành 4 ngày lúc nào thế này?! :T
Thế thì thôi em ở nhà vậy, tôi không có thời gian rảnh rỗi như các vị nhá!!!

:Dam :Dam :Dam

Thế thì thôi em ở nhà vậy, tôi không có thời gian rảnh rỗi như các vị nhá!!!

Này, ông xem lại đi, đi có 2 ngày thôi nhá :shrug:

Tối thứ 6 tập trung ở Nhà Hát Lớn và xuống Hạ Long ngủ. Ngày thú 7 và nửa ngày CN chơi ở Vịnh, tối CN về... Thế là có 2 ngày chứ đâu ra 4...

Định chạy làng hả, hay là vợ lại không cho đi :LL

Tối ngày 24/08 chúng ta nghỉ ở Bãi Cháy, sáng 25/08 lên tàu đi Vịnh, đêm 25/08 ngủ trên tàu, chiều 26/08 về HN.

Quả là chưa tốt nghiệp lớp 2 :LL :LL :LL

• Like
Reactions: pvc
Anh giao việc cho chú em Kua "chuyên bò ngang" nhận trách nhiệm đặt phòng khách sạn nghỉ một tối (ngày 24/08) cho anh chị em nhá.

Số lượng người đăng ký sẽ chốt hạ tối ngày 22/08. Theo anh nếu chú có số điện thoại của khách sạn Công Đoàn thì alo cho họ để mình đặt phòng, khách sạn này wiew cực đẹp, nhìn thẳng ra Vịnh, mà lại rẻ, phòng ốc sạch sẽ...

Tối ngày 24/08 chúng ta nghỉ ở Bãi Cháy, sáng 25/08 lên tàu đi Vịnh, đêm 25/08 ngủ trên tàu, chiều 26/08 về HN.

Lão Són không đi à? Buồn nhẩy, lão này đúng là vứt đi (NT)

em nhìn nhầm :LL đếm 4 cái này nên không để ý số ngày
=)) =)) =))

:Dam :gun :T

ơ! thế thì đi được ha ;)

Em cũng đặt gạch 1 xe 2 nhớn 1 nhỏ nhá. Nhà Chuối sao nhỉ ??????

Em đăng ký 2 suất nhé, (dù chưa chính thức lắm nhưng em sẽ cố gắng persuade :D )

Theo các bác em nên PM cho bác nào để đi nhờ nhỉ????;)

Huhu... Nhà em ở Hạ Long, lâu lắm rồi không về thăm bu. Mỗi tội hôm ấy em vẫn đang trong Sài Gòn mới đau cháu chứ! Thui, vào mua cái vé tour Tabalo đi Miền Tây tạm vậy.

Các bác cố gắng làm phát tắm biển ở bãi Ba Trái Đào, phê lòi mắt luôn, chỗ nước sâu 3 mét vẫn nhìn thấy đáy biển trong suốt, hôm nào số đỏ còn gặp cả Tây tắm tiên nữa... cứ gọi là...

• Like
Hòn Ba Trái Đào

Bãi Ba Trái đào ở đâu thế bác ơi :D ;;)

Ở ngoài vịnh Hạ Long bác ạ, các bác cứ hỏi lái tầu ai cũng biết. Hình như nó cũng gần Cát Bà (chính xác là phía Đông Nam đảo Cát Bà), vì đợt đấy đi bọn em đi bằng xuồng cao tốc, không biết đường vừa đi vừa hỏi lạc sang tận Cát Bà.

Nước ở đấy trong lắm. Lần ấy bọn em bơi loanh quanh từ hòn núi này sang hòn núi kia, đến lúc em mệt quá, sắp chết đuối rồi thì nhìn thấy đáy biển, sướng quá đứng suống mà mãi không thấy chân chạm đất, giơ hai tay lên cũng không thấy chạm mặt nước... ặc ặc... lại phải cố hết sức bơi tiếp, may cuối cùng cũng tới được bờ nên giờ mới post bài được thế này ạ.

Sau vụ chết đuối hụt cả bọn chơi trò vùi người xuống cát ngủ... Đang ngủ thì có 1 tàu du lịch cũng đỗ vào bãi 3 Trái Đào để tắm tiên... cả 1 tàu Tây xuống tắm tiên các bác ạ (NT). Bọn em nằm im xem Tây tắm tiên, phê lòi mắt.

Một ít thông tin search được:

Hòn Ba Trái Đào

Vị trí: Nằm gần đảo Cát Bà, cách cảng tàu du lịch hơn 22km về phía nam theo đường chim bay.
Đặc điểm: Có ba hòn núi nhỏ, cao 23m trông như ba trái đào tiên bị hoá đá.

Đây là một vùng biển vắng vẻ hoang sơ vì thế các khách du lịch mạo hiểm đi bằng thuyền phao tự chèo gọi là thuyền kayak thường chèo thuyền len lỏi quanh đây.

Theo truyền thuyết thì ngày xưa có một nàng tiên xinh đẹp trên Thượng giới đã đem lòng thương yêu một chàng ngư phủ ngày ngày chài lưới trên vịnh Hạ Long. Muốn cho người yêu cũng được bất tử như mình, nàng tiên khờ dại đã lấy trộm ba trái đào tiên mang xuống hạ giới cho người yêu. Ngọc Hoàng biết chuyện đã hoá phép làm ba trái đào tiên biến thành ba hòn đảo đá và từ đó đôi trai gái chẳng bao giờ có thể gặp nhau được nữa. Nhưng bây giờ các đôi tình nhân lại thích ra đây vì ở đó có các bãi tắm thiên nhiên tuyệt đẹp.

Từ cảng tàu du lịch, đi khoảng 10 giờ ca nô là tới bãi tắm Ba Trái Đào. Sở dĩ có tên Ba Trái Đào như vậy vì ở đây có ba bãi cát hình cánh cung quây quần ôm lấy chân đảo, hòn đảo ấy nhìn xa hệt như ba trái đào tiên. Thường bãi tắm này một ngày chỉ tắm được từ 2 - 3 giờ vì thời gian còn lại thuỷ triều nhấn chìm bãi cát, nhưng không vì thế mà du khách không đến nơi đây, ngược lại, hàng năm có hàng ngàn du khách tới đây tắm biển và chiêm ngưỡng vẻ đẹp thần kỳ của tạo hoá.

Last edited:
  • Like
Tuyệt , nghe đã hấp dẫn rồi...lần này mình ra 3 Trái Đào chơi nhé bác Hoàn? (NT) ;) (c) :D

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back