What's new

Chấm cho phượt tử nhập môn

ui, bác sontt thì nên làm hẳn quả 60cxs (ko nhớ chính xác viết thế nào) cho óach chứ!
@oldman, mấy con đấy dùng chipset gì vậy bác? bác tư vấn ko ngon là ko uống bia với bác đâu :)

Nó đây GPSMAP 60CSx

GPSMAP 60CSx Features:

* New high-sensitivity WAAS-capable GPS receiver by SiRF
* Built-in quad-helix receiving antenna with remote antenna capability
* Unit dimensions: 2.4” W x 6.1” H x 1.3” D
* Display: 1.5” W x 2.2” H, 2.6”-diagonal, 256-color, transflective TFT (160 x 240 pixels)
* Weight: 7.5 ounces with batteries (not included)
* microSD card slot allows for storage of optional MapSource detail (64 MB microSD included)
* LED backlit display and keypad
* Battery life: up to 18 hours using two AA alkaline batteries
* Includes a built-in Americas autoroute basemap with automatic routing capabilities, including highways, exits, and tide data (U.S. only)
* Internal memory is preloaded with a marine point database
* 1,000 user waypoints with name and graphic symbol; 50 reversible routes
* Position formats include Lat/Lon, UTM, Loran TDs, Maidenhead, MGRS, user grid, and more
* Audible alarms for anchor drag, arrival, off-course, proximity waypoint, and clock
* Large-numbers option for easy viewing; dual-position display mode
* Trip computer provides odometer, stopped time, moving average, overall average, total time, max speed, and more
* Navigation instructions can be shared with repeaters, plotters, and autopilots using NMEA protocols through the dedicated serial port.
* 10,000-point automatic track log; 20 saved tracks (500 points each) let you retrace your path in both directions
* Built-in celestial tables for sun and moon calculations and the best times to fish and hunt
* Compatible with most MapSource products including BlueChart, City Navigator, U.S. TOPO 24K, U.S. TOPO, and Recreational Lakes with Fishing Hot Spots
* Water resistant: IEC 60529 IPX7 standards

Giá ở đây nhé

OK, chủ nhật tuần sau tổ chức quả chấm Gia lâm (giáp Hưng yên) nhé?

Mà đã có đồ chưa mà đòi chấm?

up cái này để ông CVN nhớ mà thực hiện nhá
:D

up cái này để ông CVN nhớ mà thực hiện nhá
:D
Trời, có biết đâu là các bác cũng máu mê đi chấm. Em ra HN kỳ này cố lượm lặt mấy cái chấm miền Bắc mà chẳng ai hứng thú đi cùng cả nên cứ nhặt nhạnh một mình.Thứ Bảy vừa rồi em chấm cái ở Nga Sơn - Thanh Hoá, cũng vui. Các bác có đi chấm đâu nữa thì rủ rê em nhé

Chấm tại Nga Sơn

Thứ Bảy vừa rồi em chấm cái ở Nga Sơn - Thanh Hoá, cũng vui. Các bác có đi chấm đâu nữa thì rủ rê em nhé
Trời, thế àm bác không hô để hội "mon men" Nhựa và Chuối đi cùng.

Hay là bác đi tiếp cái 21N-105E ở Đà bắc Hòa Bình đi, đi xem tắm suối.

PS: ở Nga Sơn chị chủ nhà có mừng không? Năm 2003 chị ấy tự dưng thấy 2 cô cậu Tây (người Đức) xộc vào vườn nhà mình đo đo đạc đạc, chả hiểu mô tê ra sao. 3 năm mới mới được đón đoàn thứ 2 (toàn ta) xộc vào lần nữa, lần này mới vỡ ra đôi chút... (http://confluence.org/confluence.php?id=2837) (c) . Lần này chị ấy có kể chuyện gì mới cho bác nghe ko?

Last edited:
Trời, thế àm bác không hô để hội "mon men" Nhựa và Chuối đi cùng.

Hay là bác đi tiếp cái Đà bắc Hòa Bình đi, đi xem tắm suối.

Bạn Ducko đi chấm Đà Bắc roài, nhưng chắc không được xem tắm suối như bác cvn hehe :))

Hình như bạn Ducko có ý định đi chấm Tuyên Quang hoặc Bắc Cạn đấy, bác nào thích thì tham gia ạ.

Đi chấm Tuyên quang đi các bác, dưng mà chờ trời dịu đi chút đã ko thì tèo

Em cũng nghĩ thế, trời này nắng nóng lắm, đi biển thôi, chấm mút thì nghỉ cho khỏe :LL

Em cũng nghĩ thế, trời này nắng nóng lắm, đi biển thôi, chấm mút thì nghỉ cho khỏe :LL
Mình đi tắm biển đi virgo ơi (c) (wait) (wait)

Đà Bắc đây ạ:

Tuyên Quang :

Bắc Kạn:

Em dự định sẽ lượm dần từng em, "Sẽ nhắp dần vơi vơi từng chén / Sẽ ca dần den dén từng thiên / Liên âm đối ẩm đòi phen"... Em vẫn lọ mọ lượm chấm bằng xe máy, nêu thời tiết tốt (không mưa) thì chấm Tuyên Quang (hay Bắc Kạn) có thể cưa trong một ngày, sáng 6h đi, chiều 6h về đến nơi như em đã đi Đà Bắc và Nga Sơn. Cuối tuần này em vào SG nên không đi được, nếu không gì thay đổi thì cuối tuần sau ta làm một phát.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back