What's new

Chấm Quảng Bình : Kẻ gỗ là đây mong đợi ngày nào

Status
Not open for further replies.
Sorry các Đại vương là tại hôm qua em sử dụng máy ở Hà Tĩnh font nó thế , em nhìn thì không sao vậy mà thành ra mật mã ....

Kết quả trinh sát tiền trạm em để Chỉ huy trưởng báo cáo .

Tình hình là chúng em trinh sát thì ít, ăn uống thì nhiều . Hôm qua toàn chuẩn bị tư liệu cho Ẩm phượt .

Tiểu đội trưởng Trinh sát giờ này chắc còn đang đi rửa xe :))

Sorry các Đại vương là tại hôm qua em sử dụng máy ở Hà Tĩnh font nó thế , em nhìn thì không sao vậy mà thành ra mật mã ....

Kết quả trinh sát tiền trạm em để Chỉ huy trưởng báo cáo .

Tình hình là chúng em trinh sát thì ít, ăn uống thì nhiều . Hôm qua toàn chuẩn bị tư liệu cho Ẩm phượt .

Tiểu đội trưởng Trinh sát giờ này chắc còn đang đi rửa xe :))

Phù , tận 01.45 AM tớ mới mang xe của bác HBQUANG về nhà bác ấy
té ra Đại Vương HK và Ducko bỏ bom tớ, bắt tớ đưa từng người zìa và đi trả xe, may mà sáng nay Bác HBQUANG bố trí cậu lái xe đi rửa xe và lắp lại cái dây điện câu đèn gầm
Xin cám ơn tấm thịnh tình của bác HBQuang với AE tiền trạm!

Tình hình Chấm Mút , tớ sẽ có bài repost chi tiết khi zìa tới SG
nay gửi tạm cái Tracklog và vài tấm ảnh đặng các bác cập nhựt cho nóng sốt!!!

chỗ dừng xe gần chấm nhứt cách chấm
chấm bây giờ sẽ nằm bên trái của hình này , khỏang cách từ đây theo đường chim bay GPS báo là 5.2 km

nếu địa hình này thì các bác chén ngon. Em vẫn nhắc các bác nhớ mang nhiều nước nhé :), nếu cẩn thận thì cho đường gluco, chanh + 1 ít muối vào.
Giá mà được đi cùng các bác.

nếu địa hình này thì các bác chén ngon. Em vẫn nhắc các bác nhớ mang nhiều nước nhé :), nếu cẩn thận thì cho đường gluco, chanh + 1 ít muối vào.
Giá mà được đi cùng các bác.

Cố gắng chăm ngoan để xin visa chứ, chấm "origin" đấy :))

Ducko viết lúc 13:03 ngày 04/06/2007
[br]Lại nói tiếp về đoàn người ngựa đi về miền Viễn Tây. Chạy đến quá nửa đêm thì vào đến Hồng Lĩnh, đoàn người lao ngay vào Thái Hotel, nơi dự định sẽ là điểm tập kết của cả hai cánh quân. Mặc dù Đại Gia đã gọi điện báo trước, hẹn hò với các em Mùi, Mẫn, thế nhưng khi đến nơi đoàn lại nhận được một sự đón tiếp thờ ơ, không xứng tầm. Không hề có thảm đỏ, không nhã nhạc, không WiFi... Đại Vương điên tiết chửi cho một trận rồi đùng đùng dẫn quân xuôi về phương Nam hơn 40 dặm hạ trại.
Bốn kẻ như bốn anh em nhà Dalton, khuya lơ khuya lắc lượn lờ quanh thị trấn Hà Tĩnh dò la và cuối cùng lực được một khách sạn có vị trí tuyệt vời: ngay đối diện Kho bạc nhà nước. Chuyện đêm hôm ấy bốn anh em Dalton đã đào hầm băng qua đường, dùng thuốc nổ phá két sắt lấy tiền như thế nào thì Ducko không thể kể lại vì nó thuộc vào loại bí mật sống còn.
Sáng sớm hôm sau bốn anh em điểm tâm bằng món chim bồ câu hầm đậu xanh và hạt sen. Chung quanh món ăn này cùng với giá cả của một số đặc sản khác có nhiều tình tiết hay ho, sẽ liệu dịp mà bật mí cùng mọi người Chúng tôi mất thêm một khoảng thòi gian buổi sáng cho chuyện tìm và download bản đồ tôp 1/50k vì đã quên không mang theo. Cuối cùng cũng xong và lên đườn trực chỉ Kỳ Anh....

Duck
------------------------------------------------------------
Hehe!
tớ hổng có nhiều thời gian writing, nhưng để đáp ứng tính thời sự, mạn phép minh họa bài viết cùng Ducko ạh!

Món Chim Cháo đây ạh!

Lần trước đi Lào, cũng cái cảnh rừng rậm rạp, hun hút như thế này, cũng cái cảnh mưa gió to, nước suối dâng nhanh và chảy cuồn cuộn. Nhóm tìm đường trở về hốc hác, mệt, ướt và lạnh được ăn cháo gà.

Lần này chưa đi các bác được ăn cháo chim, mà chim chắc là bay xa hơn gà nhể.

Tiếp theo thế nào các phượt tử kể tiếp đi chứ nhẩy?

Tóm lại là vẫn cách Chấm 5,2km mà đường rừng và địa hình chỗ đó khó đi lắm.
Em có hỏi mấy ông Biên phòng, họ khuyên nều muốn vào vùng đó thì nên đi ven suối, đồng thời thuê 2 người chuyên đi rừng (200K/ngày/người) dẫn đường và phát cây. Theo cách đó thì nên đi từ hướng ga Tân Ấp, dọc theo khe Net.

Có bác nào định đi nghỉ mát ở Quảng Bình thì cố thêm ra gần cầu Hiền Lương, có bãi tắm Cửa Tùng khá đẹp mà đồ ăn lại rẻ.
Vừa ghé ngọn Hải Đăng ở Mũi Lay, thăm địa đạo Vĩnh Mốc

Và cái chính là xơi lại cái Chấm 17N 107E
Tranh thủ đi trước mùa mưa lũ bắt đầu từ tháng 9 các bác ạ.

Tóm lại là vẫn cách Chấm 5,2km mà đường rừng và địa hình chỗ đó khó đi lắm.
Em có hỏi mấy ông Biên phòng, họ khuyên nều muốn vào vùng đó thì nên đi ven suối, đồng thời thuê 2 người chuyên đi rừng (200K/ngày/người) dẫn đường và phát cây. Theo cách đó thì nên đi từ hướng ga Tân Ấp, dọc theo khe Net.

Có bác nào định đi nghỉ mát ở Quảng Bình thì cố thêm ra gần cầu Hiền Lương, có bãi tắm Cửa Tùng khá đẹp mà đồ ăn lại rẻ.
Vừa ghé ngọn Hải Đăng ở Mũi Lay, thăm địa đạo Vĩnh Mốc

Và cái chính là xơi lại cái Chấm 17N 107E
Tranh thủ đi trước mùa mưa lũ bắt đầu từ tháng 9 các bác ạ.

Hay nhứt là bác xơi cái chấm 17N 107E vào ban đêm
bác cừ thiệt
tụi em đi chấm mà cứ thấy ông mặt giời xuống núi là lo cuống quít ra khỏi rừng cho kịp

nhớ có lần đi lạc ban đêm trong rừng Bình Phước ( gần biên giới Cambot) giờ nghĩ lại còn sợ!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back