What's new

Chấm Quảng Bình : Kẻ gỗ là đây mong đợi ngày nào

Status
Not open for further replies.

Có thêm định hướng để so sánh cung đường nên đi. Theo bản đồ Topo của Goog thì địa hình đi theo khe Nồi Rang là có vẻ ổn hơn theo đường mòn sẵn có. Việc đi dọc suối ở khu vực này là khả thi trên cơ sở khảo sát và kinh nghiệm người đi rừng.
3-4h chiều là đoàn từ SG đến nơi, chuẩn bị vài món đồ xong là lên đường thôi.

Sau đứng 1 tuần chuẩn bị thì hành trình thứ hai cũng đã diễn ra. Đoàn có 6 người gồm 2 gái SG, 3 zai SG và "hắn". Ah, thêm 2 thanh niên dẫn đường nữa.

So với chuyến Tiền trạm thì quãng đường vượt rừng băng suối nhiều hơn hẳn. Đoàn đi cũng phải nghỉ lại trong rừng 1 đếm. Vậy mà cái Chấm vẫn nằm đó im lìm trên sườn núi và tự vây bọc mình bằng nhiều lớp cây rập rạp, gai góc.
Chuyến đi này dù đã phải thay đổi tính chất thành "mẹ thành công" nhưng cũng có giá trị như một chuyến khảo sát khá triệt để.
Theo như bản đồ thì các bác có thể thấy rõ hành trình và các dự kiến cho phương án tiếp cận lần tới.

Có lẽ em xin không Quote bài viết và hình ảnh sang đây, nhưng mời các bác sang bên CaravanViet.com ngó hành trình vừa rồi của chúng em.

@Big: Mình luôn theo dõi chuyến đi và cũng đã biết tin. Cái chấm vẫn còn đó, cái chân vẫn còn đau. Khi nào Big thu xếp được, bọn mình tiếp tục "câu chuyện Quảng Bình" nhé! Thân.

Vừa lập cái Tracklog đường Xuyên Á, tuy là cách Chấm có 5km đường chim bay nhưng xem chừng đường này vẫn không ngắn hơn được là mấy.
@Bác BM: Bác có định làm thêm 1 chuyến trước khi dự SN 4 tuổi không đấy?

Re: Chấm Quảng Bình : Kẻ gỗ là đây mong đợi ngày nào

Hôm nay mơi vào và thấy bài này.Cảm giác của em bây giờ vẫn muốn được thử lại với " em nó " .Tuy không thể đặt chân đến Chấm nhưng em cũng học được nhiều điều hơn và cũng có nhiều kỉ niệm với chấm này.

Xét cho cùng thì có lẽ đi theo "Lựa chọn 2" là hợp lý hơn cả. Các bác nào đi chuyến hôm đó thì sẽ nhớ cái điểm ace mềng chờ poster đi cất nồi niêu, đó chính là đường sang nhánh suối để đi tới vị trí "Lựa chọn 2".

Bạn Big này lòng vẫn vấn vương? để mình giúp bạn 1 tay, lọ mọ nghiên cứu TOPO, đề nghị thử cái trail để đến đó nhé! Thời gian nào trong năm thì thuận lợi hả bạn Big?

30/04 là có vẻ được đấy bác BM ah! Ngủ ở nhà dân 1 ngày, ngủ trong rừng 1 ngày, về ngủ Đồng Hới ngày nữa là ngon lành!

30/04 là có vẻ được đấy bác BM ah! Ngủ ở nhà dân 1 ngày, ngủ trong rừng 1 ngày, về ngủ Đồng Hới ngày nữa là ngon lành!

OK! Mình sẽ đề nghị đường đi dựa trên kinh nghiệm leo núi sao cho tối ưu giữa quãng đường và sức! Sẽ trao đổi thêm với Big!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back