What's new

Chấm Sơn La - Mong manh ký

(Dành cho những bạn chưa Chấm mút bao giờ hoặc chưa coi Chấm là Ý nghĩa của cuộc đời)

Các bạn sẽ tự hỏi (hai CHẤM) đi CHẤM là sao nhỉ, có ghê gớm lắm không (CHẤM hỏi)
Xin thưa (hai CHẤM) Thường thôi (CHẤM than) :shrug:

Tưởng gì, đi Chấm ấy mà, là cứ hùng hục đu dây trèo lên cả cái sườn núi trọc lông lốc, trơn tuồn tuột (CHẤM phẩy) rồi chui vào rừng tre trúc (mén ni mén ni bam bu t-ri), rồi phát cây dọn đường, rồi luồn rồi lách, rồi lại đu dây, lúc thì thở phì phò nhịp nhanh dồn dập, lúc lại thở hiu hắt (CHẤM phẩy) rốt cuộc lên đến đỉnh chứ gì (CHẤM phẩy) rồi tự dưng xúm xít quanh 1 cái điểm vu vơ nào đấy, xoay tròn, phấn khích, hua tay hua chân, khấn khấn bái bái, rồi reo hò này nọ (CHẤM phẩy) thế thôi, rồi lại hì hục leo xuống cho bằng được, trượt theo rãnh thả tre luồng (có đứa xui là trượt bằng mông cho nhanh, rõ vớ vẩn, mông người ta để dùng vào việc khác chứ :T :T ). Túm lại chỉ vớ va vớ vẩn thế thôi :shrug:

Lưu ý: Các bạn nào dự định đi Chấm, cần mang theo Hạt cơ bản. Tác dụng: để dọa các Chấm-er khác (công nhận, sợ kinh!) (NT)

(beer)

Một loạt tay súng khủng mà cấm có được tấm hình nào chia sẻ với anh em ở nhà là sao?!

Em xin bổ sung vào bài "Hạt cơ bản" của chị Imim rằng, nếu ai thấy mình thiếu tố chất "Mong manh" thì không bao giờ nên "Đi chấm!!!"

:D:D:D

Tý nữa post bài "Hạt cơ bản" phục vụ các bạn chưa "Đi chấm" bao giờ nhá :D

15-Mar-2008 -- This is my third confluence and 21N104E in Son La province is really challenging us as we acknowledge that there were two groups in Vietnam has visited 21N104E however no topic, track log or pictures relating to this been posted.

We are all member of Vietdu Forum (www.vietdu.com) and all are the confluence hunters. Most of us have been visiting more than two confluences. As mentioned, 21N104E located in Sonla and by GPS report, the confluence is about 188 km away from Hanoi City however the traveling route shall take us more than 400km to get to the confluence.

Leaving Hanoi with 10 persons on 2 SUV, we are equipped with 6 walky talky, several GPS receiver and personal belongings for two day trips. Departure at 7 am from Hanoi, it took us 4 hours to get Moc Chau Town due to a really bad weather condition during the traveling . Moc Chau Town is almost half way to the confluence therefore we stopped for Lunch and break. (Chờ nghĩ tiếp :D)

Đề nghị các "Mong Manh Kụ" cho ý kiến để em nặn tiếp :H

Các thành viên xuất phát rất hào hứng và đầy khí thế, léo nhéo bàn bạc kế hoạch cả trên xe ô tô qua bộ đàm. Những vòng bánh xe lăn hối hả trên mặt đường trải nhựa phẳng lỳ, quanh co giữa các sườn núi xanh thẳm. Chẳng mấy chốc đã vượt qua thung lũng Mai Châu chìm ngập trong mây mù. Qua Pà Kò, Loóng Luông, Bó Nhàng, mận đã ra lá xanh mê mải, quả lấp ló sau tầng lá, hoa đào tưng bừng khoe sắc. Năm nay lạnh, Tết về muộn quá, có lẽ hiếm có nơi nào ở Mộc Châu lại có vườn đào đẹp lộng lẫy như đoạn đường quanh xã Loóng Luông.

:LL :LL :LL

Giờ đến đoạn post ảnh dịu dàng, mong manh và cả băm băm bổ bổ ở Vườn đào :D

Một loạt tay súng khủng mà cấm có được tấm hình nào chia sẻ với anh em ở nhà là sao?!

Lần nào chả vậy sao bạn cứ thắc mắc mãi thế, đem đi doạ thôi mà;) ;) ;)
Ps: đừng hỏi các bạn ấy ảnh trong các cuộc đi tiếp theo nữa nhé ;) ;) ;)

Hàng khủng nhường hàng lởm thôi mấy bác ạ (c)

Dừng chân ở Loong' Luông

Mù sữa

Còn đây, này thì mận với chả đào:

Vườn hồng đã có ai vào hay chưa?

Xem ra, vườn hồng có lối mà chưa ai vào :LL

P.S: Đến lượt mấy bạn dịu dàng post ảnh đi nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,134
Latest member