What's new

Chào Cố Đô Hoa Lư 11,12/06/2011

Status
Not open for further replies.
Một mùa hè đang tới rồi , nhà nhà người người đang lên kế hoạch đi biển : em lên cái plan nhẹ nhàng khởi động cho 1 mùa hè nắng cháy : tuyển xế (8x :D ) đẹp trai cao to , ôm : be bé thôi k cần cao to ạ :)) .
Ngày 1 ( 6h30 ngày 11/6 tập trung ở : ... )
Sáng: xuất phát từ HN - NInh Bình khoảng 2h ( 90 km).

+ Sáng đi Bái Đính và Đền vua Đinh vua Lê , chiều đi Tràng An, đi Tràng An mất gần 3h .
Chiều tầm 5h, 6h về nhà thờ đá Phát Diệm ( ăn uống nhà hàng, nghỉ ngơi khách sạn luôn nhé :). ( theo cơ sở địch ở Kim Sơn báo về là buổi tối ở nhà thờ Phát Diệm khá đẹp và rượu Kim Sơn thì ... :D
Tối : lượn lờ thị trấn, cafe cà pháo, karaoke( tùy chon : đan quạt thủ công mỹ nghệ truyền thống :>< )
Ngày 2:
Sáng: ngắm nghía cái nhà thờ Đá ,chụp choach + mua đồ mỹ nghệ bằng cói về làm kỷ niệm (ở đây có làng nghề thủ công mỹ nghệ đan cói mọi người có thể chụp ảnh ở đây),
Trưa: đi măm măm + nghỉ ngơi xong đi Tam Cốc Bích Động
Chiều: tham quan Tam Cốc Bích Động. tầm 5h về HN.
Trong địa phận các địa danh trên còn có nhiều đền khá đẹp , nếu còn thời gian sẽ đi xen vào khoảng thời gian ăn uống nghỉ ngơi:
P/S : mấy địa danh trên ai k biết lên google nhé :>< toàn chỗ đẹp thôi ! sẽ có 1 buổi off nhẹ nhàng trước khi đi ạ !
À quên chi phí dự kiến : 400-500k ạ

Last edited:
Re: Chào Cố Đô Hoa Lư !

Chả thấy cái chỗ đánh dấu đã chốt đoàn chỗ nào :) mọi người đặt gạch nhanh k hết chỗ ạ !

Chị đăng ký 1 suất - ôm bé nhỏ ^^.
Với thêm 1 suất dập dòm dòm nữa, cứ để đấy, chốt sau.
Còn tuyển xế cao to đi để cho ôm bé này ngồi sau khỏi bay mất.

Thế bạn định đi vào lúc nào đây? Mình đọc đi đọc lại mà chẳng thấy ngày, (NO)

@Bạn đá cuội: thời gian là 11,12/06/2011.
He he, lập thớt cơ đấy. Hóng hớt thêm bò nào đẹp trai thì quyết đu theo :)

Đổ ... cát 2 đống nhé :D..
Ông Mạnh bổ sung thêm ngày giờ khởi hành vào luôn đi ...(nhìn cứ như 2h xuất phát vậy :()

Đề nghị bạn chủ thớt đưa ra ngày giờ cụ thể của chuyến đi này nhé, bạn nên đọc qua quy định của box khi lập một topic tìm bạn đồng hành.

Đề nghị bạn chủ thớt đưa ra ngày giờ cụ thể của chuyến đi này nhé, bạn nên đọc qua quy định của box khi lập một topic tìm bạn đồng hành.

Bác sửa hộ em thêm cái ngày tháng bên ngoài topic với em chả biết sửa chỗ nào :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back