What's new

[Đã hủy] Chào Fansipan - Chào 2012 ( tối 30/12 - 2/1/2012 ) .

Status
Not open for further replies.
Chào cả nhà :D
Mình ấp ủ dự định đón năm mới trên Fansipan từ lâu zồi nhưng chưa có cơ hội thực hiện :(. Tết dương lịch năm nay mình quyết chí thực hiện bằng được ước mơ ấy >"<.
Vì chưa leo Fan bao giờ nên mình định leo cung : Sín Chải - Trạm Tôn.
Lịch trình cụ thể như sau ( Mình đã tham khảo các đoàn đi trước ).
Ngày 0 ( tối thứ 6 - 30/12):
Tập trung ở Ga Hn lên tàu lên Lào Cai.
Ngày 1 ( tối thứ 7-31/12):
Khoảng 4h đến Lào Cai, sau đó bắt xe lên Sapa.
Khoảng 6-7h bắt đầu chinh phục đỉnh Fansipan.
Tối ngủ ở 2.800m.
Ngày 2 (tối CN-1/1 ):
Đến đỉnh lúc gần trưa :D nghỉ ngơi , mở Sâm panh ăn mừng trên nóc nhà Đông Dương.;)
Chiều xuống núi bằng đường Trạm Tôn.Nghỉ ngơi ăn uống ở Sapa.
Ngày 3 (thứ 2 - 2/1):
Thuê Xe đón bình minh ở đèo Ô Quy Hồ (cái này có thể thay đổi :D ).
Sau đó lên tàu trở về HN .
Kinh phí dự trù như sau :
-Tàu 2 chiều : 380.000/1 người ( giường nằm là 650.000 nếu nhà mình có điều kiện;) ).
-Tour leo Fan : 1.350.000/ 1 người.
-Thêm ăn uống, ngủ nghỉ tất tần tật vào khoảng 2tr3 /1 người.
Mình tính đoàn tầm 20 người đổ về là đẹp.
Liên Lạc : 01276.378.999, nếu liệc lạc vào buổi sáng thì các bạn SMS thôi nhé , mình vẫn còn đi học .
Face : Munsu Park ( Vương Nguyễn )
Mọi người cứ vào ném gạch, ném đá thoải mái ạ ,vì mình đi lần đầu nên chưa có kinh nghiệm.
P/s : Mình chưa leo Fan lần nào nên rất mong các bạn ủng hộ .lịch off và Trekking mình sẽ thông báo sau.
( Đoàn mình đc* bác Lý A Sáng hỗ trợ các khoản test thể lực + kinh nghiệm đi lại + giấy phép leo Fan +....bác Sáng là người có uy tín và trách nhiệm nên a e có thể yên tâm giờ giấc và các công tác khác :D ).

Last edited:
Cậu ơi cậu định test thể lực bao giờ, thế nào, thông báo cái lịch chi tiết cụ thể để tớ sắp xếp đăng kí với nhé, hi hi
Mình zới bác Sáng đang phân vân giữa tam đảo và tây Yên Tử. Chắc tầm đầu tháng 12 bạn ạ, nếu ai muốn đặt gạch hoặc đang dập dòm thì mọi người nên tự tập thể lực ngay bây giờ. Mỗi ngày chỉ cần tập đứng lên ngồi xuống và chạy bố 3km hoặc tập leo cầu thang là ok.

Ôi thấy nhà nhà leo Fan cháu cũng háo hức lắm nhưng chả biết mình có leo đc không, muốn chạm tay vào mây quaaaaaaaaaaaaaaaaa :) Có rì các bác cứ báo lịch, cháu sắp xếp được là cháu đi ngay, hehe. Nick cháu là minhchungmottinhyeu2811, mail thì thêm yahoo.com là ok. Cháu chưa phượt thực sự lần nào, rất mong đc cùng tham gia và giúp đỡ :)

Vì chưa biết có thể sắp xếp công việc không nên cho mình đặt nửa gạch nhé.
Mình là Lan Anh
SDT: 0906.260.989
Có gì bác cứ báo cho em nhé. Thanks

Bạn cho mình đặt nửa viên gạch nhé.
Mình là Phương, tel 0127 221 0698, có gì hóng tin của bạn, thanks!

Tập thể lực thì các bác cứ tập đeo ba lô, đứng lên ngồi xuống, đeo ba lô đi bộ hoặc tập chạy bộ. Các bác cứ chạy bộ liên tục được 30' hoặc 6-8km liên tục e đảm bảo các bác có thể chạy lên đỉnh Fan chứ chả phải leo (theo đường Trạm Tôn thôi nhá :D)
Còn trek thì e nghĩ cứ chọn Tam Đảo, Hàm Lợn mà chiến, mỗi cung 1 lần là ok :)

Thông Báo Cả Nhà : Vì 1 số lí do cá nhân , mình không thể làm lead cung này đc* nữa, rất xin lỗi và hẹn cả nhà 1 dịp khác. Mình đăng lên cho mọi người biết và sẽ gỡ bỏ topic trong hôm nay. Thank mọi người đã ủng hộ :D

Chào cả nhà :D
Mình ấp ủ dự định đón năm mới trên Fansipan từ lâu zồi nhưng chưa có cơ hội thực hiện :(. Tết dương lịch năm nay mình quyết chí thực hiện bằng được ước mơ ấy >"<.
Vì chưa leo Fan bao giờ nên mình định leo cung : Sín Chải - Trạm Tôn.
Lịch trình cụ thể như sau ( Mình đã tham khảo các đoàn đi trước ).
Ngày 0 ( tối thứ 6 - 30/12):
Tập trung ở Ga Hn lên tàu lên Lào Cai.
Ngày 1 ( tối thứ 7-31/12):
Khoảng 4h đến Lào Cai, sau đó bắt xe lên Sapa.
Khoảng 6-7h bắt đầu chinh phục đỉnh Fansipan.
Tối ngủ ở 2.800m.
Ngày 2 (tối CN-1/1 ):
Đến đỉnh lúc gần trưa :D nghỉ ngơi , mở Sâm panh ăn mừng trên nóc nhà Đông Dương.;)
Chiều xuống núi bằng đường Trạm Tôn.Nghỉ ngơi ăn uống ở Sapa.
Ngày 3 (thứ 2 - 2/1):
Thuê Xe đón bình minh ở đèo Ô Quy Hồ (cái này có thể thay đổi :D ).
Sau đó lên tàu trở về HN .
Kinh phí dự trù như sau :
-Tàu 2 chiều : 380.000/1 người ( giường nằm là 650.000 nếu nhà mình có điều kiện;) ).
-Tour leo Fan : 1.350.000/ 1 người.
-Thêm ăn uống, ngủ nghỉ tất tần tật vào khoảng 2tr3 /1 người.
Mình tính đoàn tầm 20 người đổ về là đẹp.
Liên Lạc : 01276.378.999, nếu liệc lạc vào buổi sáng thì các bạn SMS thôi nhé , mình vẫn còn đi học .
Face : Munsu Park ( Vương Nguyễn )
Mọi người cứ vào ném gạch, ném đá thoải mái ạ ,vì mình đi lần đầu nên chưa có kinh nghiệm.
P/s : Mình chưa leo Fan lần nào nên rất mong các bạn ủng hộ .lịch off và Trekking mình sẽ thông báo sau.
( Đoàn mình đc* bác Lý A Sáng hỗ trợ các khoản test thể lực + kinh nghiệm đi lại + giấy phép leo Fan +....bác Sáng là người có uy tín và trách nhiệm nên a e có thể yên tâm giờ giấc và các công tác khác :D ).
Mình thấy : Bác lý A Sang lo được ((giấy phép leo Fan )
Có phải đoàn bác Lý A Sang vừa đi đoàn 11/11/11 không do A Toa tổ chức không ạ ,
Nếu đúng thì các bác lưu ý : đi Fan không đi được tự do đâu băt buộc qua một công ty tại sapa và phải có hợp đồng với Vườn Quốc Gia.
Vừa rùi đoàn bác A Sang đi được là do bên em đứng đằng sau cung cấp giấy leo Fan đó (nể A Toa phục vụ cty mình lâu năm mới cho 1 tờ giấy đăng ký đi Fan đấy)

Thông Báo Cả Nhà : Vì 1 số lí do cá nhân , mình không thể làm lead cung này đc* nữa, rất xin lỗi và hẹn cả nhà 1 dịp khác. Mình đăng lên cho mọi người biết và sẽ gỡ bỏ topic trong hôm nay. Thank mọi người đã ủng hộ :D

Có ai thay thế cho chủ topic làm lead vụ này chưa vậy? Nếu không để mình tạm khóa lại cho tới khi có 1 ai đó đứng ra nhận tổ chức cung này nhé. Thời hạn sẽ là 24h.

Mình thấy : Bác lý A Sang lo được ((giấy phép leo Fan )
Có phải đoàn bác Lý A Sang vừa đi đoàn 11/11/11 không do A Toa tổ chức không ạ ,
Nếu đúng thì các bác lưu ý : đi Fan không đi được tự do đâu băt buộc qua một công ty tại sapa và phải có hợp đồng với Vườn Quốc Gia.
Vừa rùi đoàn bác A Sang đi được là do bên em đứng đằng sau cung cấp giấy leo Fan đó (nể A Toa phục vụ cty mình lâu năm mới cho 1 tờ giấy đăng ký đi Fan đấy)

Xin cảm ơn bạn,,,, NẾU ĐÚNG LÀ vừa rồi bạn giúp mình leo Fan,,,

Tết dương này mình đưa cả trăm người đi Fan....MÌNH SẼ TỰ LO cám ơn bạn 1 lần nữa

Xin cảm ơn bạn,,,, NẾU ĐÚNG LÀ vừa rồi bạn giúp mình leo Fan,,,

Tết dương này mình đưa cả trăm người đi Fan....MÌNH SẼ TỰ LO cám ơn bạn 1 lần nữa
Giờ em mới biết là Leo Fan nhiều thủ tục thế . Còn phải qua 1 công ty tại SaPa cơ . Hội nhập mà lại chơi độc quyền à ? Hình như hôm nay gió mùa đông bắc về , trên sapa chắc lạnh lắm . ( Miễn trung gian sapaTravel nhé ).
Bác Sáng : Lo cho cả 111 người đi bác . Làm quả hoành tráng nhớ đời . Đội CCCP nhà em có mấy đồng chí đang hóng leo Fan . Có gì bác cho em gửi 50 chục đồng chí nhé . Thank bác Sáng nhiều nhiều .

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back