What's new

Chào Fansipan nhân dịp ngày quốc khánh 2/9/2011

Hi các bạn!
Chắc có một số bạn đã được leo nóc nhà Đông Dương - Fansipan và một số bạn chưa đi. Nên mình làm topic để mọi người chúng ta cùng quyết 1 chuyến leo Fansipan các bạn nhé !

Tuyến đi 2 ngày 1 đêm. Trạm tôn - Trạm tôn. Về Sa Pa nghỉ 1 đêm.

Đề nghị: Những ai đăng ký đi tuyến đường này hãy để lại những thông tin liên lạc (chat, mail và đặc biệt là số điện thoại liên lạc) để mình tổng hợp và tổ chức offline cùng mọi người sớm. Mọi người tâm huyết và nhiệt tình nghiêm túc thực hiện ngay từ đầu giúp mình vấn đề nhỏ này để đoàn hoạt động ổn định ngay từ đầu. Cảm ơn các bạn!

Địa chỉ liên lạc: Các bạn liên lạc vào mail [email protected] nhé
Ghi chú: Đây là chi phí dự trù để các bạn tham khảo và dự trù khả năng thực hiện chuyến đi của mình. Chi phí cụ thể và nhiều chi tiết khác về chuyến đi sẽ được thống nhất trong buổi Offline.

Hi các bạn!
Chắc có một số bạn đã được leo nóc nhà Đông Dương - Fansipan và một số bạn chưa đi. Nên mình làm topic để mọi người chúng ta cùng quyết 1 chuyến leo Fansipan các bạn nhé !

Tuyến đi 2 ngày 1 đêm. Trạm tôn - Trạm tôn. Về Sa Pa nghỉ 1 đêm.

Đề nghị: Những ai đăng ký đi tuyến đường này hãy để lại những thông tin liên lạc (chat, mail và đặc biệt là số điện thoại liên lạc) để mình tổng hợp và tổ chức offline cùng mọi người sớm. Mọi người tâm huyết và nhiệt tình nghiêm túc thực hiện ngay từ đầu giúp mình vấn đề nhỏ này để đoàn hoạt động ổn định ngay từ đầu. Cảm ơn các bạn!

Địa chỉ liên lạc: Các bạn liên lạc vào mail cho mình nhé [email protected]
A – LỊCH TRÌNH CHI TIẾT:
B – PHẦN TÀI CHÍNH
I/ Phương tiện đi lại: do 2/9 khá đông người đi nên sẽ phải mua vé xe bus trước. Nếu bạn nào đi tàu thì tự túc.
Cái này khi đi off sẽ bàn cụ thể nhé.

1. Vé xe bus tầm 230k/1 chuyến HN-Sa Pa.

II/ Chi mua tour: Mình đã làm việc với bên tour bên Duc Minh Group. Giá sẽ update sau:
1. Đón, tiễn ga Lào Cai
2. Xe đưa đón trong chương trình
3. Phòng rửa ráy và gửi đồ trước và sau khi đi núi
4. Các bữa ăn khi đi tour (ko bao gồm bữa sáng đầu tiên và bữa tối cuối cùng).
5. Thủ tục vé tham quan
6. Người dẫn đường và porter (2 người/ 1 porter)
7. Giấy chứng nhận leo Phansipan
8. Túi ngủ 1 khách 1 túi
9. Lều ngủ 5 – 6 người 1 lều
10. Tấm trải chịu nhiệt trải trong lều rồi mới nằm người lên.

ĐỒ DÙNG CÁ NHÂN TỰ MUA VÀ CHUẨN BỊ
I/ Tự mang theo và bảo quản: Máy ảnh, camera, điện thoại…………
II/ Cá nhân tự trang bị:
1. Ba lô du lịch nhiều ngăn: Tốt nhất là ba lô chống nước, có tấm áo mưa bọc balo, có dây cài ở bụng, để ôm sát lưng khi leo núi, đỡ tốn sức. Tổng khối lượng tự mang không nên quá 5Kg. (~200k)
2. Giầy: Loại thể thao đế cao su hoặc loại giầy vải bộ đội loại cao cổ (Mềm, đỡ đau chân và bám chắc mặt đất). (Giày vải bộ đội ~60k)
3. Tất: Tất cotton cao cổ giữ ấm (4 đôi / mỗi ngày đi 2 đôi) (~15k)
4. Bọc khớp mắt cá (bọc gót) và bọc đầu gối: Tránh chấn thương khi va chạm, đồng thời khi xuống núi nó giữ cho khớp xoay đúng vị trí, tránh trẹo khớp. Vì khi đã mệt, bước xuống dốc chân trụ ko vững là dễ bị bước hụt, trẹo chân (~25k đôi bọc gối / 25k đôi bọc gót)
5. Quần: Bên trong mặc quần thể thao để giữ ấm, bên ngòai mặc quần rằn ri hoặc quần kaki rộng (Ko nên mặc quần bò để leo núi)
6. Áo: Khi leo thì bên trong cùng nên mặc áo thun thấm mồ hôi. Bên ngoài mặc 1 áo sơ mi dài tay rồi đến 1 áo len hoặc áo dạ mỏng. Khi dừng nghỉ thì khoác ngay áo ấm tránh gió. (Áo lông hoặc áo bông dày).
7. Mũ - Khăn: Có thể mua loại mũ của bộ đội biên phòng (có trùm kín tai cho ấm) Khăn chọn loại nhẹ nhưng phải ấm, đủ trùm đầu, tai, mũi - Ko dùng khăn len, vừa nặng vừa cộm cổ (Mũ biên phòng ~30k)
8. Đèn pin du lịch loại nhỏ: Nên dùng loại đèn có sử dụng pin tiểu / ko dùng loại xạc điện (Mang theo 1 đôi pin dự phòng) (~50k)
9. Bộ quần Áo mưa: Tránh sương, đỡ gió, đặc biệt trong điều kiện thời tiết không tốt (Nên dùng bộ áo mưa Tumi rất bền ~130k)
10. Salon Gel: Chống mỏi cơ, phục hồi các vị trí nhức mỏi rất tốt
11. Kẹo Socola: 100g - Bổ sung năng lượng rất tốt
12. C Sủi Multi Vitamin, viên đường Glucose: Bổ sung năng lượng, tăng sức đề kháng (C sủi ~25k / Đường Glucose ~15k / 500g)
13. Hai chai nước Lavie 0,5 lít: Có pha muối nhạt, chanh và đường Glucose: Dùng để uống dọc đường - Mỗi lần uống chỉ một ngụm nhỏ và ngậm ở cổ họng trước khi nuốt.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back